Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kosa lipo wapi ukitamka Unguja na Tanganyika?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kazikubwa, Oct 27, 2012.

  1. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ukweli inatia uchungu sana ninaposikia kwa makusudi viongozi wetu wanapoona dhambi kutamka hadharani jina la nchi iliyohusika katika muungano, TANGANYIKA. Utawasikia Muungano wa kati ya Zanzibar na Tanzania Bara, tangu lini Tanzania bara ilifanya muungano? Hatuoni kama historia ya nchi hii inaharibiwa? Kipi kizito kwao kutamka jina la Tanganyika?

    Kwa upande wa pili, utawasikia hao hao wanasema, tutakwenda Zanzibar hadi pemba na wengine hadi wanafanya makosa hadi kwenye mikutano ya kimataifa. Nenda pale bandarini, utaona wameandika boti itaondoka Dar kwenda Zanzibar na baadaye Pemba. Pemba ni sehemu ya Zanzibar, ingekuwa vema tukatamka au kuandika kuwa boti itaondoka Dar kwenda Unguja saa...na baadaye kwenda Pemba saa...Tunafahamu fika Unguja na Pemba ndiyo inatengeneza Zanzibar. Nahofia atazuka mwehu huko baadaye na kusema nakwenda Dar na baadaye Tanzania.

    Nasema tena nasema mkome kutuharibia jiographia yetu pamoja na historia. Naleta hii mada hapa kwa uchungu baada ya kushuhudia ubishi wa watoto wetu wa shule za msingi, wengine wanadiriki kuwacheka wenzao kuwa hakuna sehemu inayoitwa Unguja huko Zanzibar. Kwa kujiamini wanadai kuna Zanzibar na Pemba na mmoja akaenda mbali kusema ameshafika Zanzibar lakini hakwenda Pemba.

    Tunakwenda wapi? Tunawarithisha historia gani vijana wetu? Narudia tena, mkome tena mkome kutuharibia vijana wetu.

    Wadau wa JF nisaidieni kuwalazimisha hawa watu wanaojitia ndimi zao haziwezi kutamka majina haya ya Tanganyika na Unguja hadharani na kuwarejesha kwenye mstari.
     
  2. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,470
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Ni sawa na kusema naenda kagera au Ruvuma? Ni wapi huko?
     
  3. n

    nlambaa JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni sawa na kusema na kwenda musoma na baada ya hapo nitakwenda Mara. Naunga mkono hoja.
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    Mh Mulugo azidi kujichanganya.
     
  5. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Tanganyika ni Nchi na ilipata Uhuru.
     
Loading...