Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kodi ya mwaka

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ghost, Jun 19, 2011.

  1. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wandugu naomba mwongozo, hii biashara ya kulipa kodi mwaka mzima au nusu ilianzaje?
    Mbona kazini hatulipwi mishahara ya mwaka...
    Mwenye nyumba anataka kodi ya mwaka, mwenye frame ya biashara hivyohivyo, shuleni kwa dogo kadhalika, ila wao kwa installments...
    Sasa jamani itakuasje na kila mwaka kodi hizi zinapanda...
    Niende kitengo gani niweze kuashitaki niweze kulipa kwa mwezi...
    Msaada tafadhali...
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mimi nadhani bei na masharti ya kupanga nyumba vinaenda kwa kufuata mfumo wa soko - nyumba zikiwa pungufu kulinganisha na mahitaji masharti yanakuwa magumu na bei zinakuwa juu; na nyumba zitakapozidi mahitaji masharti yatalegezwa na bei zitashuka.

    Kwa sasa uchache wa nyumba za kupanga unawafaidisha wenye nyumba.
     
  3. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pmwasyoke, nakubaliana nawewe, lakini kwanini tusilipe kwa mwezi?
    Naomba kuuliza kama kuna nchi nyingine inayotumia mpango huu?
     
  4. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    ni sawa lakini sheria ipo inayowalinda wapangaji
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,846
    Trophy Points: 280
    Ingawa kuna suala la sokohuria lakin sidhani kama nchi yetu inafuata hilo kwa 100%, ndo maana kuna vitu kama ewura ambavyo vinapanga bei ya mafuta.
    hivyo hata kwenye hili serikali ikiamua kupanga mfumo wa ulipaji kodi inawezekana pia
     
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Tatizo ni usimamizi wa hizo sheria, na hasa kama wazito pia wataathirika sheria hizo zikisimamiwa sawasawa.
     
  7. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Idadi ya vituo vya mafuta ni ndogo sana ukilinganisha na idadi ya nyumba za kupanga, na bado mafanikio ya EWURA ni haba - Hiyo taasisi itakayosimamia kodi za nyumba kweli itaweza?
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Sielewi kuhusu nchi nyingine - lakini kama nilivyosema kwenye hoja ya msingi, hapo nyumba zitakapokuwa nying kulinganisha na mahitaji, wapangaji watabembelezwa hata kwa kukubaliwa kulipa kila mwezi, na labda hata kulipa baada ya kukaa.
     
  9. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hio ya kulipa baada ya kukaa naona tutasubiri sana
     
Loading...