Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuapishwa kwa Mwanasheria Mkuu Zanzibar na Changamoto za Utawala Bora

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Brooklyn, Nov 9, 2010.

  1. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wana JF hili mnalionaje?

    Mh. Rais wa Zanzibar Dr. Shein amemteua na kumwapisha Mh. Omar Othman Makungu kuwa Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar. Mh. Makungu alikuwa ni mmoja kati wa makamishina/wakurukenzi wa Tume ya uchaguzi wa Tanzania (NEC).

    Binafsi naona ukiukwaji mkubwa wa misingi ya utawala bora. Huyu mtu alikuwa ni kiongozi wa juu kabisa wa tume ya uchaguzi, ambayo katika mazingira ya kawaida tuliitegemea kuwa huru na kuendesha shughuli zake bila kuegemea wala kupendelea chama chochote cha siasa.

    Je tutajiridhisha vipi sisi wananchi kwamba Dr. Shein hajamteua Bw. Makungu kuwa mwanasheria mkuu kama asante/shukrani baada ya 'kazi nzuri' waliyoifanyia CCM na JK hasa ukizingatia wingu lililotanda nchi nzima juu ya tume kuchakachua matokeo ya uchaguzi?

    Kwa namna yoyote ile, huwezi kumtofautisha Dr. Shein na CCM au Dr. Shein na JK. Je labda ni ahadi waliyopewa viongozi wa tume kwamba wakifanikisha 'dili' basi CCM watahakikisha wanawapa viongozi wa tume kifuta jasho?

    Kuna umuhimu mkubwa wa kuwa na katiba mpya itakayoweka miongozo mizuri juu ya taasisi muhimu kama hizi. Ningetarajia kuwa katiba ingewazuia viongozi wote wa juu wa tume ya uchaguzi kutoruhusiwa kuteuliwa na Rais katika nafasi zozote zile za utendaji kwani kinyume na hapo ushawishi wa rushwa ni mkubwa sana.


    Binafsi napata shaka sana na uteuzi huu.
     
  2. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kusema kweli uteuzi wa Makungu unatia shaka, lakini ndio limeshafanyika. La kufanya ni kuona atakuwa mwadilifu kiasi gani. Lakini kwa upande mwengine uteuzi wake unanipa moyo pale alipozua hoja ya "kuwabebesha mzigo mkubwa wapigakura Wazanzibari" kwa kuwafanya wachague watu watano siku moja, yaani Rais wa ZNZ, Mwakilishi, Diwani, Rais wa TZ na Mbunge. Hapa ndipo nitaoona uadilifu wake, yeye akiwa Mwanasheria wa Zanzibar anauwezo wa kuibadilisha hali hii, lakini ikiwa alisema yale kwa kujipendekeza tu, vilevile tutamwona. Mwisho wa yote, Mungu hamfichi mnafiki.
     
  3. HNIC

    HNIC JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2014
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,556
    Likes Received: 631
    Trophy Points: 280
    Tazama hii video kuanzia dakika ya 27

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...