Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KUANGUSHWA: Jinsi Samwel Sitta alivyotoswa kwenye Uspika

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by TumainiEl, Nov 9, 2010.

  1. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 2,138
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    Ninakiu ya ukwel naukwel huo nikusikia Sita anakuwa spika wa bunge lijalo. Huyu nikiongoz wa kwel alie leta maana ya Bunge. Uzalendo wake,umahiri wake wakufanya mambo huku akiamini kuwa kiongoz nikufanya maamuzi ya haki kwa masilah ya wengi, mvumilivu namfano wa kuigwa ktk kizay hk. Mungu mbariki Sita.
     
  2. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2010
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    View attachment 16635

    Many problems that confront us today are created by CCM, whether they are violent conflicts, destruction of the environment, poverty or hunger. These problems can be resolved thanks to human efforts by understanding that we are brother and sister and by developing this sense of closeness. We must cultivate a universal responsibility toward each other and extend it to the planet that we have to share.
     
  3. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nalala Nikikesha na kuomba Chenge awe Spika
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,124
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    kwa nini DR?
     
  5. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ili CCM ipate kufa kifo kizuri 2015 kazi iwe rahisi sana
     
  6. S

    Striker Member

    #6
    Nov 9, 2010
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 48
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Chenge hana haja ya uspika, anachofanya nikumharibia Sita ili nec iwateme wote wawili halafu imptishe mwanamke(makinda au Abdalah) ambaye atakuwa rahisi kudhibitiwa na mafisadi. Chenge is a poweful decoy people!!
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,124
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    una uhakika hawatachakachua kama uchaguzi wa mwaka huu?au hujui kila kitu kipo miikononi mwao....na wakishasoma alama za nyakati si ndio watajiandaa zaidi..?? hili hujalifikiria bro!!
     
  8. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Naona Mdondoaji amesoma katikati ya Maneno yangu, kama CCM watampitisha Chenge kuwa Spika basi hukumu yao itakuwa 2015
     
  9. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kaka ngoja nikutahadharishe CCM sasa hivi inachukiwa na vijana karibu wengi ambao wamezaliwa hawakuona faida wala natija kuingangania CCM. Pili CCM inashinda kwasababu inatumia nguvu ya dola kuchakachua kura sasa limbwi la umaskini likizidi uzalendo wa hata hao dola utawashinda matokeo CCM itakufa kifo cha mende. Tatu chuki ya watanzania dhidi ya mafisadi inakuwa na zaidi wakimweka Mh Chenge ndio itaongezeka (kwani hata wale waliosema pengine watajirekebisha CCM watakata tamaa) na ndio hapo upinzani inachukua nchi kiulaini. CCM kusoma alama za nyakati ni ngumu mkuu kwani wamelewa na madaraka
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,943
    Likes Received: 351
    Trophy Points: 180
    Ili ccm ijizike!
     
  11. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2010
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kuna kila dalili hili jina la Chenge limeingizwa mchakato wa kugombea uspika ili kuupotosha umma wa WaTanzania. Sitta ni kweli amekigawa sana chama chake na pia ni mnafiki wa kutupwa mpaka inashangaza kuona kiwango cha ushabiki alichonacho humu jamvini.

    WaTanzania ni bora tujiandae kupata spika wa kwanza mwanamke, ninahisi Mh. Anna Makinda ndiye atakayepata nafasi hiyo maana;
    1) kwanza ni kada wa kuaminika wa chama na hivyo ataweka maslahi ya chama mbele,
    2) ni mbabe - hali hii ilidhihirika katika nyakati alizokuwa akikaimu katika awamu iliyopita alipoweza kuwamudu wapiganaji kutoka kambi ya upinzani vilivyo kwa kuwanyima fursa na muda wa kutosha kutoa hoja na michango mbalimbali.
    3) Idadi kubwa ya wabunge wa upinzani ambao bila ya kupata spika "dikteta" wanaweza kuivua nguo serikali na CCM

    Yangu macho
     
  12. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mambo naona yanaiva sasa
     
  13. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #13
    Nov 10, 2010
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    u' were very right!
     
  14. T

    TanzActive JF-Expert Member

    #14
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 350
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1 Ndugu Kakaya Mrisho Kikwete - Mwenyekiti
    2 Ndugu Pius Msekwa - Makamu Mwenyekiti (Bara)
    3 Ndugu Amani Abeid Amani Karume - Makamu Mwenyekiti(Zanzibar)
    4 Ndugu Yussuf R Makamba - Katibu Mkuu
    5 Capt(mst) George Huruma Mkuchika - Naibu Katibu Mkuu (Bara)
    6 Ndugu Salehe Ramadhan Ferouz - Naibu Katibu Mkuu (Zanzibar)
    7 Dr. Ali Mohamed Shein - Mjumbe
    8 Ndugu Edward Ngoyai Lowassa - Mjumbe
    9 Ndugu Shamsi Vuai Nahodha - Mjumbe
    10 Alhaj Ali Hassan Mwinyi - Mjumbe
    11 Ndugu Benjamin William Mkapa - Mjumbe
    12 Dr. Salmin Amour - Mjumbe
    13 Ndugu John Samwel Malecela - Mjumbe
    14 Capt. (mst) John Zefania Chiligati
    15 Ndugu Amos Gabriel Makala - Mjumbe
    16 Ndugu Bernard Kamilius Membe - Mjumbe
    17 Ndugu Kidawa Hamid Saleh - Mjumbe
    18 Ndugu Samwel John Sitta - Mjumbe
    19 Ndugu Pandu Ameir Kificho - Mjumbe
    20 Ndugu Anna Abdallah - Mjumbe
    21 Ndugu Rostum Aziz - Mjumbe
    22 Dr.Mohamed Gharib Bilal - Mjumbe
    23 Ndugu Pindi Hazara Chana - Mjumbe
    24 Ndugu Andrew Chenge - Mjumbe
    25 Dr.Maua Abeid Daftari - Mjumbe
    26 Ndugu Samia Suluhu Hassan - Mjumbe
    27 Ndugu Mohamed Seif Khatib - Mjumbe
    28 Ndugu Haji Omar Kheri - Mjumbe
    29 Dr.Abdallah Omari Kigoda - Mjumbe
    30 Ndugu Abdurahman Kinana - Mjumbe
    31 Ndugu Anne Semamba Makinda - Mjumbe
    32 Ndugu Fatuma Said Ali Mchumo - Mjumbe
    33 Ndugu Zakia Hamdan Meghji - Mjumbe
    34 Ndugu Omar Yussuf Mzee - Mjumbe
    35 Ndugu Emmanuel John Nchimbi - Mjumbe
    36 Ndugu Ali Ameir Mohamed - Mjumbe
    37 Ndugu Yussuf MohÂ’d Yussuf - Mjumbe


    Nikiangalia hapo juu sita ana wabaya wake kibao
    Alafu yeye hatakuwa tena kwenye hiyo kamati , kwa hiyo ile ambition yake ya kuwa Raisi aweke kando maana fitina huwa zinaanza kwenye hii kamati kama si mjumbe is very hard to penetrate
     
  15. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #15
    Nov 10, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ama kweli ni vipofu wanakokotana, na mwenye chongo ananyang'a ufito wa kuwaongoza! tukae kando na kushuhudia watavyokuwa wakivuka makorongo!
     
  16. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #16
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Poor Malecela alisema angemsaidia Samwel Sitta kurudi kuwa Spika... naona hana nguvu tena...

    CCM wanajua kuporomosha Wazee wasiosikia kweli; Ni mbaya... Ngoja 2015 -- Wengi wao na Watoto watalia (Fisadi's)
     
  17. N

    Newvision JF-Expert Member

    #17
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ina maana na yeye alihusika kujichakachua?(18) maana naye yumo humo inakuwaje?
     
  18. N

    Nafahamu Member

    #18
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama Ndugu Samwel John Sitta hatachaguliwa Bunge litapelea sana maana Ndugu Samwel sitta alikuwa anafurahisha pia wabunge na kuwafanya wahamke na kuchangia mada hususan wale wanaoingia bungeni wakiwa wamechoka na kuamua kupumzika humo humo bungeni.
     
  19. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #19
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    nina wasiwasi na hii kamati yako...ina maana na yeye mwenyewe kahusika?
     
  20. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #20
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kama ulikuwepo kwa kichwa changu big up. kwa nyekundu hapo. :nono:
     
Loading...