Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Know something about (Allergies)

Discussion in 'JF Doctor' started by njiwa, Jul 4, 2011.

  1. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Interesting .. we doctors tunakutana na hii kitu kila siku... leo hii nataka ku share na ninyi something about the so called ALLERGIES .....

    what is it..?!

    Simply naweza nikasema an allergy ni reaction ya mwili to substances that are generally not harmful.... For those who had little medical knowledge we might define an allergy as an exaggerated immune response.

    Nini kinasababisha Allergy .?

    Kwanza ujue allergy ni common (usitaharuki sababu ati una allergy) Genitics au environment factors play role. The immune system (niliwahi sikia redioni wasema kwa kiswahili ni Askari mwili ) normally protects the body against harmful substances, such as bacteria and viruses. It also reacts to foreign substances called allergens (allergen kama jina lake lilivyo ni kitu chochote chenye kukusababishia allergy kikiingia ndani ya mwili immune system ina detect hiki kitu as a foreign object , invader, trans-parser na kuanza kukishambulia ) Jua kwamba Allergens are generally harmless and in most people do not cause a problem. Mfano mimi hapa nina allergy na samaki wekundu its genitic in my family tukila samaki wekundu ngozi inatoka mabaka kama mapunye flani.. yanapotea baada ya wiki kadhaa..

    Any person with allergies, the immune response is oversensitive. When it recognizes an allergen, it releases chemicals such as histamines. which fight off the allergen.

    Hii vita kati ya immune system na allergens ikisaidiwa na histamine huwa inaleta matokeo mabaya ... mfano -

    -kuwashwa na ngozi (itching)

    - kuvimba (swollen)

    -mucus production ( inaweza ikawa kwa njia ya mafua kamasi nyembamba au kwa njia yeyote)

    - muscle spasm

    - hives (sijui kiswahili chake but zatokea kama vijipele kwenye ngozi vyekundu vyawasha sometimes)

    - rashes

    P.S .. symptos inategemea mtu na mtu zipo nyingi ila hizo hapo juu ni common

    Sometimes Allergic Reaction can be caused by -

    - Insect bite

    - jewelry

    - cosmetics

    - spices

    - dust

    - paka, mbwa na wanyama wengine tunaowafuga

    kuna watu wengine wana allergy to hot na cold temperatures, sunlight, Allergies may make certain medical conditions such as sinus problems, eczema and asthma .

    Symptoms (Dalili)

    - Breathing problems
    - Burning, tearing, or itchy eyes
    - Conjunctivitis (red, swollen eyes) >> kule kwetu kuna baadi ya mikoa wanawakamata uchawi watu wenye huu ugonjwa wakisingizia ni wanga
    - Coughing
    - Diarrhea
    - Headache
    - Hives
    - Itching of the nose, mouth, throat, skin, or any other area
    - Runny nose
    - Skin rashes
    - Stomach cramps
    - Vomiting
    - Wheezing

    >> Skin testing is the most common method of allergy testing. One type of skin testing is the prick test. hii test involves placing a small amount of the suspected allergy-causing substances on the skin, and then slightly pricking the area so the substance moves under the skin. The skin is closely watched for signs of a reaction, which include swelling and redness.

    Zipo Test Nyingi za Allergy ukienda hospitali iam sure dactari atakupa options .

    Treatment

    Niliwahi kupigiwa simu toka tanzania na ndugu yangu alikuwa na Allergy na Dawa flani bahati mbaya dactari wake alikuwa bado anaendelea kumpa mwishoe akapata savere allergy , nikamwambia aende dispaensary for epinephrine.

    Epinephrine can be life saving when immediately given inatumika sana na watu wenye Asthma inasaidia kufungua air passages and makes breathing easier. This drug can be used in so many other ways " u should seek a Doctors Advice for this)

    Ila the Best treatmeant For Allaergy ni kuachana na kitu kinachokusababishia allergy / kama ni vumbi jitahidi ukae mbali nna vumbi, kama ni chakula jitahidi usile aina hiyo ya chakula, kama ni kinywaji jitahidi isinywe hicho kinywaji. Kama ni dawa mwambie dactari wako una allergy na dawa flani kabla hajaanza kukutibu.

    Zipo Dawa nyingi za allergies zinapatikana OTC mfano
    ANTIHISTAMINES ,CORTICOSTEROIDS, DECONGESTANTS ..... ETCL


    AFYA NI JIKUMU LAKO WEWE MWENYWE

    Peace out!


     
  2. Jomse

    Jomse JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante kwa shule nzuri .
     
  3. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Ukweli kutoka Moyoni; Nieipenda hii!
    Unaiwa nani tena?...NJIWA...Thanx njiwa (kaka/dada)!
     
  4. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    shukran!.. ni kaka
     
  5. s

    shosti JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    ubarikiwe mkuu
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Ahsante dokta njiwa.
     
  7. N

    Nalonga Senior Member

    #7
    Jul 4, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Thanks much bro.
     
  8. The wan

    The wan Member

    #8
    Jul 5, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    shukraan kwel kwel,mdogo wangu anapata shida.I hve a starting point
     
  9. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,953
    Likes Received: 2,394
    Trophy Points: 280
    shukrani mkuu. Alafu 'wajinga' wanasema jf haina maana!
     
  10. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante sana njiwa,
    nazidi kuamini kuwa binadamu wanaojitambua na kujua thamani ya uhai wao,
    utawatambua kwa maneno na matendo yao,
    asante sana.......
     
  11. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280

    wapo wachache wenye kuharibu JF, but tutafika tu..
     
  12. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    thanks mkuu yani mwanangu anasumbuliwa kweli ss cjajua ni k2gani
     
Loading...