Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kobe wa ajabu anayepindua gari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ngongo, Jan 13, 2010.

  1. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #1
    Jan 13, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,859
    Likes Received: 3,084
    Trophy Points: 280
    Kobe mkubwa anayekadiriwa kuwa na umri wa miaka zaidi ya 120, (pichani), bado anaendelea kuishi kwenye shamba la kahawa la Kibo na Kikafu, Wilaya ya Hai mkoani Kilimanjaro.
    Kobe huyo anadaiwa kuwa na nguvu kubwa kiasi cha kuweza kuangusha hata baadhi ya vitu likiwemo gari.
    Inadaiwa kwamba kobe huyo amekuwepo katika shamba hilo tangu enzi za ukoloni kabla ya Tanzania haijapata uhuru.
    Meneja wa shamba hilo lenye ukubwa wa ekari 2,054, Jackson Matenge, alisema kobe huyo anajulikana kwa jina la Tony na kwamba hivi karibuni alionyesha uwezo wake baada ya kulipindua lori la tani saba na kusababisha ajali.
    Alisema kobe huyo alikuwa amelala barabarani ambapo lori hilo liliegeshwa mahali alipokuwepo na aliponyanyuka, alilipindua lori hilo lakini hakuna mtu aliyepoteza maisha wala kujeruhiwa.
    Naye Mwenyekiti wa Vyama vya Msingi vya Masama Saawe, Modio na Masama, Roo na Sonu Ngira, Hatibu Mwanga, alisema mwaka 1952 akiwa na umri wa
    miaka minne, walikuwa wakicheza na kobe huyo akiwa mkubwa kama alivyo na kwamba hadi sasa ana miaka 58 lakini bado ana nguvu.
    Alisema wakoloni waliokuwa wanamiliki shamba hilo kabla ya serikali kuyataifisha mwaka 1975, ndio waliomuweka shambani humo ambapo baada ya kuondoka walirudi na kutaka kumnunua kwa zaidi yaSh. milioni 100 lakini wanachama walikataa na kudai kuwa hiyo ni sawa na hirizi ya shamba hilo.
    Alisema wazungu hao walirudi tena na kuomba kuuziwa kobe huyo lakini bado walikataliwa na kwamba idadi kubwa ya wazungu hufika katika shamba hilo kwa ajili ya kumuona kobe huyo na kupiga naye picha.
    Kwa upande wake, Mkuu wa wilaya hiyo, Dk. Norman Sigalla aliutaka uongozi wa shamba hilo kumjengea mazingira mazuri ya kuishi kobe huyo ili aweze kutumika kama sehemu ya utalii kwa watalii wa ndani na nje.
    CHANZO: NIPASHE

    Duh hii kali wanaoishi karibu na hilo shamba tunaomba habari za huyu kobe



    [​IMG]
     

    Attached Files:

    • Kobe.jpg
      Kobe.jpg
      File size:
      29.3 KB
      Views:
      183
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Jan 13, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    haya ni maajabu ya dunia Kobe mwenye uwezo wa kupindua loli ?
     
  3. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #3
    Jan 13, 2010
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    loli??
     
  4. K

    Kabonde JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2010
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Tanzania watu wanaathiriwa sana kutamka matamshi kutokana na asili ya mtu atokapo.Kwa mfano watu watu wa kanda ya ziwa hasa mkoa wa Mara mahali pa l wenyewe wanaweka r.watu wa pwani mahali pa r waweka l,labda First lady anatoka maeneo ya pwani tumsaidie badala ya kumkejeli.




    Hapa umesaidia nini?.
     
  5. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2010
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kobe mwenywe hata urefu wa futi mbili hafiki, je amepinduaje lori la tani saba?
     
  6. Mesh2lover

    Mesh2lover Member

    #6
    Jan 13, 2010
    Joined: Dec 4, 2008
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    loli.... naona anatoka mbeya ... ndagha fijo na LOLI...... hehe heiya..
     
  7. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    Lori limepinduliwa na huyu????? mh!
     
  8. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..Vipi kazi zimekuelemea mama? Ni lori na sio loli...
     
  9. O

    Omumura JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Huyo ni kobe au nyangumi, si bure!
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Jan 13, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Tuwe waangalifu na matamshi imagine election na erection
     
  11. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #11
    Jan 13, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Hilo la umri pengine ni kweli.


    Inapokuja kupindua gari ya tani saba, pengine tunahitaji uthibitisho zaidi.
     
  12. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #12
    Jan 13, 2010
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kuhusu kupindua gari ni maono ya pale kisiwani patmo.
     
  13. KIFARU

    KIFARU Senior Member

    #13
    Jan 13, 2010
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 172
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu, kupindua gari?? kama ni mboga ya kwenye bakuli imetiwa chumvi mfuko mzima atii,
     
  14. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #14
    Jan 13, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,859
    Likes Received: 3,084
    Trophy Points: 280

    Heshima kwako SMU,

    Kwanza nakushukuru kwa kujaribu kutulea data zaidi kuhusiana na umri anaoweza kuishi kobe.

    Kuhusu kupindua lori tani saba nadhani pia inawezakana,kama ukisoma habari yenyewe kwa umakini utabaini gari lilipinduliwa kwasababu lilikuwa limeengeshwa sehemu kobe aliyokuwa amepumzika/kalala.Kobe anapokuwa amelala anaingiza kichwa na miguu ndani ya gamba lake anapoamka anatoa kichwa na miguu ili aweze kutembea kitendo cha kuanza kutembea lazima kitaongeza urefu na kama kuna kitu juu yake [Lori] lazima litanyanyuliwa.
    Nikiri kwamba hata mimi nilipoiona hii story kwa mara ya kwanza akili yangu iligoma kukubaliana hili jambo linawezekana lakini baada ya kutafari sana nikagundua ni kitu kinachowezekana.
     
  15. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #15
    Jan 13, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    yes.....vipi clup, ukisema crup?
     
  16. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #16
    Jan 13, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Here we go again. Both words above are non-existent. You probably meant "clap" and "crap"?
     
  17. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #17
    Jan 13, 2010
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hivi kweli ana nguvu kiasi cha kupindua kilo elfu saba?
    Je mifupa yake ni calcium au chuma cha pua?
     
Loading...