Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Komu aliuza ushindi wa Chadema Moshi Vijijini

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Gurudumu, Nov 15, 2010.

  1. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna mazungumzo hapa moshi vijijini kwamba mawakala wa chadema wanaamini kwamba mgombea wao ndugu Komu aliuza ushindi wa chadema akidhani ulikuwa ushindi wake. Mawakala wote wanadai Komu aliongoza katika vituo vyote na wananchi walipigana kufa na kupona. Wanajilaumu kutokumlinda mgombea wao. Wamevunjika moyo sana. Ni usaliti unaokatisha wananchi tamaa
     
  2. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,793
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Nafikiri siku za usoni mgombea mwanamke wa Chadema asiwemo kwenye orodha ya viti maalum. Pia sheria za uchaguzi zioneshe wazi kuwa jina likiwa kwenye viti maalum basi kwenye majimbo lisiwemo na kinyume chake kwa vyama vyote nchini.
     
  3. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2010
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,019
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Mkuu sioni sababu ya kumtuhumu mtu bila kuwa na solid evidence. Watuambie ni vituo gani Komu alishinda
    kwa kura ngapi na ni wapi Dr Chami alishinda/alishindwa tukiweza kupata hiyo idadi tumuiplicate.

    Vinginevyo tutakuwa tunamtuhumu bure Komu. Itafurahishwa pia kupata udhibitisho kutoka kwenye chama
    kama wanazo speculation zozote
     
  4. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
     
  5. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hamjui kilichoshindaniwa Moshi vijijini, hakukuwa na suala la CHADEMA na CCM, suala lilikuwa jingine tofauti kabisa.
     
  6. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2010
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kama kuna uashahidi Chadema mchukue hatua ipasayo.
     
  7. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Ndugu Mwanamayu angalia bandiko lako vizuri,Habari uliyoandika hapa haina ukweli,ama umeandika kwa bahati mbaya au umeandika kwa makusudi kuwapotosha wasomaji.Aliyegombea Ubunge Moshi Vijijini si Mwanamke.Anthony Calist Komu,ni Mwanaume pia ndiye Mkurugenzi wa Fedha wa Chadema na ndiye aliyegombea Ubunge Moshi Vijijini ,na alishindwa na Dr.Cyril Chami wa CCM.Katika maandiko yako labda umemchanganya Anthony na Anna Maulidah Komu ambaye aligombea Ubunge kwa Tiketi ya Chadema ktk Jimbo la Kigamboni,ambako Mgombea wa CCM Dr.Faustine Ndugulile alishinda.Fanya uhakiki vizuri wa vyanzo vyako vya habari zako kabla ya kutoa shutuma.
     
  8. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tuambie tafadhali
     
  9. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Source yako?

    Evidence? La sivyo hapa si mahali pa majungu!!
     
  10. M

    Mkorintho JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu Kithuku, kumbe nini hicho cha sirini ambacho kiligombewa nasi hatukijui? Tujuze mkulu, tafadhali
     
  11. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #11
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    A good case of political anthropology. Kama kuna anayependa hii fani akienda uchagani atapata data hadi atafurahi mwenyewe.
     
  12. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mbona mimi niko uchagani na sielewi inachoongea? kwa nini usisema?
     
  13. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #13
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Inategemea upande wa uchagani ulikosimama.
     
  14. J

    Jafar JF-Expert Member

    #14
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Baseless
     
  15. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #15
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nilichelewa sana kuanzisha hii thread kwa sababu nilidhani ningeweza kupata data. watu walianza kulalamika kidogo kidogo. sasa hivi ni gumzo kila kona moshi vijijjini kwamba Komu aliuza nguvu za wananchi. mawakala 20 ambao nimeongea nao idadi ya kura waliyonayo inaonesha Komu kuongoza kwa zaidi ya kura 2000. lakini hii siyo sababu ya kusema kwamba alishinda, isipokuwa mawakala hao waliwasiliana na wenzao pia na wengi wanashangaa Chami alipata ushindi vituo gani.

    chadema moshi vijijini watoe edadi ya kura katika kila kituo cha kupigia kura walizopokea kutoka kwa mawakala. kwa kuwa mawakala wanafahamiana na wanatumia simu, itakuwa rahisi kila wakala kuhakiki kama idadi ya kura zilizotolewa na Ofisi ya Chadema ndizo wakala huyo alizituma alizozituma. Hii itasaidia kurudisha imani kwa wananchi ambao sasa wanaamini wamedhulumiwa.

    Hata baba yangu mwenye miaka 70 haamini kama Chami alishinda kwa idadi ya kura
     
  16. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #16
    Nov 15, 2010
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ilshasemwa humu kuna ubaguzi wa grade za uchaga huko kwenu, kuna mchaga wa uru na mchaga mkibosho, ni sawa na kwetu kule ukiwa mpogoro wa ulanga mashariki wewe ndie genuine(mvigoi) na ukiwa magharib unaitwa wa kuchonga (vidabaga)!!!!!!

    Hahahaaaaaaaa kazi ipo acha julius kambarage nyerere apumzike kwa amani maana alijua tanganyika na unguja ndani na nje na maono yalimuonyesha kinachofuatia!!!!!!!!

    Sasa iko haja ya kuwaangalia watu wa makabila tofauti na mikoa wanayotafutia mamlaka za kisiasa ili tujue kama ni genuine huko kwao au wa kuchonga?? Maana hilo liko kagera, mwanza ,musoma,moro, iringa, mby na n.k

    mungu ibariki tanzania
     
  17. Madabwada

    Madabwada JF-Expert Member

    #17
    Nov 15, 2010
    Joined: May 8, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ha ha ha hahh shikambaku FDR, umenikumbusha mbali sana!!
     
  18. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #18
    Nov 15, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,028
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    safi sana, mpashe huyo
     
  19. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #19
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,173
    Likes Received: 1,331
    Trophy Points: 280
    Mkuu hapo kwenye RED, fanya homework yako vzr. Huyo Komu mwanamke aligombea Kigamboni.
     
  20. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #20
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani hili kwa Komu linawezekana kabisa msibishe sana,ila data muhimu sana
     
Loading...