Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kova achunguzwe, gorofa analojenga Ilala pesa alipata wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Jun 28, 2012.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    huyu kamanda wa Polisi wa kanda Maalum Dsm naye ni fisadi tu. Anaporomosha gorofa pale Ilala makutano ya Pangani na Morogoro Streets karibu na Mahakama ya Mwanzo.

    Tetesi zilizowahi kuzagaa ni kwamba alipata pesa nyingi akiwa Mbeya alipokuwa akiruhusu mihadarati kupitishwa na hata kutuma askari kusindikiza au kupokea magari yaliyobeba sheheni hiyo.

    Hilo gorofa inasemekana ni la shemeji yake, wengine wanasema ni swahiba tu aitwaye Issa, au maarufu Mister Kep. Wote hawa kwao Kondoa.

    Hivyo ili aendelee kula matunda juu ya migongo ya Watanzania masikini, serikali inamuach tu, kwani analipa fadhila kwa kufunika madudu mengi tu ya wakubwa hapa jijini, zikiwemo kashfa zao za ngono, za traffic accidents na hata za mauaji.

    Nyingine ni kama hii ya sasa ya Dr Ulimboka -- ni lazime aitetee serikali na timu ya uchunguzi aliosema ameunda kuchunguza itakuwa ni ya magumashi tu.
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Eeeeeehhhhh 'mh mtoa mada,hayo maneno si mazuri,nakuheshimu'
     
  3. N

    Ntu JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 474
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Mkuu tupiamo tupicha!
     
  4. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #4
    Jun 28, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    bila tupicha hayo ni mang'ana !
     
  5. k

    kamili JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 625
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Amepata kutokana na intelijensia.
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Umafya anaofanya unamlipa
     
  7. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hii ni taarifa ya kiintelijinsia!
     
  8. cement

    cement JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwikwi kwi hizi ndo habari auwiiiiii hebu tupia picha aiseee kapata wapi pesa tumfanyie calculation kutokana na anachokipata na ujenzi wa ghorofa hy,kapata wapi hela za kununua kiwanja hicho ambacho ni zaidi ya Ml 500?????
     
  9. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Hivi kwanini watu wenye tittle serikalini wakifanya kitu huwa tuna link na ufisadi? ni kweli kuna ambao kweli ni mafisadi lakini kuna ambao sio. Tatizo tumekuwa nchi ya kijamaa muda mrefu na tumesahau kwamba siku hizi mtu unaweza chukua mkopo pia na kufanya biashara huku unafanya kazi. Kama ni suala la ufisadi hata humu JF jamaa wakishuka na kufanyia uchunguzi utakuta mafisadi ni wengi, hata kama umejenga chumba na sebule kwa milioni 6 lakini wakilinganisha na kipato chako na muda uliokaa kazini unaweza kuwa ni fisadi. Ufisadi sio kwa viongozi tu hata huku uswahilini. Mtoa mada nadhani bado ana fikra kwamba unapokuwa mfanyakazi unatakiwa huishi maisha flani hivi.
     
  10. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #10
    Jun 28, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    source pleaz...
     
  11. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Itakuwa ni pesa za Kichapo Kitakatifu cha Dr Ulimboka.
     
  12. K

    Kidogo chetu JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,027
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    hata zzzzombe uzoefu wa uhalifu alifundwa na huyo kamanda
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Mkuu ebu jipange vizuri tukuelewe..
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Jun 28, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    :frusty:
     
  15. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #15
    Jun 28, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Intelejinsia inamlipa sana
     
  16. King2

    King2 JF-Expert Member

    #16
    Jun 28, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kesi ya Lile Kontena la Madawa Ya kulevya mbona kimyaa. Labdaa!
     
  17. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #17
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,711
    Likes Received: 1,723
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo unahalalisha ufisadi sio kwa kuwa hata humu wamo?? Hii nchi machizi mko wengi sana. Kwa mshahara wa polisi jinsi ulivyo Kova hajafikisha hata mshahara wa 2M, leo utudanganye anakopesheka kwa 500M unatuona wajinga eeeh. Tunaelewa ili ukopesheke lazima uwe na collaterals na uwezo wa kulipa sio tu kila mtu anakopesheka na kwa bongo cheo cha kova hakimfanyi apate mkopo zaidi ya hutu tumikopo tudogo twa up to 20M. Ingekuwa nchi hii inafuatA utawala wa sheria tungemchunguza Kova na kuangalia kodi anazolipa TRA kwa mwaka na kuhusisha na kipato chake na jengo. Kila kipato halali kinatakiwa kuendana na kodi halali. But CCM hawafanyi hivyo kulinda mfumo fisadi wanaonufaika nao
     
  18. Atukilia

    Atukilia JF-Expert Member

    #18
    Jun 28, 2012
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 638
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    nadhani hoja isiwe kuwa anajenga ghorofa hoja iwe kama amepata fedha kwa njia chafu. Inamaana mtu akiba halafu akawa mwendo wa lager hatoshitakiwa kwa vile hakuna kinachoonekana?
     
  19. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #19
    Jun 28, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Asante kwa kuniita chizi ila lengo la hoja yangu ilikuwa kubadili mtazamo nguvu ya kupiga ufisadi isiishie kwa viongozi wa juu tu hata huku mtaani kuna watu wa kawaida wanakula bata kwa fedha chafu na jamii kubwa inaona kawaida tena akipita mtaani jamaa yupo safi kuna deal alipiga ila kuna group la watu wakifanya ndio tunawaona wao ndio mafisadi. Inaeleweka ili ukope unahitaji collateral lakini hoja yangu hapa ni kwamba mtu anaweza kuchukua mkopo akafanya biashara ili kukuza kipato then baadae anafanya mambo makubwa lakini sijasema mkopo achukue ajenge mjengo kama huo mdau na ndio maana nikataja na umri wa mtu katika utumishi wake. HOJA HAPA HATA HAO VIONGOZI AMBAO NI MAFISADI KABLA YA KUWA VIONGOZI WALITOKA HUKU TULIPO NA KAMA NDIO TULIWALEA HIVYO JUHUDI ZA KUKEMEA PANDE ZOTE ZIFANYIKE JAPO HUWEZI KUONDOA KABISA. Usiumie kwa kumwita mwenzako chizi wakati sifa ya binadamu ni kutofautiana hoja na ndio maana tunafanya mikutano pia tunakutana humu JF kwani hoja ya mtu hata kama ina mapungufu kuna mwingine anaweza akapata point ya kuboresha (ndio maana tupo humu JF)
     
  20. s

    sangija Senior Member

    #20
    Jun 28, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hahaahahahahah! umenchekesha sana usiku huu! make hio sentensi imetolewa na PM baada ya kubanwa swali gumu kujibika!!!! hahahahahah!!!!!!!!!!!!
     
Loading...