Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kubaka

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by MIGNON, Jul 28, 2012.

  1. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,871
    Likes Received: 463
    Trophy Points: 180
    Jana nilkuwa nasikiliza online radio na Kafulila akachafua hali ya hewa kwa kutumia neno kubaka bahati mtandao ukawa dhaifu na sikuweza kuelewa mwisho wa malumbano na kiti.
    Naomba tulijadili hili neno ili kuona kuwa ni sahihi kutumika au ni umbumbu wa busara za kiti.
    Naomba kutoa hoja.
     
  2. DEMBA

    DEMBA JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 6,308
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    mwisho kafulila alifuta kauli hiyo na akaendelea kuchangia. back 2 mjadala. neno baka katika kiswahili ni ingilia mtu bila ridhaa yake. so mh. aliposema kijijini walikuwa wanabaka panzi alikuwa anataka kuhalalalisha 2 kauli yake. watu wanapaswa kusema wanakamata panzi na si wanabaka panzi.hivyo kwa maoni yangu kafulila alikosea ingawa kiti huwa kinaona makosa ya wapinzani 2.
     
Loading...