Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuangushwa kwa Yusuph Kikwete ni kura ya maoni kwa Jakaya Kikwete?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tikerra, Dec 1, 2008.

  1. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2008
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jumuiya ya Wazazi mkoa wa Pwani imefanya uchaguzi wa ngazi ya mkoa.Katika uchaguzi huo ambao ulifanyika Kibaha,Yusuph Kikwete ambaye ni mpwa wa Rais Jakaya Kikwete, alibwagwa vibaya na John Machemba, kwa kuambulia kura 82 tu ya kura 302 zilizopigwa.Labda wote tujiulize swali hili, kubwagwa huku kwa Yusuph kuna maana gani hasa?Kwangu mimi kuna maana moja tu,hii ni kura ya maoni kwa Kikwete binafsi na Chama cha Mapinduzi.Kama hoja za msingi ambazo wananchi zina wakera hazitatafutiwa ufumbuzi, Kikwete kushinda 2010 itakuwa kioja.Kazi kwako Kikwete.
     
  2. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ...Tatizo letu wabongo ndio hilo huenda huyo Yusuph alidhani akitumia surname ya Kikwete inawezas kumpa chati kumbe ndio anaharibu kabisa...Tikerra, hiyo yawezekana ikawa ni ishara ya muungwana kutimuliwa vumbi jina limechuja hilo!!!!!!!!!
     
  3. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2008
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Jamani huyo Yusuph Kikwete alikwenda kwenye uchaguzi akiwa na ajenda na sera zake, kamwe sera na ajenda zake haziwezi kuwakilisha ajenda na sera za JK. Kama umemchoka JK ni wewe lakini si vyema kumhusisha yeye JK na ndugu au uzao wake! mambo mengine naona kama yanaboa sasa! JK ahukumiwe kwa matendo yake na si matendo ya ndugu au jamaa zake au marafiki!
     
  4. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,264
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    weak point, poor argumentation! hakuna hata cha kujadili maana kila kitu ni out of point.
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wabongo bwana!Mlitaka achaguliwe au apitishwe tu kwa vile ana surname ya Kikwete.
    Watu siku hizi si mambumbumbu kama zamani watu wanaangalia ufanisi wa kazi na sera zinazo tekelezeka wewe unakuja na sera za kufikirika utaambulia patupu ndo kama huyo.
     
  6. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2008
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,919
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Mtoa hoja ana point.Ni vigumu,kwa mfano,kuzungumzia mafaniko ya kisiasa ya Ridhiwani Kikwete pasipo kumhusisha baba yake.Na kwa namna hiyo hiyo,kushindwa kwa Yusuph hakuwezi kuzungumzwa pasipo kumhusisha mpwawe,regardless ukweli kwamba uamuzi wa kugombea ulikuwa ni wa mtu binafsi.Yayumkinika kuamini kwamba laiti nyota ya JK ingekuwa inang'aa kwa nguvu miongoni mwa wapiga kura katika uchaguzi huo basi ingemsaidia mpwawe kushinda pia.Tusijifanye wagumu kuelewa kwamba chuguzi nyingi,na sio za Afrika pekee,haiba na jina la mgombea ni muhimu zaidi pengine zaidi ya sera zake.I agree na mtoa hoja,hii ni warning message kwa JK.
     
  7. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2008
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Nziku, polepole mzee! Out of point kwa kigezo kipi? mbona wengine wamejadili?
     
  8. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2008
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mambo sio "straight forward" kama unavyodhani,kaa chini na utafakari.
     
  9. M

    Mahmoud Qaasim JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2008
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 765
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Yaani umeonesha ni kwa kiwango kipi fikra zako zinapofikia kikomo. Kibaha ni sehemu ndogo sana ya Jamhuri ya Muungano wa Tz. achilia mbali YK kushindwa vibaya katika uchaguzi huo, hata ingekuwa ni JK mwenyewe kagombea nafasi hiyo huko kibaha(kama inawezekana) na kushindwa hivyo bado kushindwa kibaha isingeweza kuwa ni kipimo cha kuanguka kwake katika uchaguzi wa kitaifa.
    Japo siwezi kusema kwamba JK atashinda 2010, lakini kibaha si kipimo.
     
  10. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2008
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    By the way akina Kikwete wanachukua Sir names toka kwa mama? au baba yake yusuf naye ni Kikwete kama alivyo baba wa mama yake Yusuf (dada yake Jakaya)?
     
  11. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,264
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Jibaba,
    unapotoa hitimisho la jumla (generalization) lazima uwe umefikia vigezo vya msingi japo kwa kugusia tu. ona yafuatayo:-
    1) Uchaguzi ulikuwa wa Jumuiya ya Wazazi ya CCM wilaya ya Kibaha (sehemu ndogo ya CCM).
    2) Sababu za kushindwa huyo Bwana ndani ya chama chake hazijasemwa.
    3) Kuwa na jina la Kikwete si tiketi ya kuchaguliwa
    4) Kibaha haiwezi kuwa sample ya wana-CCM au watanzania wote tena wapiga kura walikuwa chini ya 500.

    Maneno niliyoyapiga yapo chini ya kiwango cha kujadiiliwa ni "Kwangu mimi kuna maana moja tu,hii ni kura ya maoni kwa Kikwete binafsi na Chama cha Mapinduzi".

    Jibaba unakubaliana na haya? kwamba kushindwa kwa huyo mpwa wa Kikwete kunamaana moja tu nayo ndiyo hiyo?
     
  12. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #12
    Dec 1, 2008
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    comparing incomparable
     
  13. Iteitei Lya Kitee

    Iteitei Lya Kitee JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2008
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Usitabiri kuanguka kwa Kikwete eti kwa kua mpwa wake kashindwa uchaguzi,huyo hakua na sera tu wakaona hafai
     
  14. L

    Lorah JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2008
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 1,193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tuna deal na wanaomzunguka kwanza kwani tumegutuka wanao kamatwa kwa ufisadi ni maswaiba wake na ndugu zake ni anatakiwa aelewe tukiamua kumpa kura yeye tutawamwaga ndugu zake na maswaiba wake kwani inaonekani aanagalie uwezo anaangalia ukaribu.....kama hayuko tayari kufanya kazi bila ndugu na maswhibaas hana haja ya kugombea 2010
     
  15. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2008
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,060
    Trophy Points: 280
    Tena hana sera na hafai kweli...kazi yake ni kupika majungu tu na kuwatishia watendaji wa wilaya bagamoyo kwa miaka mingi sasa.....watu walishawahi kuhamishwa kwa simu mnaweza mkaamini?ulizeni meneja wa tanesco alihamishwa kwa simu...sasa yuko Mbeya(Kibona).....sababu huyu Yusuph...anatishia hata OCD,Mkuu Wilaya ,Afisa Usalama.....wote wanamuogopa na JK akienda Bagamoyo wakati ule waziri.....huwa anazunguka na Yusuph tuu...hapo anapewa umbea wote....Jamaa (Yusuph)aligombea ujumbe wa NEC akapata......sasa alitaka amalize kwa Mwenyekiti Wazazi Mkoa....heko wajumbe maana namjua sana sana..hafai.....na hana jipya wala mtazamo....nawasilisha.
     
  16. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2008
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Na kushindwa kwa Makongoro Nyerere yuko wapi? Mwenyekiti wa CCM Musoma...heheheh....Kama ingekuwa jina linauzika basi angekuwa Rais au Waziri fulani.Huwezi kuchanganya sifa za mzazi na mwanae.
     
  17. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2008
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mimi nakubaliana na mtoa hoja kuwa kushindwa kwa nduguye Jakaya kwenye uchaguzi wa TAPA huko Kibaha ni ishara tosha kuwa jina hilo halilipi tena kwenye mambo ya siasa.Performance yake kama Rais ingekuwa ya kururidhisha nadhani huyu Yusuf angeshinda kwani wajumbe wangetegemea kuwa utendaji wake ungekuwa mzuri kama nduguye; lakini kwavile Jakaya amefanya "USANII" miaka yote hii jamaa wakajua na huyu nduguye angekuwa hivyo hivyo!! Kushindwa kwa huyu bwana ni "RED" light kwa muungwana.
     
  18. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2008
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo naye Yusufu alitaka atumie surname ya Kikwete apite? Aaa wapi, watanzania siyo wapumbavu hivyo tena.
     
  19. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #19
    Dec 1, 2008
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Si kweli kuanguka kwa Yusuph Kikwete ni kura ya maoni kwa JK. That is too general. Ukweli ni kwamba JK 2010 bado watanzania watamchagua JK japo si kwa sunami!!!! Andika kwenye diary yako ikifika siku ya siku tukumbushane hapa JF. Tuombe uzima.

    Tatizo la sisi Watanzania, wengi wa wapiga kura wapo kijijini. Wanateseka sana na maisha lakini bado kisiasa wamelala. Elimu ya Demokrasia na uraia ni ndogo sana kule. Wale wa kijijini wakishaelimika na viongozi wabaya regardless ya chama watokacho hawatachaguliwa tena. Hebu upinzani hata ssm kwenyewe ajitokeze dedicated individual ambaye analeta ilani zinazotekelezeka na ambaye ataisoma ilani ili asije akana tena baada ya uchaguzi kama nanihi na nanihi. Yaani kicheko kwelikweli.

    Pia kwa wapinzani kushinda ni lazima kuwe na kiongozi imara wa upinzani ambaye umma wa wapiga kura (ambao wengi si mimi na wewe maana wasomi wengi wanapiga makelele tu hata humu ndani ya Jf lakini hawapigi kura) utamkubali. Kwa kuanzia hebu 2010 wasomi wote mliopo tanzania jiandikisheni kupiga kura na mpige kweli siku ya uchaguzi. You will make a difference!!!!
     
  20. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #20
    Dec 2, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Hapana, inategemea huyo Yusuph Kikwete ni mtu wa namna gani na alijieleza vipi kwa wapiga kura wake.
     
Loading...