Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kubemendwa: Hiki kitu kweli kipo?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Malila, Jul 3, 2009.

  1. M

    Malila JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 180
    Kule uswahilini mara nyingi ndiko kunakosikika hili neno,naomba kuuliza, jambo lenyewe ni kubemenda mtoto. Sijawahi kuona mtoto aliyebemendwa. Hivi ni kweli kitu hicho kipo? na kinasababishwa na nini hasa? Kwa anayejua tafadhali mwaga hapa.
     
  2. GP

    GP JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kubemenda mtoto ni ile hali ya kufanya mapenzi na mama mjamzito aliyekaribu kujifungua say miezi 7.5 hadi 9, na kutoa mbegu za kiume ambazo huweza kumwathiri mtoto tumboni
    mara nyingi mtoto aliyebemendwa anakua na mabaka mwilini meusi hivi, mara nyingi tumboni, kwenye mbavu au sehemu za mikono(watoto nilio wahi kuwaona)
     
  3. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,220
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    George_Porjie, Mimi nilidhani kummbemenda mtoto kunatoka na mama kufanya mapezi wakati akiwa na mtoto mchanga, kumbe nilikuwa na tafasiri isiyo sahii, Asante mkuu.
     
  4. DMussa

    DMussa JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2009
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 1,258
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Are you SURE???

    nimesoma kwamba mwanamke mjamzito anashauriwa afanye mapenzi ili njia ya uzazi iweze kupanuka na iwe tayari kwa mtoto kupita!!! Sasa unaposema hii ndo kubemenda then i think most or all the children have been bemendwad!!!

    Ni hatari... any one with relevant info wasaidie wazazi
     
    Last edited: Jul 3, 2009
  5. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    George_Porjie you are wrong, The farmer you half correct:

    Kubemeda mtoto ni matokeo ya Mama na Baba wenye kichanga kufanya zinaa (kutembea nje ya ndoa yao) wakati kichanga kile bado kinanyonyeshwa. Hii dhana kwa tafsiri ya kisasa maana yake ni "malnutrition".

    Endapo Mama ataendekeza ebeneke wakati anayonyesha most likely lishe kwa mtoto itapungua sana and equally endapo Baba ataendekeza "nyumba ndogo" kipindi hicho Mama atakuwa stressed na hataweza kumpatia mtoto lishe ya kufaa (esp kama anamnyonyesha unakuta hata maziwa hayatoki ifaavyo).

    Kubemenda = Kwashakoo

    Weekend Njema
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kubemenda mtoto ni ile hali ya mama akiwa ananyonyesha mtoto alafu kitoto bado kidogo anapigwa mimba ingine basi mtoto hapo unambemenda.
     
  7. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Baba enock you are almost true.

    Kwa kuongezea tu ni kwamba kubemenda si tu kutembea nje ya ndoa kwa wazazi wote wawili;unaambiwa kwamba utamubemenda mtoto endapo utafanya mapenzi aidha ndani ya ndoa au nje ya ndoa halafu bila hata kufanya usafi toshelezo ukaamua kwenda kumshika mtoto au kumnyonyesha mtoto na shombo za majasho basi atakuwa affected hna hiyo malnutrition.

    Hivyo si kwamba lazma uende au utoke nje ya ndoa ila hata ndani inaweza kutokea kama hakuna usafi mara tu mmalizapo shughuli zenu.

    Unashauriwa mnapomalizo shughuli zenu unashauriwa kuwa msafi kabla hata kumnyonyesha mtoto kwa mama na kwa baba kumshika au kumbeba mtoto.
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 180
    Bonge la somo leo,sasa hapa kipi ni kipi, usafi,uzinzi,lishe(malnutrition), mimba kabla ya muda kwa mtoto aliyetangulia,hata hivyo bado naomba tuendelee kukata issue. leo mmenifumbua macho.
     
  9. kamau

    kamau Member

    #9
    Jul 3, 2009
    Joined: Nov 8, 2008
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhani kubemenda ni mtoto kukosa matunzo na afya kudorora,haijalishi utoke au uingie katka ndoa
     
  10. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2009
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 995
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 80
    Kubemendwa sio malnutrition. Wala havina uhusiano. Mtoto anaweza akawa anapata chakula vizuri kabisa na bado akabemendwa. Kwangu mimi na ambavyo nafahamu ni ile hali ya mama kufanya mapenzi na kumnyonyesha mtoto baada ya muda usio mrefu. Inakuwaje. Mama anayenyonyesha anapofanya mapenzi (katika hali ya kawaida, yaani staili ya kifo cha mende) kutakuwa na msuguano kati ya mwili wake (na hasa sehemu za matiti) na ule wa mwanaume. Msuguano huo utasababisha joto la maziwa ndani ya matiti kuongezeka (kwa lugha nyingine maziwa hayo yanakatika, yanakuwa hayako katika hali ya kawaida ya utulivu). Sasa kabla maziwa hayo ndani ya matiti hayajakaa sawa, mtoto akanyonyeshwa, lazima ataharisha, tena ataharisha maziwamaziwa. Kitendo cha kuharisha maziwamaziwa hivi ndio kinaitwa kubememdwa. Kwa hiyo inawezekana kabisa baba na mama ndani ya ndoa wakambemenda mtoto.
     
  11. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Very correct and insightful. Ni maneno yenye tafsida. Kwa wengine hupitishwa kizazi na kizazi bila kujua maana. One has to think outside the box sometimes
     
  12. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mtoto akiwa tumboni anakuwa yuko ndani ya kifuko, mbegu zinaingia ingiaje tena na kumwathiri?! Uliyoyasema kuhusu mtoto kuwa na mabaka mabaka, sidhani kama sababu ndiyo hiyo, sidhani. In fact uliyoyasema mimi naona ni aina mojawapo ya mwendelezo wa imani zilizokuwa unfounded zenye lengo la kunyanyapaa baadhi ya watu (wenye mabakamabaka). Kwani naamini kuna jambo lingine kabisa tofauti na hiyo sababu uliyotoa inayosababisha hayo mabakamabaka.
     
  13. L

    Lukundo Member

    #13
    Jul 3, 2009
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jf, the home of great thinker? Hii inatia shaka kwa majibu hapo juu. Waliogusia malnutrition na malezi hafifu wako right, walioongelea ngono , hizo ni misconception. Nimefanya thesis kwa hii kitu. Mwanzo wa neno ni pwani, ni inatokana na malezi hafifu ya kimlo kwa mtoto baada ya kuingiliwa na mapenzi mapya au stress kwa mlezi wa mtoto.
    Haina tofauti na maana ya kwashiorkor, ambayo mwanzo wake ni ghana, ikiwa na maana ya mtoto aliyetelekezwa baada ya mama kupata mtoto mwingine kabla ya aliyefuatishwa kukua, au kuweza kutokuwa tegemezi. Ingieni google wakubwa.
    IELEWEKE KUWA KUFANYA MAPENZI NA MAMA MJAMZITO, HAKUNA UHUSIANO NA MTOTO ATAKAYE ZALIWA KAMA YAI LILISHATIWA KIINI CHA KIUME. MADHARA PEKEE NI KAMA MAMA ANACERVICAL INCOPETENCE[SHINGO YA KIZAZI ILIYOLEGEA] . JF HII IWE MADA MAALUMU TUWATOE WATU MITONGOTONGO.
     
  14. M

    Malila JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 180
    asante mkuu kwa mchango wako,ngono na ukuaji wa mtoto anayepata lishe ya nguvu uhusiano uko wapi hapo.
    Mkuu leta nyingine,ili tukiunganisha na wenzetu tunapata jibu safi.
     
  15. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    sahihi kabisa congo, ningependa kuongezea

    mama ambaye ananyonyesha akishamaliza kufanya mapenzi anatakiwa ayakamue yale maziwa machafu (maziwa yanayokatika) mpaka maziwa masafi yaanze kutoka, alafu aoge(au ajikoshe sehemu za matiti na kifuani) kabla ya kumnyonyesha mwanawe.
    mama akiweza kufanya hivi hambemendi mtoto hata siku moja na kama hawezi kufanya hivi ni bora amwenyeshe mtoto wake maziwa ya chupa
     
    Last edited: Jul 4, 2009
  16. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    ...kwa jinsi mlivyoelezea naona Fidel80 pekee ndiye yupo 'njia' sahihi.

    ...kichanga kinahitaji sana maziwa ya mama hususan kutokana na lishe bora yatokanayo na maziwa hayo na psychological bonding.
     
  17. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Lakini mbona mambo haya yapo zaidi uswahilini? Siyasikii sana maeneo mengine!
     
  18. L

    Lugaon Member

    #18
    Jul 4, 2009
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmmh sijui kama ni kweli!!!
     
  19. tzengo

    tzengo Member

    #19
    Jul 4, 2009
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijui maana halisi ya mnachokiengelea,lakini bado napata wakati mgumu kuelewa hizo 'imani' za wengi.maana naona maelezo mengi hayaelezei ukweli.
    mmh ngoja tusubiri tuone wengine watasemaje huenda ukweli ukaja baadaye.
     
  20. M

    Mrekebishaji Senior Member

    #20
    Jul 4, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 168
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Jamani mimi ni mgumu kuamini mambo mengine. Ukweli hapa inabidi kutenganisha athari za kiafya na zile za kiimani potofu. Kwa mfano sitetei mzazi kutoka nje, lakini hii haimanishi kumuathiri mtoto, ila kama hiyo itapunguza matunzom kwa mtoto ndiyo inaathiri.
    Mtu anaweza asitoke nje ya ndoa na asimtunze mtoto. Japo ukweli ni kwamba kutoka nje ya ndoa mara nyingi(sio mara zote) huathiri ku-care familia.
     
Loading...