Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kodi: Miradiya kikwete

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nyambala, May 31, 2011.

  1. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wakuu JK amewahi kutamka hadharani kwamba ana Ng'ombe 400 na shamba la mananasi ekari kama sikosei 20 (I stand to be corrected on this no.).

    1. Well kwa biashara ya maziwa na hata ng'ombe wa maziwa JK analipa kodi?

    2. Je yale mananasi akiyatoa kule kijijini huwa analipa kodi ya kijiji na baada ya mauzo?

    Wengi wetu jibu la hayo maswali ni rahisi tu, kwamba well who does that? Nani analipa kodi ya kuuza maziwa, miwa au mananasi. Au ndiyo kutaka kumzushia mkulu?

    Sasa twende upande wa pili, je Lipumba analipa kodi na ni kiasi gani? Mangula, Makamba na viongozi woote wa CCM waliotangulia wwalikuwa wanalipa kodi? Katibu mkuu wa TLP au Maalim walikuwa wanalipa kodi? Na kama hapana kwa nini? Na kwa nini hii ya Dr. Slaa iwe ni ishu tena wakati huu?

    I believe TRA is bigger than this hivyo basi wafanye utafiti na watengeneze mfumo mzuuri wa ulipaji kodi. Binafsi nna uhakika wengi wetu tumelipa hiyo PAYE kubwa kuliko JK aliyolipa toka ameanza kazi to date pamoja na kwamba may be tumeanza kazi about 25 yrs toka yeye aanze. Hatujawahi kuwa mawaziri wala maraisi. Je total income to date ni sawa?

    NB: Mods pls msiichanganye hii thread kwanza, at least for a day.
     
  2. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mods ndio akina nani? Na y wasichangie?
     
  3. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Halafu ana kampuni ya mafuta iitwayo AFRO OIL hajai-declare. Hii kampuni ina vituo vya kujazia mafuta karibu nchi nzima. Pia ina meli yake ya kusafirishia mafuta toka uarabuni. Na yeye ni fisadi mkubwa. Kaanzisha kampuni akiwa mjengoni
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Na utitiri wa beach hotels na mapandikizi ya wamiliki
     
  5. Mbwiga_Plus

    Mbwiga_Plus Senior Member

    #5
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    REJEA maandishi WEWE..Hajasema wasichangie
     
  6. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #6
    Jun 1, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,813
    Likes Received: 588
    Trophy Points: 280
    Kodi zote za mapato ya mananasi huwa inalipwa pale pale kijijini kabala ya mzigo kuondoka hii inalipwa na mfanyabiashara anaenunua manansi analipa kodi ya mapato na pia analipa kodi ya kijiji hili Jk huwa analipa na uhakika,hilo la ngombe wa maziwa sina hakika nalo ila sidhani kama atashindwa kulipia...by the way kwann hamuulizi kama hizo biashara alizirithi au kazianza alipokua madarakani?
    Kila kitu JK heee.
     
  7. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu haya mananasi nimeyalima tena just a km from where JK farm is kule Bagamoyo sehemu inaitwa Kiwango. Kwa hiyo utaratibu wa hizi kodi naufahamu kiukweli ukweli. Na suala la kurithi au kutokurithi hiyo miradi ni nje kidogo ya mada hii. Ishu ni je analipa kodi?
     
  8. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Watz bwana.....yaani mara hii mmemsahau fisadi kikwete............siamini km kuna mtz alimchagua ...
     
  9. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    kumbe ana ng'ombe 400 katika miaka mitano, miaka kumi atakuwa na ng'mbe zaid ya 800. huyu ****** kesha kuwa
    mmasai sasa
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,159
    Likes Received: 5,700
    Trophy Points: 280
    wewe ni kiazi kweli, yeye si ndio anaharibu nchi yetu?
     
  11. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,879
    Likes Received: 431
    Trophy Points: 180
    du utajiri = ufisadi
     
  12. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Riz-one naye analipa kodi kiasi gani? biashara zake au za ba....ke?
     
  13. g

    gugu Member

    #13
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2008
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    I think these are cheap stories to entertain kwanini usiulize kodi zote za mapato, PAYE tunazolipa thru our noses zinaenda wapi na how come maisha yanaendelea kuwa magumu, hospitals zetu ndio hivyo tena barabara zetu ndio usiseme sasa what do they do with the money that we have toiled for
     
Loading...