Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuchakachua........

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by WomanOfSubstance, Aug 20, 2010.

  1. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Wajuzi wa lugha..naomba kufahamu neno KUCHAKACHUA linatokana na nini na maana yake ni nini.Miaka ya nyuma kulikuwa na bendi inapiga muziki kwa style ya "CHAKACHUA" - Je kuna uhusiano wowote na neno hili?
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280
    wos neno kuchakachua ni neno linalotokana na kitendo cha wafanya biashara ya mafuta
    ya petroli kuchanganya mafuta ya petroli na mafuta ya taa ili waongeze quantity na faida....

    mafuta ya taa bei yake ni nafuu kutokana na kodi ndogo....

    sasa mitaani ndio mchezo wa kuchanganya mafuta unaitwa chakachua.....

    hiyo bendi hata mimi nili wahi isikia but sidhani ....
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Boss,
    Je ni neno rasmi au ni lugha za mitaani maana nalisikia na kulisoma hata kwenye vyombo vya habari.
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Maneno ya mitaani hatimaye huingia katika msamiati wa lugha rasmi.
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280
    lilikuwa neno la mitaani...sasa lilipoingia bungeni ndio limekuwa rasmi...
     
  6. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni jinsi linavyotumika - unalisikia kila mahali.. mara kuchakachua wagombea, mara kuchakachua mafuta?Nilidhani kwamba kuchakachua ni
    "adulteration" kwa lugha ya wenzetu .. au nakosea? na kama ndio, je inawezekana vipi kuchakachua wagombea wa ubunge au udiwani?
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280
    kuchakachua kwa maana ya kufoji....
    au kutoa kisicho halisi,au kutumia mizengwe...
    sasa kwenye wabunge wanaokuwa refered hapa ni wale
    ambao hawakushinda kihalali lakini wamepitishwa...
    mfano waliochapisha kadi feki,umenipata???????
     
Loading...