Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kubeba Laptop Chanzo cha Ugumba kwa Wanaume?!

Discussion in 'JF Doctor' started by Sophist, Feb 11, 2012.

  1. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,576
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Ndugu wote,
    Habari kuu ya gazeti la Mwananchi la Jumatano Februari 8/2012 inasema kuwa mojawapo ya vyanzo vya ugumba kwa wanaume ni kubeba laptop. Habari husika inazingatia matokeo ya utafiti uliofanywa na watallamu wa tiba/afya ya uzazi, Muhimbili National Hospital. Tunaomba wanaofahamu watufafanulie uhusiano wa kiufundi/kisayansi kati ya kubeba laptop na ugumba kwa wanaume.
    Tafadhali tujuze
     
  2. Bwanga

    Bwanga Member

    #2
    Feb 11, 2012
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashindwa kuelewa sababu ni nini hadi gazeti la mwananchi limeamua kuipa uzito hii habari eti zaidi ya nusu ya wanaume ni wagumba. nilitegemea kukuta habari hii kwenye magazeti ya udaku kama kiu na uwazi. cha kustaajabisha ni pale hao watafiti wanapo draw conclusion kwa kufikiri kwa kutumia masaburi.
    HIYO ASILIMIA 50 WANAYOZUNGUMZIA NI KWAMBA IMEPATIKANA MIONGONI MWA WANAUME WALIOENDA KUPIMA. SASA HIVI KUNA MWANAUME ALIYE MZIMA MWENYE HAJA YA KWENDA KUPIMA KAMA SIO MGUMBA? ITS OBVIOUS KWAMBA HAO HAO WALIOENDA KUPIMA INGEWEZEKANA HATA WANGEKUWA HATA ASILIMIA 70.

    SASA MNAFANYA UTAFITI KWA WATU WANAOJIHISI WANA TATIZO THEN RESULTS YAKE NDO MNAITUMIA KWA WHOLE POPULATION?
     
  3. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Theories zingine zinatungwa ( tena na watu ambao hata siyo wataalamu) na kutumika TZ tu ...
     
  4. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,032
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    huu mwaka wa 8 sasa natumia laptop zaid kuliko desktop pia naambatana nayo kila ninapo enda.mungu kanijalia mtoto-binti mzuri,sura,akili,ujanja ni copyright na mimi mwenyewe kadoda11.na sasa hivi shemeji/wifi yenu kabeba tena ya miezi kadhaa sasa.nahitimisha tu kwamba huu utafiti ni wakichina.
     
  5. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Pia kuweka simu mfuko wa mbele unafanya jamaa awe mfupi.
    Ukiweka mfuko wa nyuma inakufanya uwe mkamerun.
     
  6. N

    Nyokamzee Member

    #6
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Sasa jamani mm nauliza kabla ya laptop kuja hapa tz wagumba hawakuwepo?
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Hao waliowafanya utafiti watakua wametumia tumbo kufikiri,kuna uhusiano gani kubeba laptop na ugumba?? Vp kuhusu tv,redio,simu za mkononi? Hao watafiti ni makanjanja tu.
     
  8. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
     
  9. Kitaja

    Kitaja JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,626
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Mimi pia ni mmojawapo wa wenye mashaka na utafiti huo ukizingatia watoto wa mitaani wanazidi kuongezeka na utoaji mimba unazidi kushika kasi.
     
  10. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    :shock::shock::juggle:
     
  11. SaidAlly

    SaidAlly JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 1,596
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Mkuu wala usitoke jasho kwa hizo taarifa.

    Nilipoona tu huo utafiti umefanyika muhimbili sikujiuliza mara mbili, kama vipimo vyenyewe Madaktari wamegundua ni fake toka china unategema majibu gani sasa?

    Mie nilifikiri Serikali itatangaza watu wote waliofanya vipimo pale hasa vya HIV warudie tena ili amani itawale.
     
  12. D

    DATOGA Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Kwanza Gazeti la Mwananchi na Hos. ya Muhimbili watumbie wananchi nini chanzo cha Ugumba kabla ya Laptop

    Otherwise hii habari niliiona thru Al jazeera News kuwa Waphilipino wamefan.ya research na kugundua Laptop inaweza sababisha ugumba hasa2 wale wanaopakata laptops.
    Sikuizingatia sana hiyo habari in details
     
  13. M

    MR.SILVER JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana sijuhi ukuhusu sababu ....ila wireless facility emits a lot of rf wave na tunaweka karibu na viungo vya uzazi
     
  14. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mikanda ya kiunoni kwa wanaume nayo inasababisha ugumba, hizi tafiti hizi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  15. mbwigule

    mbwigule JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 235
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Tafiti za kibongo Bwana! Uchakachuaji kwa kwenda mbele. Huu unaoitwa utafii ni aibu tupu. Hizo laptop zimeanza kuingia lini hadi ziwe "cause for male infertility"? Na wapi wamepata idadi ya wanaume hao wanaosemekana kutembea na hizo laptop? Halafu ni wanaume wangapi Tanzania wanamiliki hizo laptop hadi kuhalalisha idadi ua "Nusu ya wanaume" kuwa tasa? Sisi Tanzania tuna laptop nyingi zaidi ya huko zinakotoka ambako tatizo hili halipo? Hivi hawana hata chembe ya aibu ku-publish vitu vya kufinyanga na vya kipumbavu kama hivi na kutuaibisha wasomi wa Tanzania? Shame on them! Nakubaliana na Bwanga kwamba gazeti la Mwananchi nililokuwa naliheshimu sana na kulisoma "Online" huku niliko limejipunguzia hadhi kwa kuchapisha tafiti za kihuni na za mitaani toka kwa wahuni fulani kama ilivyo katika hili. Shame on them.
     
  16. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    yaani cku izi kila kitu kinamadhara hata chakula tunachokula pia tunaambiwa ni kibaya kwa sababu ya mbolea ya kisasa.tutaepuka vingapi?
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tafiti ya wapi hiyo?
     
  18. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #18
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,576
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Can we get a thoroughly thought scientificevidence? I do not think the story is baseless. Medics please bail us out.There must be scientifically confirmed reasons indicating the correlation betweenelectronic waves emitted from Laptops and fecund. I think we should not dismiss the story as laugh stock.
     
  19. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #19
    Feb 12, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,017
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    bora madaktari waendelee na mgomo tuuu!
     
Loading...