Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuchanganya lugha zaidi ya moja ni usomi

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Geam, Nov 20, 2011.

  1. G

    Geam Member

    #1
    Nov 20, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Habari wadau,!..
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ni usomi eeee?

    kwa nini unafikiri hivyo?
     
  3. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    1. Iko otomatiki kama unazifahamu zote
    2. Kujisikia, dalili kuwa biya zimekolea, ....
    3. Usomi uliotukuka
     
  4. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Sifikirii kama ni usomi bali ni kutaka uonekane msomi. Hii tabia kusema kweli inanikera hasa kwa watunga sheria wetu.

    Kuchanganya lugha mara nyingi inatokea pale Mswahili anapozungumza Kiswahili na Waswahili wenzake, mara anatometomea maneno ya Kiingereza (tena kibovu au bombastic words) aonekane msomi. Kwa nini mtu huyu huyu akizungumza na Waingereza au Wazungu wengine hachanganyi na Kiswahili chake?
     
  5. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #5
    Nov 27, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Duhu, hapa naona ni mahala pagumu. Wacha niondoke haraka!
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Nov 27, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,049
    Likes Received: 15,968
    Trophy Points: 280
    Nadhani wapo baadhi ya watu wanaoshikilia hiyo dhana. Na pia wapo wale wanaohusisha Kiingereza na ustaarabu na hadhi fulani ya kimaisha.

    Ni moja ya athari za kasumba za ukoloni.
     
  7. p

    pansophy JF-Expert Member

    #7
    Nov 27, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Nikiongea kimakua na Kiswahili nikiwa kijijini hakuna anayetahamaki, ikitokea nikichanganya Kiswahili na English baadhi ya wadau wanaanza kuzozomoka. Hii kitu inatokea na nahisi ni ngumu kujizuia
     
  8. m

    maselef JF-Expert Member

    #8
    Nov 27, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inatikea automatically hasa ukiwa umelewa
     
  9. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #9
    Nov 27, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ha ha ha hahahah...lol. Kweli pombe balaa
     
  10. p

    pansophy JF-Expert Member

    #10
    Nov 27, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Ulabu ukikubali kiswahili kinapaa yaani ni ung'eng'e kwenda mbele
     
Loading...