Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kongamano la Katiba Mpya - Nkurumah Hall Jan 15, 20011

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Masanilo, Jan 5, 2011.

  1. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #1
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160

    Attached Files:

  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Angalieni uwezekeno mkaalika watu kama akina Lipumba, Dr.Slaa, Mchungaji Mtikila, Makamba wanasiasa wengi tusikie nao mawazo yao
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    Jan 5, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Muda haotoshi nadhani kungewekwa vipindi kila week kwa mwezi mzima wa january
     
  4. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #4
    Jan 5, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    nakubalian nawe Nata
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Cha muhimu ni watu kujitokeza kwa wingi na kuchangia kwa hoja!
     
  6. A

    Amanikwenu Senior Member

    #6
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 1, 2009
    Messages: 187
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Umenena. Nkurumah uwe mwanzo tu. Kimsingi kinachotakiwa ni katiba kusomwa yote hadharani ukurasa baada ya ukurasa kila siku kupitia radio na televisheni. Magazeti nayo yasibaki nyuma katika kuichapisha katiba yote katika magazeti yao.
     
  7. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Nina mpango wa kujiwekea japo saa moja kwa siku kuisoma Katiba ya sasa ya nchi yetu. Kwa kweli Watanzania wengi hatujaisoma kabisa Katiba ya sasa na inakuwa vigumu hata kujadili mapungufu yake!

    Pia tuwaelimishe na Watanzania wenzetu wenye uelewa mdogo kuhusu umuhimu wa Katiba ya Nchi. Waelewe ya kwamba hiyo ndiyo sheria mama inayowalinda kila uchao bila ya wao kujua. Kwa hiyo kuijua ni vema zaidi na itawasaidia zaidi. Pia elimu itolewa kwa Watanzania kwa njia mbali mbali kuhakikisha watu wanaelewa kwanini tunataka Katiba Mpya!
     
  8. C

    CheGuevarra Member

    #8
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni muhimu kuhusisha wanaharakati mbalilmbali walio mstari wa mbele katika kupigania Katiba Mpya, nawakusudia Mch Mtikila, njelu Kasaka na kundi la G55 enzi zile, Kituo cha Sheria na haki za binadamu, wanafunzi wasomi, n.k.
    Binafsi napendelea mjadala uwe wa wazi tena kama ikiwezekana uwe live kupitia Tv ya Umma (TBC) au StarTV ili kuwafikia wananchi wengi.
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Binafsi napitia kipengele kwa kipengele kwa katiba yetu pamoja na marekebisho yote! Ni aibu raisi yuko juu ya kila kitu
     
  10. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kipengere ni jina la milima huko kusini mwa Tanzania.

    Vilivyomo kwenye Katiba ni vepengele.

    Tukutane, pamoja na wanaJF wote (wenye mapenzi mema na nchi ya Tanzania kwa VITENDO sio maneno mengi) hapo Nkrumah siku na muda tajwa. Ni muda wa kuacha kuandikia mate.
     
  11. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Siku hiyo Nkrumah nahisi patakuwa hapatoshi!
     
  12. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
     
  13. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #13
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    UFISADI wa CCM, kikwete, Rostam Aziz na Edward Lowassa is to blame kwa DAMU ILIOMWAGIKA ARUSHA, period!!!!!!!! Na sasa ndio mwendo mnyato tena mpaka kunakucha!!

    'Vita' vya katiba mpya ndio tayari vimeshahamishiwa uwanja na DAMU YA THAMANI KUBWA YA WATANZANIA ambayo CCM imemwaga leo Arusha, harufu yake itasambaa nchi nzima tena kwa kasi ajabu ambayo haijawahi kuonekana!!

    Ni damu yao hayo ndio yatakayowaondoa MAFISADI Ikulu na kutuletea KATIBA MPYA ilioandikwa na wananchi wenyewe na wala si wakurugenzi wa MEREMETA kama Mzee Mzindakaya!
     
  14. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #14
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Haya Mkuu wa vepengele nitajitahidi niwepo.
     
  15. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #15
    Jan 5, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Teh teh teh, vi vipengele sio vepengere wala vipengere.
     
  16. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Msingi wa Katiba mkuu ni mkutano wa kikatiba utakaochaguliwa na wapigakura kulingana na majimbo ya uchaguzi yaliyopo. Hili linamaanisha ya kuwa mchakato mzima lazima uwe umetungiwa sheria na Bunge siyo ufanyike kwa ridhaa na matakwa ya kikundi kidogo cha watu wachache kikiongozwa na JK.........................Huo utakuwa ni uchakachuaji babu "K"..........................utazidi hata ule wa uchaguzi..........................
     
  17. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #17
    Jan 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    UDSM kujadili jinsi ya kuiunda katiba
    Wednesday, 05 January 2011 20:53

    Leon Bahati na Rymond Kaminyonge

    WATAALAMU wa fani mbalimbali wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM) wameamua kujitosa katika vuguvugu la kupigania katiba mpya nchini na wamepanga kukutana ili kuweka bayana namna Watanzania wanavyotakiwa kuiunda.

    Hatua ya wasomi hao imekuja wakati ambapo Rais Jakaya Kikwete amekubali mkakati wa kuandikwa kwa katiba na kuahidi kuunda tume itakayoongozwa na mwanasheria aliyebobea ili kuongoza mchakato wa kuelekea kuiunda kwa umakini.

    Kwa mujibu wa taarifa kwa gazeti hili iliyotolewa na Jumuia ya Wanataaluma wa UDSM (Udasa) ,wasomi hao watatimiza azma hiyo kwa kuendesha mjadala katikati ya mwezi huu.

    Miongoni mwa wanataaluma, nguli wa kisiasa, watakaoongoza mjadala huo ni Profesa Issa Shivji, ambaye ni Mwenyekiti wa Kigoda cha Taaluama cha Mwalimu Nyerere na Jenerali Ulimwengu, Mwandishi wa Habari Mashuhuri nchini.

    Udasa imeeleza kwamba mhadhara huo ambao utafanyika katika ukumbi wa Nkrumah, UDSM, mbali na kuwahusisha wanataaluma hao, pia watakaribishwa watu mbalimbali wakiwepo wanasiasa, wanaharakati pamoja na wananchi, wakereketwa wa katiba.

    Vuguvugu la kutaka iandikwe katiba mpya lilitia kasi nchini mara baada ya kumalizika uchaguzi mkuu, Oktoba mwaka jana, likiongozwa na vyama vya siasa vya upinzani.

    Udasa imesema kwamba mjadala huo wanatarajia kuufanya katikati ya mwezi huu.

    Wakati huo huo, Baraza Kuu la Waislam Tanzania (Bakwata), limempongeza Rais Jakaya Kikwete, kwa uamuzi wake wa kuruhusu mchakato wa kuandikwa kwa katiba mpya.

    Mufti wa Tanzania, Sheikh Issa Shaaban Simba, alisema jana katika taarifa yake kwa vyombo vya habari kwamba katiba ijayo ijumuishe makundi yote ya kijamii na kwamba waislam pia watachangia waliyonayo mengi katika katiba hiyo mpya.
    " Waislam wanayo mengi ya kupendekeza katika mchakato mpya wa katiba mpya kama zilivyo jamii nyingine za Watanzania," alisema.
    Katika hatua nyingine Jumuiya ya Tawala za Mitaa (Alat), imesema Katiba mpya ikipatikana, itatoa fursa katika kujenga mfumo bora wa serikali za mitaa utakaokidhi ndoto za Watanzania katika kupeleka madaraka kwa wananchi.

    Kauli hiyo ilitolewa na Katibu Mkuu wa Alat, Habrahamu Shamumoyo kwenye mkutano wa jumuiya hiyo wa kupanga mikakati ya kuukaribisha mwaka mpya 2001.

    Alisema Jumuiya hiyo inayoziunganisha halmashauri na mamlaka za miji na wilaya,inaangalia namna inavyoweza kushiriki kikamilifu kwenye mchakato wa kutunga katiba mpya.
     
  18. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #18
    Jan 6, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ingewezekana hilo kongamano lifanyikie uwanja wa Jangwani --yaani iwe ni kama mkutano wa hadhara vile maana ni kweli nkurumah haitatosha.
     
  19. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #19
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kipengele cha GPA kwenye degree ya kwanza ni muhimu kiwekwe kama moja ya sifa ya mgombea raisi. Kikwete ana GPA ya 1.9 no wonder anaipeleka anavyojua yeye. Kuepuka watu kama hawa GPA ni muhimu walau ianzie 3.0 kwa wagombea uraisi
     
  20. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #20
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unajua maana ya kongamano? tuanze na hilo.
     
Loading...