Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuanguka kwa Sumaye na kupeta kwa mafisadi nini tafsiri yako?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Father of All, Oct 1, 2012.

  1. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ingawa uchaguzi wa CCM ni wao, hakuna kitu kimenishangaza kama watu wenye udhu kama Fredrick Sumaye waziri mkuu wa zamani kuangushwa na Mary Nagu mtuhumiwa wa kughushi vyeti vya taaluma. Nimeshangaa kwa mafisadi kama Edward Lowassa na Andrew Chenge kupeta huku watu wenye udhu kama Sumaye kutupwa nje. Je CCM na wanachama wake wameanza kujitofautisha na biashara ya kula takrima bila kujali kama wanayemchagua ni fisi, fisadi au chatu? Nini mawazo yako?
     
  2. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,176
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hiyo ndiyo sura halisi ya CCM ya sasa ndugu yangu na wala usishangae
     
  3. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,383
    Trophy Points: 280
    mimi sio muislamu ila hebu uliza mislamu udhu ni nini halafu jibu ufananishe ni Sumaye! ndani ya CCM hakuna mwenye udhu hata mmoja!1
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Ukidhani umesimama angalia usianguke....maisha yanaenda hayasimami kumsubiri mtu.
     
  5. b

    bariadi2015 Member

    #5
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sunay nae kwani hakujua kuwa mtandao ulishamtema kitambo!shauri yake.
     
  6. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Bora huyo Nagu kuliko Sumaye. Waulize mvomero watakupa habari yake
     
  7. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 875
    Trophy Points: 280
    Principle ya sehemu yoyote ni kuwa ukiondoka kwenye position, unapoteza network (mtandao) na influence. Hiki ndo kilichomgharimu Sumaye. Ila kumuita mwenye udhu sidhani kama ni msafi kiasi hicho, maana naye alipokuwa madarakani tuliona alichofanya!
     
  8. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Simple,JK bado anamhofia Sumaye,kumbuka ile kauli yake kwamba "ukiingia madarakani kwa kalamu utabaki kwa risasi",nadhani anaogopa visasi kwasababu inasemekana na yeye ni mtu wa hivyo.
     
  9. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mimi nakushangaa wewe mleta mada. Kama hao unawaita mafisadi bado ni Wabunge na wengine wenyeviti wa bunge unahitaji shahada ngapi kujua kwamba Chama ndio tatizo? "tumefika hapa kwa sababu ya uzembe wa Bunge, udhaifu wa JK na uozo wa CCM"- JJ Mnyika (Mb).
     
  10. M

    MORIAH Senior Member

    #10
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli ni kwamba Nagu alibebwa na wakubwa. Full stop. Rushwa kwa kwenda mbele.
     
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Shetani wa siku hizi wana mbwebwe.wakizeeka wanakua malaika.
     
  12. N

    Nyakipambo JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu CCM ya sasa ni sikio la kufa halisikii dawa tena hadi siku litakapojifia kabisa!
     
  13. Z

    Zimamoto JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 464
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ingekuwa inawezekana kuchagua pa kuzaliwa, Tz isingekuwa 'shortlisted' katika orodha yangu.
     
  14. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Amos Makalla wa Mvomelo nae kaangukia pua!!
     
  15. peri

    peri JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sumaye nae ni fisadi, hana tofauti na hao wachafu wenzake.
     
  16. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #16
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Sumaye amekula NSSF mpaka imeisha, ndo maana kaanza kuomba kazi upya!
    Shauri yake bana
     
  17. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #17
    Oct 1, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Wakuu nguvu kubwa sana imetumiwa na SSM kuhakikisha Sumaye hashindi!!! Pesa kibao ilimwaga kupita kiasi. Na mkono wa mamvi pia upo kwa sana kwa sababu fulani fulani hivi. Katika hali ya kawaida yule mama asingepata kura, hatakiwi kule japo anatumia nguvu nyingi sana kutaka kutetea kiti cha ubunge. Rushwa zilikuwa zinapitishwa usiku wa manane!! Fisadis at work!!
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Kwani Sumaye ana usafi gani yeye na Mkapa si ndio wameuza migodi yetu kwa wazungu.
     
  19. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #19
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huyu sumaye hata akigombea kitu chochote hawezi kabisaa kushinda. niko tayari kumpigia maiti kura kuliko kumpatia sumaye. Yaani alikuwa waziri mkuu tanganyika miaka kumi na akshindwa kabisaa kutatua kero ya magari msongamano ktk barabara ya ali hussein Mwinyi.
     
  20. b

    blueray JF-Expert Member

    #20
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 2,219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    EL na FS wote ni mafisadi wakuu ila EL ufisadi wake unafahamika zaidi. Ukijua na ya FS basi hutakaa umwamini yeyote ndani ya CCM. Kwa taarifa yako ufisadi ni sera ya CCM ndio maana wananchi tunapiga kelele wafukuzwe lakini ndio kwanza wanapongezwa na kupewa madaraka zaidi!
     
Loading...