Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuagiza mbwa toka SA

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Buza, Apr 2, 2012.

  1. B

    Buza Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Naulizia anayefahamu utaratibu wa kuagiza mbwa kutoka South Africa?
     
  2. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mkuu Buza, unaagiza mbwa kwa ajili ya shughuli gani? Ulinzi au kama pet?

    Ni breed gani ya mbwa unatafuta? Awe na umri gani na jinsia gani?

    Malengo yako ya baadaye na huyo mbwa ni nini kuzalisha au kutokuzalisha?
     
  3. B

    Buza Member

    #3
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nahitaji boerboel puppy kwa ajili ya ulinzi home akikua. Lakini Nahitaji kuzalisha ili niuze puppies kufidia gharama za matunzo.
     
  4. z

    zherc Member

    #4
    Apr 3, 2012
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    agiza rhodesia ridgeback ndio wazuri kwa ulinzi. matunzo ni muhimu lakini... sio kuwapa mabaki ya kiti moto au mifupa ya makongoro.. be prepared. nenda mali asili & mifugo wizarani watakupa info zote. all the best.
     
  5. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    .

    Wanauzwaje mkuu hao boerboel? Unahitaji kwenda wizara ya Mifugo ili upate Import Permit ya kuingiza mbwa toka nje ya nchi. Katika hicho kibali utahitajika uwe na (1): Details za mbwa e.g Jina la mbwa, Breed ya mbwa, Gender ya mbwa, tarehe ya kuzaliwa ya mbwa.

    (2): Chanjo zilizo kamilika za mbwa DHLP, D=Distemper, H=Hepatitis, L=Leptospirosis na Rabies vaccination(ambapo chnjo ya kwanza ya Rabies inatolewa mbwa akiwa na umri wa miezi 3).

    (3): Internal and external parasites.

    Hizi documents zinatakiwa zitolewa na Veterinary wa serikali tokea huko South Africa.

    Mbwa anaposafirishwa toka SA anatakiwa awe accompanied na hizo original documents.

    Fuatilia zaidi toka Wizara ya Mifugo hapo Dar es salaam.
     
  6. B

    Buza Member

    #6
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Asante tundapori, lakini nataka kijua breeders wa ukweli.
     
  7. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Hapo ndiyo mtihani mkubwa ulipo, vinginevyo ujiandae kuingizwa mitaani. Labda uwe na jamaa SA anayejuamambo ya mbwa.

    Import permit inayotolewa na wizara ya mifugo nafikiri inagharimu TSh 40,000/= valid for 30 days only from the date of issue of Import Permit, kwa hiyo inahitaji maandalizi mazuri na ya kuaminika.

    Unategemea kumleta Tanzania kwa usafiri gani? Kama ni kwa ndege watu wa ndege wanaweza kuwa na masharti yao e.g asiwe na umri chini ya miezi mitatu na kreti maalum ya kusafirishia mbwa.

    Mimi nategemea kuagiza Rottweiler toka Ulaya kuna jamaa yangu anabeba mabox huko, atakuwa mjamzito na atajifungulia bongo!
     
  8. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,883
    Likes Received: 1,449
    Trophy Points: 280
    DUU Mbwa wamekuwa adimu namna hiyo jamani kiasi cha kutolewa mpaka Ulaya. Mbona naona breeds nyingi tu zinapatika Tanzania?
     
  9. B

    Buza Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ukifanikiwa tundapori tujuzane. Rott ni wazuri pia kwa ulinzi ila nasikia si wazuri sana Kama nyumba Ina watoto wadogo.
     
  10. m

    mwakibete JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2016
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 1,829
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Si Kweli Mkuu. Rot is one of the Best breed i have ever met. Ni msikivu sana. Nililia sana pale alipogongwa na gari akiwa na miezi minne unusu. Alikuwa nirafiki wangu wa ukweli na rafiki kwa wanangu
     
  11. m

    mtoto wa maskini JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2016
    Joined: Jun 28, 2013
    Messages: 904
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 80
    Utawajua tu watoto wakishua na matozi na mbwa wao
     
  12. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #12
    Feb 26, 2016
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,202
    Trophy Points: 280
    Itakuwa amechanganya kati ya Rot na Pitbulls. Mimi nina well trained 4 German Shepherds...wawili wana miaka 4 na wawili wana miaka 2. Kuna jamaa waliingia nyumba ya jirani kuiba usiku, katika purukushani za kukimbizwa mmoja akakosea akaruka ukuta na kuingia nyumbani kwangu. Mbwa walimkalisha kimya kimya...kila akitaka kuinuka akimbie anapigwa meno anarudi chini kimya. Mpaka mlinzi anakuja kumkuta jamaa yuko hoi hatamaniki. Uzuri wa GS huwa hawapigi kelele wakifanya yao..utakuta tu mtu yuko hoi.
     
Loading...