Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuabudu katika Altare ya Wazungu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 30, 2006.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 30, 2006
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,305
    Likes Received: 2,132
    Trophy Points: 280
    Kwanini tunapenda kuabudu na kusujudu kwenye altare ya watu weupe? Kila kitu kilicho kizuri na cha kuvutia twakiita hicho ni cha "kizungu"! Imefikia wakati kuwa tunashindwa kusikilizana sisi wenyewe hadi mzungu aje atuambie ndio tunasikiliza. Mswahili mwenzako akisema "shuleni zenu zina hali mbaya" tunadhania hana mpango, ila akija mzungu na kusema kitu hicho hicho.. tunapiga magoti na kusema "ni kweli Mr. Johnson!"

    Hatuwezi kuendelea mpaka sisi wenyewe tuanze kujiamini na kuona kuwa na sisi tunastahili vitu vizuri. Barabara nzuri si za Kizungu.. shule nzuri si za kizungu.. nyumba yenye maji na umeme, televisheni na bustani nzuri si ya kizungu!! Hivyo vyote vyaweza kuwa vya kiafrika!! Hata makazini, semina ikiandeshwa na mswahili basi wala hatuitilii maanani ila akija Miss Smith na kasemina kake uchwara, au warsha basi wote tunafungua masikio na kusikiliza... kisa na mkasa ati kwa vile yeye ni mzungu!!

    Sipendi tena sitaki kusikia kuwa Waswahili hawana mawazo mazuri au hawastahili vitu vizuri!
     
  2. mwanga lutila

    mwanga lutila JF-Expert Member

    #2
    Dec 14, 2014
    Joined: Jan 9, 2014
    Messages: 5,766
    Likes Received: 2,042
    Trophy Points: 280
    Mwafrika bila mzungu hana cha kujivunia na wala si lolote kila kitu anamtegemea mzungu.
     
  3. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2014
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,088
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hata walioiba pesa ya Tegeta-escrow, bila Mzungu kutia mkono, wangeendelea kupeta bila ya hata kusutwa kwa kidole cha shahada.
    Chenji ya Rada, bila Mzungu, wajanja wangeifaidi peke yao bila hata kurudishiwa ile kidogo ya "Madaftari".
     
Loading...