Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kondoo mwenye korani azaliwa

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Salimia, Aug 7, 2011.

  1. S

    Salimia JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    KIJIJI cha Uduru wilayani Hai mkoani Kilimanjaro kimegeuka eneo la utalii baada ya waumini wa madhehebu ya Kiislamu kutoka maeneo mbalimbali wilayani humo na maeneo jirani, kwenda kumshuhudia kondoo aliyezaliwa ameandikwa maneno mwilini kwa lugha ya Kiarabu. Waumini hao walifurika kijijini hapo juzi baada ya sala ya Ijumaa kumshuhudia kondoo huyo aliyezaliwa wiki tatu zilizopita na kuacha watu midomo wazi kutokana na kuwa na maandishi yanayosomeka kiarabu ubavuni, yakitafsiriwa kwa Kiswahili kama Yasini. Kondoo huyo aliyezaliwa katika familia moja ya waumini wa dini ya Kikristo, aliwavuta waumini wengi kijijini hapo na kutoka nje ya wilaya na mkoa wa Kilimanjaro kwa ajili ya kushuhudia tukio hilo la ajabu na la kihistoria ambalo halijawahi kutokea. Akizungumza na HABARILEO Jumapili kijijini hapo, mmiliki wa kondoo huyo, Grace Massawe (55) alisema kondoo huyo alizaliwa takribani wiki tatu zilizopita na hakuwahi kutambua kwamba beberu huyo alikuwa na maandishi hayo, kutokana na kutotolewa nje na mama yake. Grace alisema baada ya kondoo huyo kuzaliwa, mama yake alibadilisha tabia na kukaa ndani ambapo awali alikuwa akila chakula nje na wenzake, lakini aligundua maandishi hayo baada ya kumtoa nje mwenyewe. Alisema awali aliona herufi ya W yenye rangi ya dhahabu, lakini siku zilivyozidi kwenda neno hilo lilizidi kukua na kubadilika rangi na kuwa jeupe zaidi, hali iliyompa wasiwasi na kutafuta msaada ili kutambua maana ya maandishi hayo kutoka kwa waumini wa Kiislamu. “Baada ya waumini wa Kiislamu kufika hapa nyumbani walibaini maandishi hayo ubavuni mwa kondoo huyo kuwa ya Kiarabu yanayosomeka kuwa Yasini,” alisema Grace. Alisema waumini hao walimweleza kuwa neno hilo ni muhimu sana katika Kitabu Kitakatifu cha Korani, ambalo ni kama kitovu cha kitabu hicho, pia ni moja ya sura muhimu ndani ya kitabu hicho. Katika hatua nyingine, Grace alisema katika ufugaji wake wa kondoo hakujawahi kutokea tukio la ajabu kama hilo na kueleza kuwa kondoo aliyemzaa alikuwa ni uzao wake wa mara ya pili ambapo awali alizaa kondoo wa kawaida. Alisema kutokana na kondoo huyo kuvuta hisia za watu wengi, pia viongozi wakubwa wa dini hiyo walifika kushuhudia maajabu hayo, akiwamo Katibu wa Baraza Kuu la Waislamu Tanzania (Bakwata) wa Mkoa wa Kilimanjaro, Shehe Rashid Mallya, na Shehe Mkuu wa Wilaya ya Hai, Juma Lyimo. Baadhi ya waumini waliofika kumshuhudia kondoo huyo na kuzungumza na gazeti hili Aman Ramadhan na Yacoub Mushi wa Lyamungo, walisema tukio hilo ni muujiza wa Mungu uliojitokeza, hususan kipindi hiki cha mfungo wa Mwezi Mtukufu wa Ramadhani. Juhudi za kumtafuta Shehe Mallya kuzungumzia tukio hilo, zilishindikana baada ya simu yake kuita bila kupokewa. Source: Habari leo
     

    Attached Files:

  2. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Allah Akbar.
     
  3. m

    mjombajona JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 262
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni rangi tu ya tofauti yaani doa, haina uhusiano wowote, hata kama hilo neno ni la kiarabu itakuwa imetokea coincidence tu...msikauwe bure ka mwana kondoo ka watu, punguzeni ushirikina kiimani.(mwenye kujua imeandikwa nini atujuze)
     
  4. S

    Salimia JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa mjomba, mbona unakurupuka? kila kitu kimeandikwa hapo, na hata maana ya neno imetajwa hapo juu, wewe unazuka ghafla unaanza kulaumu ushirikina nk,, inakuwaje mkuu? Ushagonga viloba vya fasta fasta au?
     
  5. Yasmin

    Yasmin JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2011
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    MASHAALLAH!ALLAHU AKBAR!
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,613
    Likes Received: 1,639
    Trophy Points: 280
    Huyo ,mamake atakuwa alikula kitimoto wakati waujauzito sio hivi hivi
     
  7. NGUZO

    NGUZO JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Takbiiir
     
  8. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Baada ya siku 40 atapaa kuelekea mbinguni kama nabii Eliya!!
     
  9. m

    mjombajona JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 262
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli, nimekurupuka sibishi - msema ukweli mpenzi wa Mungu nakiri sikusoma thread mpaka mwisho, nikaingia kwenye keyboard! lakini sio sababu ya kiroba au valuu ila uvivu tu wa kusoma, which is very common in JF nowdays. Mimi nimekoma naomba na wengine wavivu wa kusoma muige mfano!!!
     
  10. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,473
    Likes Received: 9,222
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  11. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    dini nyingine bwana, soon huyo kondoo ataanza kuabudiwa
     
  12. serio

    serio JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,284
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    thats the mighty of Allah subhana wataala..
     
  13. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #13
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,457
    Trophy Points: 280
    Waislamu ache ujinga! Hakuna maandishi yoyote hapo hilo ni baka la rangi nyeupe sio mchoro! Hivi mkienda umasaini si mtarudi na hadidu za maneno kibao maana kule wana michoro sio baka kama hilo!
     
  14. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,397
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    hakuna cha ujinga kila mtu ana iman yake! So be careful with what u comment!! Never mess with anything that has 2 do with someone's faith.
     
  15. M

    Mwanaume Senior Member

    #15
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 11, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kazi ipo. Doa tu watu wameanza na ibada!
     
  16. C

    CBN Member

    #16
    Aug 7, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa wakatoliki hapo zingekuwa siasa 2,asingeenda mtu. Sababu madhehebu yaliyoenda shule hawaamini kitu fasta..
     
  17. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nendeni umasaini mkaone maajabu zaidi, kila neno lililoko kwenye kuran mtalikuta ubavuni mwa either mbuzi au kondo.
    Kuna baadhi ya wadudu wakitembea wanaacha mchoro nyuma, wenye maandishi kama hayo. Na hapo vp mnasemaje? Wacheni hadithi za abunuwasi bana!!!
     
  18. A

    Apta Kayla JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Muumin wa dini ya kiislam haabudu mnyama / kitu/ sanamu/ mtu isipokuwa Allah pekee.
     
  19. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,458
    Likes Received: 796
    Trophy Points: 280
    Mnamkumbuka shehe sharifu alivyoabudiwa?
     
  20. A

    Apta Kayla JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Naona sasa tuanzishe darasa la maana ya kuabudu.
     
Loading...