Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kondomu Ndogo Kwaajili ya Watoto Zaingia Madukani

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MziziMkavu, Mar 5, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,548
    Likes Received: 2,821
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Kondomu zenye ukubwa wa wastani zinadaiwa kuwa haziwatoshi ipasavyo vijana wenye umri mdogo
    Kampuni kubwa ya kutengeneza kondomu ya Uswizi imetengeneza kondomu ndogo sana kwaajili ya watoto kuanzia umri wa miaka 12 kutokana na kile kinachosemwa kuwa watoto wa siku hizi wanaanza kufanya ngono mapema. Kondomu hizo zilizopewa jina la "Hotshot" ni maalumu kwa vijana wa kiume wenye umri mdogo kuanzia umri wa miaka 12 hadi miaka 14.

    Kondomu hizo zilitengenezwa kufuatia hatua ya makundi ya uzazi wa mpango kusema kuwa vijana wenye umri mdogo hawapati kinga inayotakikana wakati wa kujamiiana.

    Ilidaiwa kuwa vijana wa siku hizi wanaanza ngono mapema na hawatumii kinga na wala hawajui jinsi ya kujikinga na magonjwa yanayotokana na ufanyaji wa ngono zisizo salama.

    Kondomu hizo zimeingia madukani nchini Uswizi na kuzua maoni tofauti toka kwa wazazi nchini Uswizi.

    Taarifa ya utafiti uliofanyika kabla ya kutengenezwa kwa kondomu hizo ilionyesha kuhitajika kwa elimu ya mapema kwa vijana jinsi ya kujikinga na magonjwa ya zinaa pamoja na mimba zisizohitajika.

    Msemaji wa kampuni ya Lamprecht AG iliyotengeneza kondomu hizo, alisema kuwa watakapoanza kuuza kondomu hizo nje ya nchi, Uingereza itapewa nafasi kubwa kutokana na idadi kubwa ya mimba za wasichana wenye umri mdogo.

    Katika nchi za ulaya Uingereza inaoongoza kwa idadi kubwa ya wasichana wanaopata ujauzito kabla ya kufikisha umri wa miaka 18.
     
  2. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mh! no comments
     
  3. JS

    JS JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Looh nimeishiwa maneno. Tunakoenda siko kabisa
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Je nini ni kipya hapo?

    Je tulipo na tulikotoka ni kwema zaidi?

    Sidhani.
     
  5. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Na wauze tu, si biashara? Ni kweli watoto wadogo wanaweza kukufundisha style za kujamiiana utashangaa. Sumni sumni wanazoiba kwenda kutizama kideo zinawasaidia kujifunza mambo mengi na wanahamasika kufanya practical. Kuwakataza kwa maneno tu haina tija, wataondoka na ukimwi. Bora kinga kuliko tiba ambayo after all haipo. Kwani watu wazima wangapi hujimegea bila condom ingawa wanajua athari zake? Wengi wakubwa tunaogopa kununua condom dukani, unaangalia kushoto na kulia kabla hujauliza bei ya "karanga" au "pipi" au "hiyo nanii".

    Madhara yake tu ni kwamba watoto hawafundishwi shuleni kwa umri huo jinsi ya kuitunza miili yao kuepukana na magonjwa kadhaa. Miaka 12wako darasa la nne. Somo hilo ukiwapa ni kuwapelekea vichekesho tu. Ona nyumbani unashika remote control, DVD yako inapofika eneo fulani unaforward haraka, kisha unamsikia mtoto wako wa miaka mitano anakuambia, "baba, hapo wala sio pabaya sana, lakini mbele yake ndio wanafanya kweli". Unalo tena?
     
  6. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ???????
     
  7. T

    Tall JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Itakuwa ukimtuma mtoto dukani akanunue unga kilo moja atanunua nusu na robo pease inayobaki nipe...'' naniiii ya watoto''. Kazi ipo
     
  8. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kondomu hizo zilizopewa jina la "Hotshot" ni maalumu kwa vijana wa kiume wenye umri mdogo kuanzia umri wa miaka 12 hadi miaka 14.

    Kondomu hizo zilitengenezwa kufuatia hatua ya makundi ya uzazi wa mpango kusema kuwa vijana wenye umri mdogo hawapati kinga inayotakikana wakati wa kujamiiana.

    Ilidaiwa kuwa vijana wa siku hizi wanaanza ngono mapema na hawatumii kinga na wala hawajui jinsi ya kujikinga na magonjwa yanayotokana na ufanyaji wa ngono zisizo salama.

    Kondomu hizo zimeingia madukani nchini Uswizi na kuzua maoni tofauti toka kwa wazazi nchini Uswizi.

    Taarifa ya utafiti uliofanyika kabla ya kutengenezwa kwa kondomu hizo ilionyesha kuhitajika kwa elimu ya mapema kwa vijana jinsi ya kujikinga na magonjwa ya zinaa pamoja na mimba zisizohitajika.

    Msemaji wa kampuni ya Lamprecht AG iliyotengeneza kondomu hizo, alisema kuwa watakapoanza kuuza kondomu hizo nje ya nchi, Uingereza itapewa nafasi kubwa kutokana na idadi kubwa ya mimba za wasichana wenye umri mdogo.

    Katika nchi za ulaya Uingereza inaoongoza kwa idadi kubwa ya wasichana wanaopata ujauzito kabla ya kufikisha umri wa miaka 18.
     
  9. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wanaume (watu wazima) wa India walilalamika kuwa condoms haziwatoshi (zinawapwaya)
    Na wakaomba watengenezaji wa bizaa hii wawapelekee saizi ndogo.
    Nadhani hizo zingewafaa zaidi hao wahindi.
     
  10. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    sasa mkuu, wakitengenezewa condom ndo watajua?......root couse ni elimu. Kwa nini tunangoja hadi wafanyabiashara wa-take advantage ya kutopanga kwetu?

    Nimeona vitabu vya sayansi vya tanzania shule ya msingi siku hizi, vina topics za Reproductive Health na HIV/AIDS kuanzia darasa la pili au la tatu kama sikosei. lakini details zinaongezeka as you progress to higher grades
     
  11. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Lkaini zikiletwa huku kwetu tusishangae watoto wakihamasihwa kwamba sasa nao waweza kujumika kwani wameletewa kinga yao! Hapo ndio hatari ya kuua kabisaa kizazi chetu!
     
  12. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    mmeamua kuidhinisha ngono hadi kwa watoto wadogo? kuwapa zana ni kuwaambia - guys move on but remember the tools!

    haya endeleeni ni soko huria ila matokeo yake mtayaona
     
  13. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #13
    Mar 6, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,816
    Likes Received: 2,236
    Trophy Points: 280
    jamani tukumbuke kwamba Africa ndio mdhaifu mkubwa wa ugonjwa wa ukimwi..ni wakati wetu kufunguka sasa na kuwa wazi kwa wanetu kuhusu elimu ya ugonjwa huu...watoto wanafanya mapenzi..tena wa kizazi hiki ndio hatari kabisa...wakati huo huo kuna watoto wanazaliwa na virus vya ukimwi..mzazi ni vigumu kujua mwanao anacheza na nani...cha muhimu mueleze, muelimishe na ikibidi mnunulie condom ili ajikinge...ni wakati wa kuacha utamaduni wa zamani ili kuweza kunusuru taifa letu....Tanzania bila ukimwi inawezekana
     
  14. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #14
    Mar 6, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hehehehehe! acha watoto nao wafaidi!
     
  15. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    this is disgusting....
     
  16. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #16
    Mar 6, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Mmh.Hizi biashara zingine.
     
  17. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #17
    Mar 6, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,156
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hataaaari kweli kweli!
     
Loading...