Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kubemendwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Nov 27, 2009.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Nov 27, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    Waungwana naomba msaada wenu juu ya hili neno,
    silielewi, lakini nimepata mtoto sasa ni mwezi wa nne umepita tangu alipozaliwa,
    mama yake ananinyima unyumba kwa madai kuwa nitambemenda mtoto..
    Mtoto hatakuwa na nguvu, atakuwa na meno yenye mpangilio mbaya, atachelewa kutembea, nywele zitakuwa nyekundu na pia huwa ananiambia mtoto atakuwa zezeta,
    je kuna uhusiano gani wa kisayansi kati ya maisha yangu ya ndoa na kuharibika kwa mtoto?
    Naombeni msaada ndugu zanguni
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Nov 27, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Mi naonaga ni mapokeo tuu though sijawai prove ila ni vyema ukayatii
     
  3. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #3
    Nov 27, 2009
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,281
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Kubemenda mtoto ni matokeo ya mama anayenyonyesha kupata mimba angali hajaacha kunyonyesha, na hivyo kusababisha maziwa ya mama kuharibika na kuwa si salama kwa matumizi ya mtoto. Na akiendelea kunyonyesha mtoto atakuwa ananyonya sumu inayoathiri afya yake inoyojidhihirisha kwa alama mbalimbali km kuharisha, nywele kuwa laini nk.
     
  4. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #4
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nakushauri utumie njia salama za kuhakikisha kuwa mkeo apati ujauzito mpaka mtoto akifikisha miaka miwili.
     
  5. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #5
    Nov 27, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    kwakeli no diea about that, but what i have heard is possible (kubemenda) if a woman who have a little baby doing sex with a man whom is NOT his husband!! but for a married couple there is no such effect, chapa tu asikunyime haki yako ya ndoa!
     
  6. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #6
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    But i think KAPONGO is right!!!
     
  7. N

    Ndibahika Member

    #7
    Nov 27, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo mama anao washauri wa mitaani wanaompotosha. Mweleze daktari wake ambaye atampa ushauri wa kisayansi kuhusu suala zima la kujamiiana wakati mama ananyonyesha. Kinachotakiwa hapo ni kujithidi asipate mimba kabla ya wakati mwafaka! Otherwise unachapa tu.
     
  8. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #8
    Nov 27, 2009
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    tsup there,though an knew in JF,but I think bubemenda mtoto is wen mwanamke anapoanza mahusiano na mtu mwingine tofauti na baba wa mtoto,akitoka kwenye mahanjumati huko bila kufanya usafi wa kutosha anamshika mtoto na kumnyonyesha thats wn bemenda thing starts.
     
  9. PingPong

    PingPong JF-Expert Member

    #9
    Nov 27, 2009
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 777
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    wakuu hili neno kubemenda kisayansi linaitwaje, tafadhali msaada kwa anayejua.
     
  10. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #10
    Nov 27, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Tendo la ndoa pekee, kimsingi haliwezi kuwa na madhara kwa mtoto. Hata hivyo ni vema kuzingatia usafi. Watoto wachanga wapo vulnerable sana kwa uchafu na vitu vingine vinavyoweza kuleta maambukizi.

    Kwa kadri nijuavyo mimi, wanandoa wengi hujaribu kuavoid kukutana kimwili miezi mitatu ya mwanzo baada ya mama kujifungua. Katika kipindi hiki, utaratibu wa kila mwezi wa mama unakuwa haujatengamaa na hivyo mimba isiyotarajiwa inaweza kutokea endapo mtakutana kimwili (bila kutumia kinga!).

    Nakushauri mjifunze njia mbalimbali za kufanya mapenzi (bila intercopurse) na hapohapo kuridhishana. Hili litawasaidia si tu katika kipindi hiko cha kujifungua lakini hata mama anapokuwa mwezini au hata kama njia ya kupanga uzazi.
     
  11. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #11
    Nov 27, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hapa manapiga story tu. Kubemendwa kitu gani? watu wanaanza kupiga game first month baada ya wife kujifungua bwana.
     
Loading...