Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KUboot Computer kwa Computer

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by blackdog, Mar 3, 2011.

  1. blackdog

    blackdog Member

    #1
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wana JF,niliwai kusikia Mtu ana Boot computer kwa kutumia Computer nyingine ? naomba nielekezeni kujua njia inayotumika
     
  2. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Just google PXE booting
    Unaweza kuanza kwa kusoma hapa
    PXE Booting - Wiki

    but Kimsingi vitu vinavyohitajika ni hivi

    • Kompyuta (client) amabyao Network (NIC) inaruhusu PXE booting. Pia BIOS
      yake inaruhusu na imefanyiwa cinfiguration na setutu i boot from network from network

    • Server au DHCP server amabyo itakuwa na files na ip adress za kuwezesha mashine husika ku boot .Router kama za CISCO zinaweza kuwa kama DHCP server kwa case hii.
    NB.Sio router zote zina uwezo wa kufanya remte booting kwa client
    • Network
    NB.
    Booting and powering a pc ni vitu tofauti. hii booting maana yake ni kwamba uki press power on kompyuta itas oma BIOS yake then itakwenda kwenye network
    kutafuta file image itayoiwezesha kuboot.
     
  3. blackdog

    blackdog Member

    #3
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Asante,lakini maelezo yako ni ya kitaalamu sana. sitaweza kutumia kwani mimi nimeunganisha komputa zangu kwa LOCAL NETWORK.na sizani kama ina files za kuwezesha booting.
     
  4. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Basi kama maeleo hayo ni google mameno haya kwanz
    Computer boot process

    Huwezi kupat maelez amabayo si yakitaalamu sabbu kitu unahotaka kufanya ni cha kitaalam zaidi. ili usione malezo ni ya kitaalam sana na yasikuchanganye soma kw aundani Boot process

    • BOIS ya kwenye komyuta yako kwa kawaida ndo inajua file la boot. ini liko wapi. SO ukitaka kompyuta yako iboot kutumia kopyuta nyingine kupitia network kwanz utahitji BIOS inayoruhsu kuboot kwenye netwrok utahistaji Network car pia inayoruhusu kupitisha protocol za kuboot.

    • Sasa kompyuta X itajuaje kuwa file litaolowezesha kuboot liko liko kwenye kompyuta Y. Simpmy unahitaji BIOS iwe configured na iambiwe kuwa file la Boot .ini liko kweenye kompyuta yenye ipadress b.b.b.b( ambayo ni adress ya kompyuta y). Sio BIOS au netwrok card zote zinaweza kuwa na uwezo huu.
     
Loading...