Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 22, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 22, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Ya'rabi miye nalia
    Haya n'nashuhudia
    Ya shari twajitakia
    Ya mambo ya kuchukia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Twaona yanatukia
    Kama giza latujia
    Wenyewe twashingilia
    Totoro twaliingia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Kwa mbwembwe wametujia
    Ahadi watumwagia
    Tabasamu za udhia
    Nazo wanatupatia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Ati kura watakia
    Zamu tena walilia
    "Zaidi" waaahidia
    Wabongo twashingilia!
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Kasi zaidi zajia
    Nguvu zaidi walia
    Ari zaidi mamia
    Na uzembe zidia!
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Nikisema wachukia
    Eti ninapandizia
    Chuki isiyoishia
    Kwa wale wenye nia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Sasa nawaulizia
    Ni vipi tutafikia
    Yale tunayotakia
    Kwa mwendo wa kurudia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Ubovu ukirudia
    Kwa kasi ya kuzidia
    Fisadi ukimpatia
    Nguvu ya kumzidia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Vipi mtaifikia
    Njozi mnayotakia
    Mazuri mnayolilia
    Si kwamba mmefulia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Zaidi mwaitakia
    Hiyo mtajipatia
    Na zaidi mtalia
    Huku mnashangilia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Mwenye akili sikia
    Ubongo wako tumia
    Usifuatie hisia
    "zaidi" kukumbatia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Lazima kuulizia
    Ni vipi walishindwia
    Zaidi kutupatia
    Miaka iloishia?
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Mbona waliwaachia
    Mafisadi kutambia
    Kamati kuwaundia
    Na kesi kuwatungia?
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Mbona hawakutupatia
    Ubora wa kuzidia
    Elimu ikazidia
    Maisha kushangazia?
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Majambazi wazidia
    "zaidi" wamejazia
    Ni vipi watazidia
    Ya zaidi kuzidia?
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Barabara twapitia
    Mahandaki yazidia
    Na magonjwa pindukia
    "zaidi" twajitakia?
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Zaidi mwajizidia
    Mmezidi twachukia
    Mmbwembwe mmetuzidia
    Twazidi kuwakimbia!
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Natamati natamia
    Beti ninazifungia
    Wazo nimewapatia
    Ya nini cha kuchukia
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    ZAIDI NTAZIDIA
    WAKIZIDIA NAZIDIA
    NIKIZIDI NAZIDIA
    ZAIDI YA KUZIDIA!
    Kubeba asobebeka, akibebwa habebeki!

    Na. M. M. Mwanakijiji (Ngurumo ya Ushindi a.k.a Sauti ya Kijiji)
     
  2. D

    Divele Dikalame Member

    #2
    Jun 22, 2010
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    shairi lako zuri sana ndugu mwanakijiji lakini ukumbuke kasema mzee Sadan Abdul Kandoro ya kuwa
    Mtu chake apendacho,hakina hila machoni
    huridhika kuwa nacho, japo hakina thamani
    mapenzi hayana kicho, yaamkapo moyoni
    mwenye mapenzi, haoni ingawa macho anayo

    kwa maana hiyo hata iweje atabebwa hivyo hivyo kwa kuwa tumempenda
     
  3. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,145
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ahsante mkuu kwa utenzi murua,hakika tunajivuna kuwa na mtu kama wewe katika jamvi hili lisoisha ukoko. Tunaburudika,tunaelimika,tunakosoana inapobidi.
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Jun 23, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    umenikumbusha mbali sana!! thanks!
     
  5. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tutapingana, tutatofautiana lakini wote tukiipenda nchi tunaweza kuikomboa!
     
  6. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Umekuja ki-vingine...

    Atabebwa tu mwisho tutaingia naye shimoni.... kisa, mapenzi upofu
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jun 23, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    utakapojua tunapatana zaidi kuliko kupingana na kutofautiana tutabakia tunashangaana.. LOL
     
  8. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,736
    Trophy Points: 280
    nami naunga mkono
    tuendako mimi simo
    tutaja pigana vigongo
    tutapomrudisha humo
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    Akili zetu zi wapi
    tumeshalewa makapi
    sasa tukipewa pipi
    hatujali letu lipi
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    Kura zetu tulikupa
    imani nayo kakupa
    mwenzetu ukatutupa
    ukaiba hata EPA
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    Machozi najililia
    mejiwa maharamia
    nchi yangu Tanzania
    amka taja jutia
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    Kasi gani waongeza
    nguvu ipi watubeza
    ya mwanzo we hukuweza
    ya zaidi utaweza
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    na bado twashangilia
    ajapo kutunadia
    sera mpya watumia
    ya kale umeitua
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    naomba mheshimiwa
    tumechoka kuvamiwa
    tweleze lifanikiwa
    kuuondoa ukiwa
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    ama ndo yaleyale
    watupigia kelele
    na kutupeleka kule
    likotutoa Nyelele
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    nabaki naililia
    nchi yangu Tanzania
    e Mola ninakujia
    watoe watatuua
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    wametunyonya kutosha
    nini wametubakisha
    milango tu wanabisha
    kututawala maisha
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    ila kwako ninakuja
    najua wewe si Yahya
    tuepushie hili ja
    mpaka waone haya
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!

    walitutukana sana
    raisi bila hiyana
    kura zetu siyo zana
    kumnyima rudi tena
    Kibeba visobebeka, silie vikilemea!
     
  9. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,736
    Trophy Points: 280
    What are you insinuating wakijiji!??? na wewe mmoja wao nn???!
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Aliyasema Sadani, Abdul bin Kandoro,
    Alilighani zamani, Wakati giza totoro
    Zile Zama ujanani, elimu yetu totoro,
    Kwa nini bado tubebe, kitu kiso na thamani?

    Mapenzi hayana kificho, hiyo kweli nakubali,
    Chochote nilichonacho, thamaniye ni halali,
    watu kutolea macho, thamani yake dalili,
    Katu tusiridhike, na kitu kiso thamani.

    Mtu chake apendacho, budi kupendwa na wengi,
    kuonwa na kila jicho, kusemwa na walio wengi
    Umma ukisema hicho, pasipo kujali rangi
    Kitu chenye thamani, ni kinachopendwa na wengi
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Marehemu Joseph Mulenga alitungia wimbo akiwa na Sikinde
     
Loading...