Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kubadilisha dini ndani ya ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by October, Oct 25, 2009.

?

Mwenzi wako wa Maisha akibadilisha dini utachukua hatua gani?

Poll closed Jan 23, 2010.
  1. Utaendelea nae/Divorce

    1 vote(s)
    4.8%
  2. Utatengana nae/Separation

    4 vote(s)
    19.0%
  3. Utaendelea nae

    16 vote(s)
    76.2%
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. October

    October JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2009
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimekua najiuliza swali moja ambalo sina jibu lake naomba maoni yenu.
    Uko na mwenzi wako wa ndoa na mnaishi vizuri kama wanandoa na japo mnakua na Ups na Downs za hapa na pale ingawa siyo serious sana. Ghafla mwenzi wako akapata mtizamo mpya wa kiimani akabadilisha dini yake. Sizungumzii kubadilisha dhehebu kama kutoka Katoliki kwenda Lutheran au kutoka Sunni kwenda Shia nazungumzia complete change mfano kutoka Uisilamu kwenda Ukristo and viceversa, au kutoka Ukristo/Uisilamu kwenda Hinduism and viceversa.

    Na umejaribi kila njia za porini, za mijini za kifamilia na kidiplomasia kumshauri arudi kwenye dini yenu ya awali na akakataa kabisa, na wewe una msimamo thabiti katika dini yako hutaki kubadilisha.

    Je utafanya nini? Please Vote


    NB Option ya kwanza kwenye Poll ingetakiwa kuwa - Utaachana nae/Dovorce
     
  2. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,765
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kama ni mimi imenitokea nitakaa naye chini anieleze kwanza kwa nini ameamua kuchukua uamuzi huo kwa maana kila jambo lina sababu yake, baada ya hapo ndiyo nitafikiria nini cha kufanya.
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Mhhhh hii ni ngumu ile mbaya

    kuna jamaa alikuwa na mke mcheshi,wanatoka out kila weekend

    but ikatokea mke akaokoka yaani,
    ilikuwa kama amekuwa mtu mwingine kabisa.
    Hataki kwenda out,hataki mume anywe pombe,nyimbo ni za dini tu.yaani.
     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Hili ni tatizo kubwa sana.Linaweza kupelekea kuvunjika kwa ndoa na Sheria ya Tz LMA 1971 inasema wazi.
    Binafsi siwezi kujua nitafanya nini.Akiokoka itakua poa sana na sitamwacha.
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    we unasema tu usisikie.
    Bora aokoke bila kukusumbua
    wengine wanaokoka na kuwaambia wenzi wao
    waaache maisha ya dhambi,inakuwa ukisikiliza redio ni dhambi
    ukitazama tv ni dhambi,wao redio za dini tu na tv za dini.
    Wengine wanaambiwa kama mumeo hajaokoka achana nae.bwana
    atakuletea mume wa kwako.
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,060
    Likes Received: 9,770
    Trophy Points: 280

    Hii ni ngumu mno! lakini kama amebadilika kiasi cha kuwa mtu mwingine kabisa kitabia na kuathiri hata ndoa iliyopo basi hapa ni vizuri tu kubwaga manyanga na kuanza moja katika jukwaa hili la ndoa. Vinginevyo ndoa hiyo haitakuwa na raha na maelewano yoyote yale.
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kama aki badilisha dini na akawa moderetae.....meaning halazimisi imani yake mpya kwako na watoto basi labda taratibu unaweza kukubali hali hiyo mpya kwenye ndoa yako. Ila sasa kazi ninayo ona mimi ni kwamba majority ya watu wanaoa mtu wa dini yao kwa makusudi...yani kuwa dini moja ni moa ya vitu mtu alivyo kua ana vitafuta katika mwenza. Sasa ukisha ondoa kigezo ambacho kwa mwenza wake kilikua muhimu basi ina kua kazi kweli.
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    kweli ni ngumu sana katika maisha ya ndoa

    kama ulikuwa mtu wa kutoka mwenzi anagoma ndo mambo yanayoletea mtu anajikuta katika mahusiano mengine ,na kusababisha mtafaruku na mvurugano katika ndoa
     
  9. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #9
    Oct 26, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Suala kama hilo nadhani ingekuwa busara kama angekaa chini nawe kabla ya kubadili na akupe sababu maalumu za yeye kubadili dini. Then mtadiscuss any implication ya uamuzi wake huo katika ndoa yenu na maisha yenu kwa ujumla na impact yake kwa watoto wenu. Then kama hakuna negative impact yoyote basi abadili tu na nitaendelea naye kwani naona uamuzi wake hautaniharibia plab ya maisha yangu wala ya watoto wangu

    By the way suala la dini si la mtu binafsi?
     
  10. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,004
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Mkiwa kwenye ndoa linakoma kuwa suala binafsi! Fikiria umefunga ndoa ya kikristo (ya mke mmoja, hakuna kuachana!) halafu mumeo anabadili dini na kuwa muislamu (ambapo ndoa ya wake hadi wanne ruksa, talaka pia ruksa!).
     
  11. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #11
    Oct 26, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Aksante kwa kunikumbushia hilo, nadhani nilipitiwa katika nyanja hii.
    Kweli hapa pagumu but kama nilivyosema ni suala la kujadiliana kwoanza kabla ya kuamua anachotaka kuamua.
     
  12. M

    Msindima JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu wanaambiwa na nani waachane na wenzi wao baadaya kuokoka?
     
  13. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ishu ni kwamba kama maamuzi yake hayatakua na negative effects katika ndoa yenu acha abadili...mbona kuna ndoa nyigi tu za watu dini tofauti ziko imara! ila mh inataka moyo kwani kama mlikua mnatumia "kiti moto" gafla mwenzio anaanza kukutaza usilete home hapo hapata kalika!!
     
  14. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    baba 'mchungaji'...Msindima, huwezi amini hawa wachungaji wanavokuwa na nguvu za ajabu dhidi ya 'kondoo wao' kiasi kila wanalosema linaonekana limetoka juu!:confused:
     
  15. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #15
    Oct 26, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli imani ni kitu cha ajabu kabisa sasa najiuliza hao wanamama wanapoambiwa wawaache waume zao huwa wanakuwa wamefanywaje maana wapo wanaotekeleza kabisa!!
     
  16. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mwanaume akiamua kubadilisha dini hakuna mwanamke anayeweza ku-counterfeit,NANI ANABISHA?
     
  17. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #17
    Oct 26, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    ........... Usigeneralize wanawake wengine wamekomaa! hebu mfanyie hayo nyamayao uone labda kama kubadili kwako dini hakutaathiri ndoa yenu
     
  18. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    MJ1, mi hata sitakagi kujua..ila jamani vitu kama hivi mtu akitafuta kanyumba kadogo mtamlaumu?
     
  19. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    ....:rolleyes::cool::eek:
     
  20. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kufuatana na sheria ya Ndoa ukibadili dini kinyume na ile uliyokuwa nayo wakati wa kufunga ndoa ni ushahidi tosha kuwa ndoa imevunjika beyond repair.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...