Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kopi ya matokeo kila kituo

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mdanganywa, Oct 18, 2010.

  1. M

    Mdanganywa JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2010
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 420
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Tuliwa tumebaki na siku 13 tu kuingia kituoni ni wazi kwamba pressure ya kulinda kura inaongezeka kila kukicha.

    Maoni yangu ni kwamba kila chama kina wakala wake kusimamia uchaguzi. Baada ya kuhesabu kura na kila mmoja akajulikana amepata ngapi naamini nakala hupelekwa NEC na mawakala wanatoka kituoni na nakala/kopi ya matokeo ya ushindi zikiwa na sahihi zao.

    Kama ni hivyo basi safari hii tusidanganyike. Tutumie mbinu ileile ya mitandao ambayo imefanikiwa kufumua siri nyingi za ufisadi ambazo nyaraka zake zenye sahihi zimetembea humuhumu mitandaoni.

    Kinachotakiwa ni nini? Wakala anatakiwa aipeleke kopi yake kwenye chama chake. Lakini chama pia kitoe ushirikiano kutuma kopi zile kwenye mitandao kwa njia ya kuzi-scan kama zilivyo-scan-iwa zile nyaraka.

    Nasema hivi kwa sababu itakuwa ni nafasi nzuri kuyasoma matokeo bila kubabaishana na bila kusubiri kupigiwa hesabu za kujumlisha na Tume ya uchaguzi.

    Tume ikishaona kopi za matokeo zinatembea mitandaoni na tunahesabu wenyewe haitakuwa na wataanzia wapi kutangaza vinginevyo?

    Huwa tunapenda kukwamisha hoja kwa kusema jambo fulani vijijini haliwezekani kama hili. Siku hizi si lazima ufanye scan kama miaka ile. Hata kupiga picha yaani snapshot inaweza kusidia kama font ya maandishi si kubwa kiasi hicho na kisha picha ikatumwa kwa mtu atakayeweza kuifikisha mitandaoni.

    Awezaye kuboresha wazo hili ruksa maana ni wazo limekuja ghafla kichwani kama ambavyo nafikiri wengi wetu sasa hivi wazo la kuibiwa kura au kuchakachuliwa matokeo ni kubwa kuliko chochote.
     
  2. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hilo ni wazo zuri sana.Mi nalia na suala la mawakala,mbinu ya kwanza ya ccm ni kupandikiza mawakala kwa wapinzani halafu wanasign matokeo ya uongo.Kama wakipatikana mawakala waaminifu basi ni jambo muhimu sana,naamini hili suala lilishaanza kufanyiwa kazi kwa muda mrefu sana.
     
  3. Mshindo

    Mshindo JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2010
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hilo nalo neno mkuu!
    Vyama mbadala(ambavyo ndivyo hasa victims wa kuibiwa kura),hebu tupitie tena,tujiridhishe kuwa watu tutakaowateau kuwa mawakala si mamluki. CCM wana muda mwingi sana wa kufanya michezo michafu na ndio maana wanakosa kabisa muda wa kufanya jema lolote. Hivyo naamini kabisa kuwa wakati huu wanayo tayari kila sampuli ya wizi. Tuwe makini wana,huu muda asikubali mtu kutumwa dukani,na hakuna kupepesa ukope! It's critical! RED ALERT!!
     
  4. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,416
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kipengere cha mawakala kwa sasa ni muafaka kikajadiliwa kwa mapana sana hum JF ili kupanuana uelewa ni vema kila siku tuwe na utaratibu wa kukumbushana mbinu mpya CCM kila siku wanajaribisha njia zao haramu na tumeshuhudia nyingi zinashindwa na leo tunasikia lori likiwa na kura limekamatwa.
     
  5. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Tunaweza kuanza na data za kawaida ambapo kila kituo kinaweza kupost matokeo hapa. Tuombe MODES watuwekee janvi jipya la matokeo ya uchaguzi ili tuweze kupost results kila kona ya Tz. Inaweza kuwa spread sheet or any format.
     
  6. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,416
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Great!!!!!! lifanyike hilo, uchaguzi wa mwaka huu ni shirikishi zaidi kila mwanachadema ashiriki kwa namna moja au nyingine.Matokeo yakizagaa kila mtandao itakuwa vigumu kuchakachuliwa, maana uchakachuaji unafanyika baada ya kura kuhesabiwa.
     
  7. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2010
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    great idea,,
     
  8. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kama inawezekana, hata kabla ya siku ya kura yenyewe, vyama vitoe orodha ya vituo vyote vya kupiga kura nchi nzima kwa kila Jimbo la Uchaguzi. Hii itatoa nafasi kwa watu walio sehemu mbali mbali kujitayarisha na kuamua ni maeneo yapi wanaweza ku-monitor matokeo na kuyapost kwenye board maalum ya JF au mtandao mwingine. Vyama vile vile vinatakiwa kuwa na organisation nzuri kwa kila Jimbo ili matokeo yakitangazwa kinyume viwe na ushahidi wa kutosha kuonyesha kuwa kura zimeibiwa. Kulalamika baada ya uchaguzi bila kuwa na ushahidi wa kitakwimu hakutasaidia kitu.
     
  9. F

    Fanfa JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 25, 2009
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hili ni wazo zuri sana. Mods hebu tuwekee hii itasaidia kuzuia mbinu chafu
     
  10. tempo_user1

    tempo_user1 Senior Member

    #10
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naunga mkono hoja!
     
  11. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapo kwenye RED tusaidie. Unamaanisha lilikua limebeba kura zilizokwisha pigwa au shahada za kupigia kura?!
     
  12. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,765
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Zenye alama ya vema kwenye kiboksi chenye picha ya JK!
     
  13. Profesy

    Profesy Verified User

    #13
    Oct 19, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
  14. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nakuunga mkono, kama JF wamejiandaa kuwa chombo kikubwa huko mbeleni, waanze na hili waanzishe Forum ya Matokeo kama ilivyo Forum ya Uchaguzi Tanzania 2010, kwenye hiyo forum kuwe na SPREAD SHEET(sticky) kama ile ya (Maoni ya urais) ambayo itatumika kupost matokeo. Member yeyote wa JF ofcourse atakapopata matokeo ya kituo chochote ata post kawaida kama tunavyofanya hivi lakini hataweza kupositi kwenye spread sheet, kama MODS au mtu yeyote atakaye kuwa assigned na Admn aki confirm matokeo hayo ni halisi toka kwenye kituo anaweza kuyajaza kwenye sticky spread sheet, sijui kama inawezekana kuwa automatic.

    Hiyo spread sheet inaweza kuwa na mfumo huu (si rasmi)
    Matokeo ya Uraisi/Ubunge

    Dar es salaam

    Jimbo ....Chama............Urais...................Ubunge
    1............A.....................xx..........................yy
    ..............B.....................xx..........................yy
    ..............C.....................xx..........................yy

    2............A.....................xx..........................yy
    ..............B.....................xx..........................yy
    ..............C.....................xx..........................yy

    3............A.....................xx..........................yy
    ..............B.....................xx..........................yy
    ..............C.....................xx..........................yy

    Mwanza

    Jimbo ....Chama............Urais...................Ubunge
    1............A.....................xx..........................yy
    ..............B.....................xx..........................yy
    ..............C.....................xx..........................yy

    2............A.....................xx..........................yy
    ..............B.....................xx..........................yy
    ..............C.....................xx..........................yy

    3............A.....................xx..........................yy
    ..............B.....................xx..........................yy
    ..............C.....................xx..........................yy

    etc.....
     
  15. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Spreadshit yako inatoa matokeo ya jimboni ambayo ni jumla ya vituo vyote. Thread hii imeanza vizuri ikitaja uwezekano wa kila kitu kujulikana kura zake na ikibidi phocopy ya matokea yaliyo-sainiwa na mawakala wote.
    Ukiruhusu yaje kijumlajumla tujumlishiwe na Tume kama vile hatujui kujumlisha ndipo hapo tutakaporuhusu uchakachuaji.

    Kama inawezekana spreadshit ionyeshe kila kituo, wameajiandikisha wangapi, wamepiga wangapi, diwani fulani kapata ngapi nk.

    Tumeambiwa kuwa wiki moja kabla list ya majina itatoka. Basi tuanzie hapo. List ikitoka tu mimi nitakwenda kituoni kwangu siku hiyohiyo na kuwaletea idadi ya waliojiandikisha.

    Nitajitolea kutembea vituo hata vitatu na ikibidi zaidi hta vya majimbo mengine.
     
  16. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Penye red hapo; tafadhali uwe unazungumzia watanzania wenye uchungu na nchi yao/wazalendo wa kweli. Kamwe haiwezekani wana-CHADEMA peke yao kuleta mageuzi na mabadiliko tunayoyahitaji kwasasa. Ni lazima wasio wana-CHADEMA washiriki. Ukifikiri kuwa wana-CHADEMA peke yao wanaweza kuleta ukombozi ni KUJIDANGANYA.

    Tuamke, tuikomboe nchi yetu kwa faida yetu na vizazi vyetu.
     
Loading...