Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuanzisha distillery

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Amoeba, Apr 22, 2012.

  1. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Heshima kwenu wakuu.
    Nimekuwa nikiwaza na kuwazua kuanzisha biashara mpya ya uzalishaji katika kujiongezea kipato endelevu, kuna mawazo kadhaa yapo mezani; kati ya Mengi linenivutia zaidi wazo la kuanzisha Distillery ya vinywaji vikali kutokana na Ngano, Uwele, Viazi na Malighafi nyingine ambazo kwa hakika zinapatikana kwa bei ya chee sana na kwa wingi, najua ni kazii ngumu na inahitaji muda, utaalam na pesa. Napenda kupata mawazo kutoka kwa wadau ambao kwa namna moja ama nyingine wanafahamu kitu kuhusu sekta hii. Pia ningefurahi kama kuna Engeneers waliobobea katika fani hii wakanipa mwanga kwa machinery zinazohitajika, na wapi zinapatikana. Natanguliza shukrani zangu wakuu.
     
  2. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mkuu nadhani cha maana ni product na sio process (kama unaweza ukaweka ingredients safi, zikapimwa na zisiwe na madhara kiafya, basi you are on to a winner)

    Ushauri kabla hauja-invest kwenye machinery kwanza cheki product yako hata home made wape watu wataste ili uone kama inafaa na wanaipenda na watainunua sidhani kama unahitaji vifaa vya bei kwa kuanzia)

    Anyway angalia hii link kwa kuanzisha same think (requirements kwa marekani) am sure process zitakuwa sawa

    How to Become a Micro-distiller of Alcohol | eHow.com
     
  3. Captain22

    Captain22 JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 597
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Ni wazo zuri sana. Hapa A - town, kuna jamaa wanaitwa Mega Trade wao wanatengeneza spirits na brand yao kubwa ni Kiroba original gin. Kwa kweli walianza kwa kudharauliwa lakini sasa ni matajiri wakubwa.
    Tunao mfano wa jamaa wa Banana Investment watengenezaji wa banana wine ambao walianza kama mchezo na sasa ni matajiri.
     
  4. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana mkuu kwa maoni yako, kabla sijaenda commercial nafanyakazi kwenye karatasi kwanza nione gharama za mradi wenyewe then niingie sokoni kidogokidogo, ASante!
     
  5. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu au kwa kuanzia unaweza ukaanza na products ambazo zinajulikana (hizi pombe za kienyeji) mfano mbege, rubisi, mnazi (kama zinaweza kuwa packaged vizuri na kupatikana mijini sehemu nzuri (mfano supermarket na hoteli kubwa kubwa) hata mimi nitanunua ila shida inakuja ukitaka mbege, rubisi au mnazi mpaka uende vichochoroni au kwenye vilabu.., kama hizi mambo zingekuwa kwenye supermarkets na mainstream.., hata hapa mimi sasa hivi ningekuwa nina glass yangu ya mbege...

    Alafu kumbuka hata wanaotengeneza gongo... (ule mtambo wao ni distillery) na nina uhakika hawakutumia pesa nyingi kwa huo mtambo.., pia chombo cha kupimia alcohol sio bei mbaya kabisa.. (my point being ukiwa na product huitaji kuwa na vifaa vyako unaweza kwenda hata kwa breweries / chibuku au wale jamaa wa Arusha na ukaingia nao terms za wenyewe kutumia vifaa vyao alafu mnagawana mapato ni pombe inakuwa na brand yako
     
  6. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Huo mradi wako inabidi usubiri kidogo bana, watanzania hatuhitaji pombe kwa sasa, zilizopo zinatosha, si unaona viongozi wetu walivyolewa? Lihurumie Taifa lako!
     
  7. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Mkuu, hao jamaa wanapatikana wapi? Naweza kupata contucts zao, nadhani itakuwa sehemu nzuri ya kujifunza mambo mawili au matatu! Asante mkuu.
     
  8. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Hahahaa, kaka wazo lako ni zuri sana, lakini mimi ningependa "kuunda" brand yangu iliyo tofauti kabisa na hzo unazosema, spirit yenye kunywewa na jinsia zote na rika zote ispokuwa watoto!
     
  9. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Ndio hivyo mkuu, ila mimi siongelei brand naongelea process.., yaani apart from ingredients wine zote zinatengenezwa sawa, na apart from ingredients spirits zote zinatengenezwa sawa (yaani konyagi, viroba, gongo n.k.) hivyo basi unaweza kutumia mitambo ya gongo kutengeneza brand yako, ingawa hii ukaifanya bora kwa kupima kiwango cha alcohol au kuweka vionjo tofauti (ingredients) ndio maana nikasema kwa kuanzia unaweza kutengeneza chupa chache as sample kwa kutumia mtambo wa gongo wa mtu huko mitaani..

    Tena kama unapenda brandy (ambayo hii huwa ni tamu zaidi) unaweza kutengeneza wine alafu ukaifanyia distallation cheki hapo chini ambavyo unaweza kutengeneza brandy hata weekend moja ukiwa jikoni kwako bila kutumia pesa nyingi kununua vifaa

    How to Make Home Made Brandy | eHow.com
     
  10. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Fikiria kutengeneza Beer ,kwa bei poa ,nikimaanisha below 1000 retail price.
    China mtambo wa kuunda beer ni around dola 50 elfu.pia ipo midogo ya hapo.
     
  11. v

    vito Member

    #11
    Apr 25, 2012
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wazo lako ni zuri sana kwa dunia ya sasa mitambo inapatikana na kama walivyosema wenzangu utengenezaji wa gongo ndio distiling process.kama uko very intersted ni pm kwa ushirikiano zaidi
     
  12. G

    Galaticos Member

    #12
    Apr 25, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    nimeipenda hiyo ya bia ya bei nafuuu. Kenya kuna jamaa na mkewe wameanzisha KEROCHE BREWERY wakaja na brand ya bia zao ikiwamo KEROCHE LAGER imekamata soko ile mbaya...jamaa ndio chairman wa kamapuni na mama ni CEO....they are among richest kenyans now....
     
  13. L

    LAT JF-Expert Member

    #13
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    brilliant
     
Loading...