Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kozi za Certificate Mlimani

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BabaDesi, Jul 3, 2012.

  1. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Salamu Waungwana. Nina kijana wangu amemaliza F4 mwaka jana lakini kwa bahati mbaya alipata Dv 4 ya pointi 30. Nipo kwenye mikakati ya kumhangaikia. Nimesikia kuwa hapo UDSM huwa kuna kozi za mwaka mmoja mmoja za Certificate ambazo hata waliomaliza F4 wanaweza kujiunga nazo kutegemea na kozi husika na alama alizopata mwanafunzi kwenye mtihani wa F4.. Naomba kwa mwenye ufahamu nazo anijulishe/atujulishe hapa ni kozi aina gani zinazotolewa/muda gani/ada yake na mambo kama hayo. Natanguliza shukurani.
     
  2. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    labda computer kozi ndo haina masharti magumu, Kwa four ulioisema, certificate ya sheria na tour guild asiguse kabisa maana viwango vya kuingilia ni vya juu na ushindani ni mkubwa
     
  3. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    sua kuna certificate ya IT,jaribu huko ila sijui wanaingia na four ya ngap,pia SAUT mwanza wana course kibao za certificate sio lazima asome mlimani elimu popote ilimradi apaete content zitakazomweka kwenye ushindani wa ajira
     
  4. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
  5. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 607
    Trophy Points: 280
    mpeleke vyuo vya ilala na kariakoo kwa matokeo yake ndio itakuwa rahisi kupata, hapa mlimani ushindani ni mkubwa sana.
     
  6. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 607
    Trophy Points: 280
    mpeleke vyuo vya ilala na kariakoo kwa matokeo yake ndio itakuwa rahisi kupata, hapa mlimani ushindani ni mkubwa sana.
     
  7. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ninawashukuru nyote kwa information hizi muhimu. Kwa ujumla ni kwamba course za certificate ila ushindani ndio unakuwa mgumu sana. itabidi akashindane. kwa mujibu wa brosure ziko kozi nyingine zaidi ya hizo 2 za law na IT. Hara hivyo naona tumeishachelewa maana brosure yao inasema mwisho wa maombi ilikuwa ni tar 30 June na masomo yanaanza katikati ya Julai na ada ni 1,430,000/=
     
  8. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Nakubaliana nawe mkuu sema sasa huko mbele wakati wa kusaka ajira mwenzake akimwaga cheti cha UDSM Computing Center na yay akamwaga cha 'Chaurembo Kompyutingi Senta' cha Buguruni Malapa. otea nani atapata ajira...!!
     
  9. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mpeleke pale TLSB akasome kozi za library anze na elementary level then atakuwa ameongeza sifa atajiunga na certificate level atafika mbali sn.
     
  10. C

    C programming JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,424
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    mkuuu nimesoma post yako ila mimi nakushauli kitu kimoja muulize anapenda kuwa nani na mtafutie kozi nzuli yenye uhakika na ajira sokoni......anaweza pata mshahara mzuli kusoma udsm sio inshu wala nini....maana kufanikiwa siku hizi ni popote ila mi ushauli wangu mtafutie kozi yenye uhakika
     
  11. M

    Mabulangati JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 731
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nakushauri uende pale Mlwimu Nyerere Mlimani Campus moja kwa moja UCC uwaone watakusaidia sana. Kama uko mkoani utawakuta Arusha, Mwanza, Mbeya na Dodoma. Jaribu ukose kuliko kuacha au kukatishwa tamaa baadaye uakjutia
     
  12. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu C Programming nimekupata. Kijana ameniambia luwa angependa sana kwenye mambo ya uwakili nk kwa maana hiyo yuko tayari kuanzia kwenye certificate ya Law. Alitaja pia Records Management ambayo watu wengi wanaitaja sana siku hizi ingawaje mimi sijakuwa convinced sana na ajira yake na kwamba unaweza kufika wapi nayo. Mkuu Mabulangati, ushauri wako ni mwema na nitautekeleza na kuja kutoa feedback. Pia option ya TLSB kama alivyochangia Kapistrano ni mwema na ninaweza kuuchukua kama Plan B iwapo huku kote kuta-fail. Mbarikiwe sana Wakuu. .
     
  13. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #13
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mpelekeTIA wanakozi nyingi za certificate kama vile accounting na procurement.SAUT wanaanzisha certificate ya Librarian and records management. tawi la mtwara wanaanza mwaka huu. wanataka minimum D 4 tu. kwa huyo anapata. kwa TIA ada ni laki 7 na SAUT ni laki 8 na nusu. tembelea tovuti at ofisi za any of the 2 colleges.
    regards.
     
  14. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    mkuu pia jaribu pia vyuo vya UHAZILI vilivyopo TABORA,MTWARA na DAR-ES-SALAAM wao certificate uwe na D nne na kuendelea
     
  15. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #15
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Kuna chuo cha uhakimu pia Lushoto, zamani walikuwa wanatoa certificate, sijui siku hizi
    Chuo cha Horombo kitafaa sana katika masuala ya records management
     
  16. kamwendo

    kamwendo JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 315
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 60
    Mkuu nakubaliana na ushaur wa C Programming siku hizi watu hawaangalii ulikosoma huwa wanaangalia ufahamu wako wa mambo ila kwa kuwa dogo anataka mambo ya law unaweza kwenda hapo UCC Mliman Campus hata kama deadline imeshapita labda wanaweza kukusadia,kwa mtazamo wangu naona Record Managements haifai coz kuna utitiri wa wanafunz wengi wanaoisomea lakin pia uhakika wa ajira hamna tofauti na Law.
     
  17. kamwendo

    kamwendo JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 315
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 60
    Mkuu nakubaliana na ushaur wa C Programming siku hizi watu hawaangalii ulikosoma huwa wanaangalia ufahamu wako wa mambo ila kwa kuwa dogo anataka mambo ya law unaweza kwenda hapo UCC Mliman Campus hata kama deadline imeshapita labda wanaweza kukusadia,kwa mtazamo wangu naona Records Management haifai coz kuna utitiri wa wanafunz wengi wanaoisomea lakin pia uhakika wa ajira hamna tofauti na Law.
     
  18. TZ boy

    TZ boy JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Jamani na mtu aliyesoma EGM anaweza somea Computer science chuo kikuu gani!
     
Loading...