Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kodi ya Majengo - Nani wanahusika?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mama Joe, Jun 2, 2009.

  1. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Jamani naomba msaada hapa, nimekuwa nikisoma matangazo kuwa Majengo yatalipiwa kodi sasa kupitia TRA na maelezo mengine mengi ya TIN iliykwishatolewa etc.
    Swali nauliza iweje majengo haya ambayo sijui yalipaswa yawe chini ya serikali za mitaa then Local Govt au sana wizara ya Ardhi yakusanyiwe kodi na TRA?
    Nauliza hivi kwasababu ni muda mrefu wananchi tumekuwa tukifuatilia Hati hasa Kinondoni bila sababu zozote za msingi tumezungushwa wee.
    Unakuta tatizo lolote hakuna, unaanzia serikali ya mtaa, unaenda Manispaa wanakwambia lipia kodi unatoa - then unakwama hapo hapo ukipitiliza uende Ardhi wakijaribu kuwasaidia Manispaa wagumu, hivyo wananchi wwanajenga bila hati, building permit wala plani maalumu za barabara yaani mitaa ni utahsi tu wa wakazi wenyewe kwamba hapa tuweke barabara.
    Swali hiyo kodi inayotajwa inanihusu nini mimi mkazi ambae sijawahi kuiona Manispaa yangu mtaani? Au ni ya majengo ya Kisutu na Upanga? labda waishie maeneo waliyoruhusu ardhi wakapima na kuwapa hati lakini vinginevyo itakuwa ngumu - nitjueje kuwa serikali inajua nina nyumba au ni "servant quarter" ya tajiri aliyeziba njia yangu?
    Mapato ndiyo yapo lakini bila kuwa na sensa kamili ya nyumba na hii itawezekana kwa kutupa hati miliki wananchi tutajuaje kuwa haya ndiyo mapato kamili?
    Miaka ya Magufuli tulianza kuona mwanga kwa mbali lakini sasa hivi giza tupu, jamani is this too much to ask:
    "Land title is the owners privilege and not a favour!"
     
  2. B

    Boney E.M. JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2009
    Joined: Jan 22, 2007
    Messages: 425
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana JF swali langu kwa wale wanaofahamu ni kuwa je hawa TRA wanafanya Valuation upya ya nyumba au wanachukua rates zilezile za kodi za majengo kama zamani? Huu ni ulaji tutaona mengi kabla ya Uchaguzi wa 2010.
     
  3. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2016
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Swali hili limekosa majibu?
     
Loading...