Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kompyuta kukoroma

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Raia Fulani, Jun 8, 2011.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hili tatizo la kopmyuta kuwa kama kuna vitu kwa ndani vinakwaruza ama kukoroma ni nini hasa? nilishasikia sijui ni RAM imechoka vile au nilisikia vibaya? na ufumbuzi wake ili isikorome tena ni nini enyi wataalam
     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Peleka kwa fundi mkuu, inawezekana tatizo ni feni (cooling system).
     
  3. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Inafanya kazi kama kawaida lakini inatoa hizo kelele au ukiwasha inatoa kelele na hai-boot?
     
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kukorma dawa ni Aor Blwing kama kukoroma chanzo chake ni feni

    Otherwise mikoromo mingine chanzo chake inaweza kuwa ni cylinder plate iliyomo ndani ya HDD

    Nadhni ni fan na HDD ndio vifaa vikuu vikuu viwili vinavyofanya rotation na vinaweza kutoa kelele na na si RAM.

    So tafuta mtu mwenye air blower akusaidie
     
  5. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HILO TATIZO LITAKUWA NI FENI (COOLING SYSTEM) AMBALO SOMETIMES VITU HUANGUKIA HUMO AMA KULEGEA NA KUSABABISHA KUGONGANA NA FENI!FUNGUA NDANI NA UCHEKI FENI LIMEKAAJE MKUU.TOA NA MAVUMBI PIA.:smiling:
     
  6. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Asanteni wakuu kwa ushauri. Inafanya kaz kama kawaida sema ndo hivyo inakoroma, ila si kupitiliza. Ni laptop. Tena wakati inakoroma kuna kitaa kimekaa muundo wa betri nacho huwaka kulingana na kukoroma.
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hebu nipe ufafanuzi zaidi hapa kwenye air blower mkuu. Au kama unamfahamu mtu nielekeze hapo
     
  8. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    ni mashine ya kupulizia vumbi ndani ya compyuta.inasaidia sana hiyo.
     
  9. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    poa mkuu. pia naona hapa wakati inakoroma kuna kipicha cha cylinder hapa kwenye keyboard kinablink kuendana na kukoroma kwenyewe
     
  10. SHAROBALO

    SHAROBALO JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 761
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    mh!!
    FANYA SERVICE KAMA SERVICE YA GARI VILE!! Hata gari usipo peleka service utaanza kusikia misauti ya ajabu ajabu

    ok fanya hivi:

    -Ifungue computer yako,
    -tafuta blower! au kama hauna tafuta Brush ya kupakia Rangi
    - toa kila kifaa ndani ya komputa na anza kukifuta vumbi kwa kutumia brush
    -usitumie kitambaa sababu unaweza tingisha vi transistors
    -Mortherboard i brush kama kwa brush
    -toa feni la processor na ulifulize vumbi pia waweza tumia brush
    -Power suply ipurize au igonge gonge chini taratibu usije haribu itatoa vumbi jingi tu
    -ukishaona kila kitu kipo safi rudishia kama mwanzo

    (njia hizi zote ni za kufanya home tena bila kuhitaji mtaalamu,tena bila kutumia mashine ya kupulizia)

    Enjoy bro!!
     
  11. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135

    Kwa maelezo yako ni dhahiri hdd inashida na muda sio mrefu itaharibika (corrupt) cha kufanya backup data zako na tafuta hdd nyingine.... hiyo taa inayowaka inakuonyesha activity ya hdd, kuwaka taa ni sawa ila haitakiwi ingurume
     
  12. mbweleko

    mbweleko Senior Member

    #12
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Inawezekana HDD ina matatizo kulingana na maelezo yako. Kwani computer yako ina muda gani?
    Pia angalia kwenye CD/DVD Drive kama kuna CD,kama ipo itoe then check hiyo noise kama bado ipo.
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    usiogopeee ni rahisi sanaaaaa!! utakuwa umebonyeza kile kitufe cha shati dauni kwa nguvu...Sipiyu inatoa mlio au sikirini imekuwa ya buluuu!!!
     
  14. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwa mara nyingine tena wadau asanteni kwa michango. Nitaifanyia kazi soon
     
Loading...