Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kodi kwenye Solar panels & Wind Turbines

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Jul 24, 2009.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa nini tusiondoe kodi on Solar panels na Wind turbines au tuseme chochote kinachosadia kwenye masuala ya alternative energy?

    Tumeweza kufanya hivyo on ma trekta na sioni sababu kwa nini watu waingie gharama za majenereta wakati jua na upepo tunao wakutosha

    Tazama hawa jamaa Abu dhabi wameamua kujenga mji mzima ambo utakuwa eco friendly na utatumia jua na wind energy...ndio tuna ufisadi lakini the least we can do ni serikali iwawezeshe watu kuweka hizi sources za energy na nishafika vijijini nikaona how it changes peoples lives ...sioni sababu ya kununua solar panel ya milioni 5 pale REX wakati wao same pannels wamenuua laki 3 kule China watu wawezeshwe then tuone kama watashindwa
    [​IMG]
    [​IMG]
    http://www.smithgill.com/MasdarHeadquarters.htm

    PROJECT ANIMATION:
    http://www.smithgill.com/Flash/video4.html

    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

    [​IMG]
     
    Last edited: Jul 24, 2009
  2. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Labda tukijiunga na jumuia ya kiislam basi jamaa hao watatupatia misaada ya kujenga kama wao. Wewe unasemaje?
     
  3. H

    Hauxtable JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2009
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 379
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ...Duh!! GT kazi unayo maana naona members humu jamvini wana-connect kila kitu na.......
     
  4. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya yote kayaanzisha mwenyewe GT, anajua anachokifanya na anajaribu kwa kila njia kukifanikisha. Tatizo lake ni kuwa: mpango wake wa kuigeuza Tanzania kuwa nchi ya kiislam ni dead on arrival.
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    GT,
    You get what you pay for. Afadhali ninunue za millioni tano zenye guarantee badala ya laki tatu za Kichina ambazo zinaweza kuzimika baada ya miezi miwili.
     
  6. Komamanga

    Komamanga JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu GT heshima mbele,

    Nimefurahi sana kwahii post maana nafikiri ni changamoto sana hasa kwa huu umeme wetu wa kimulimuli wa TANESCO. Cha msingi tuu ambayo nataka kuweka baya nijuavyo mimi na nimeshawahi kufanya SOLAR PANELS hazina kodi ila sasa sijajua tuu kwa Wind Turbines
     
  7. U

    Umushoshoro Member

    #7
    Jul 24, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 68
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 13

    Kidogo uwe makini kaka.Jamaa kaongea jambo la msingi.

    Huo ni mfano tu kutoka katika vyanzo vyake,wewe unarukia mambo ya kujiunga na Jumuia ya kiislamu.

    Naweza kukuelewa kama utakua na bifu na mtoa hoja.
     
  8. U

    Umushoshoro Member

    #8
    Jul 24, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 68
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 13
    Hapo nimekuelewa..
     
  9. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    GT,

    Nobody in power is commited to the use of alternative energy.I doubt they even seriously understand this as a paradigm shift in the world's economy.

    As far as I am concerned, they are extremely suspicious of anything that gives "power to the people", in this instance literally speaking.

    How else will they get their Dowans cut?
     
  10. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    GT, it is a good proposal. Wenzetu wamarekani wameanza kutafuta umeme mbadala. Tatizo kwetu 'mambo ya ulaji' na 10% na wadau wa sasa wa umeme sijui kama watakakubali kuiachia 'mlo wa simba'.
     
  11. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    mkuu umeshawahi kuweka wewe binafsi ili utupe walau mchanganuo wa gharama zake hasa kwa sasa hivi ni kiasi gani, kwa matumizi ya kawaida ya nyumbani?
     
  12. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    tatizo langu ni kuwa REX wamekuwa so expensive....halafu ukilinganisha n a wind turbine nadhani kumaintain hizi solar ni gharama kubwa wakati turbine moja kwa ajili ya nyumba ni less expensive kumaintain japo ni gharama kiasi wakati wa kununua...lakini ni one off na hakuna longolongo la baadae...something kama hicho hapo juu
     
  13. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe unataka ugomvi na GT? yaani mambo ya kujiunga na jumuia ya kiislam ili Tanzania ipate misaada toka kwa waislam sio ya msingi? Subiri pacha wa GT - kanda2 na Alwatan wakikusikia.
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,537
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Hivi hatuna agency inayoshughulikia renewable energy in the concerned ministry? Kama wapo why we do not see them in action, at least to educate people on the advantage of using renewable energy so that they can capitalize!!!
     
  15. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Mkuu si ajabu wapo busy kuhakikisha majenereta yananunuliwa! si unajua kufa kufaana!
     
  16. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    wapo pale wizara ya nishati...kuna mheshimiwa mmoja anaitwa Engineer Bengiel H. Msofe...mtu mmoja makini sana

    huwezi kuwalaumu hawa kwa sababu hatuna hiyo Alternative Energy Policy kama vile ambavyo rais hana website ya mambo kama haya..hivyo hata kama ipo policy then inabidi mtu a hustle chini kwa chini ndio aipate

    Inasikitisha sana kwa kweli

    Unajua kuna jamaa nadhani zamani walikuwa Sido waliamua kuanzisha smal scale business kutengeneza hiyo mapanga ya wind turbine ndogo ndogo..lakini of course serikali yetu haikutaka kuwaendeleza jamaa wameishia kuzuga tuu mjini

    Wakati huo huo wenzetu (hata sijui kama inafaa kuwaita wenzetu) kule Kenya wao waliamua kuipeleka JUA KALI into another level

    Tazama WEBSITE ya wizara ya NISHATI YA KENYA na ipo policy kuhusu mambo haya:

    Ministry of Energy - Renewable Energy department


    Of course sisi as usual ni Ma JOCKERS na hii inasababishwa na waziri mkuu ambaye pia HANA WEBSITE....TAZAMA HAPA:

    Tanzania National website
     
  17. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2009
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapana, hii inasababiswa na raisi ambaye nchi imemshinda kuongoza. Au kwa vile waziri mkuu sio ..........
     
  18. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280

    mkuu, sahihisho kidogo hapo, waziri mkuu ana website, actually nzuri kuliko ya ikulu and the likes

    hebu angalia HAPA
     
  19. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2009
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha ha Kaizer,

    Unataka kumtetea mkatoliki? huna habari kuwa mabaya yote ya Tanzania yameletwa na wakatoliki (kwa mujibu wa Game Theory na mafundamentalist wenzake hapa jamvini)?
     
  20. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #20
    Jul 24, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Hahahaha, mkuu Mwafrika, actually wakati naquote hiyo post wala sikujua kama ilikuwa ya mkulu GT, I mean nisingetemea mtu mwenye kuonyesha kuwa na info nyingi ivo ashindwe kuijua website ya PM wetu...huko kwenye udini sipo, mi suala la kuweka rekodi sawa tu!
     
Loading...