Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kizungumkuti Cha Lugha ya Kiingeteza; Bunge limenikumbusha mbali leo!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Elisha Ray, Apr 17, 2012.

  1. Elisha Ray

    Elisha Ray JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Nimecheka sana leo nilipokuwa naangalia uchaguzi wa wabunge wa bunge la Afrika Mashariki. Nikakumbuka kipindi kile college/university wakati wa presentation ilikuwa ni vituko vitupu!! Wabunge 'to be' walikuwa wanajieleza na kuomba kura kwa lugha ya kiingereza basi kuna walokuwa wanatafuta maneno, etc but kuna mama mmoja wa CUF toka Mbeya alitoa mpya, yeye alikuwa anaongea English sijui ni ya wapi ile akashindwa kuendelea ikabidi aseme ana-withdraw jina lake dah!!
     
  2. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sana mkuu! Seminar rooms za pale ARA, ARB, ARC na ARD zilikuwa na vituko sana!
     
  3. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    pale blt au nlt
     
  4. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sawa mkuu ni lugha ya tatu kwa watanzania wengi now tusiwalaumu walimu kuwa hawajui but hata viongozi wetu
     
  5. AirTanzania

    AirTanzania JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 907
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Wee unauzungumzia Bunge tu? Mbona husangai Mkuu wao wa Magogoni anavyo Manufacturing Teachers Tanzania. Kuanzaia Mpangaji wa Magogoni mpaka Wabunge ni Vilaza. Nchi ipo ipo tu haina direction.
     
  6. Elisha Ray

    Elisha Ray JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Ni kweli tusiwalaumu ila kwa kweli ukiachia lugha kuna waliokuwa wanababaika (kwa woga I think) sasa ukichanganya na lugha basi nikakumbuka enzi zileee ambazo ukijifanya mgonjwa unafeli au unakatwa marks yani lazima u-show up then ukawe kituko!
     
  7. Elisha Ray

    Elisha Ray JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Hahahaaaa nimekupata....
     
  8. ijoz

    ijoz JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    mi kuna mmoja nilimsikia anasema "thank u madam chairman"
    yule akipata ipo cku tutamsikia akisema "yesterday I wented"
     
  9. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,193
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Siwezi kujisikia vibaya; nisipoongea kiingereza sawa sawa.
     
  10. p

    pinye Member

    #10
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Our MPs with broken english:..it was a disgrace to watch them today..even a secondary student could express himself better
     
  11. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #11
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,193
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Kweli,hata wale wa shule za kata? Kwa hili sikubaliani na wewe.
     
  12. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #12
    Apr 17, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,973
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Tatizo nililoliona sio wao kushindwa kuongea Kiingereza vizuri, ila kazi ambayo walikuwa wanaiomba inahitaji uwezo wa kumudu hiyo lugha. Shida ingekuwa hivyohiyo kwa kama wangeongea Kiswahili kibovu kwa kuombea kazi ambayo inahitaji ujuzi mzuri wa Kiswahili.

    Nilishaandika tena humu jamvini kuwa ujuzi wetu wa lugha umepungua sana, hasa pale unapokuta mtu anachanganya Kiswahili na Kiingereza. Hata hivyo ukimuambia aongee lugha mojawapo kati ya hizo, hawezi kuongea vizuri. Tatizo hili lipo kuanzia viongozi wetu hadi wanafunzi wa shule na jamii kwa ujumla. Nilieleza pia kuwa, mojawapo ya sababu ambazo zinafanya ujuzi wa matumizi ya lugha kuwa duni, ni kushuka kwa kiwango cha elimu ambapo lugha hazifundishwi vizuri. Sababu nyingine ni kwa serikali yetu kutokuwa na nia/sera ambayo inathibiti matumizi ya lugha sahihi.
     
  13. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #13
    Apr 17, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Tatizo letu wa-TZ,ni kukumbatia vya wenzetu na kuviona bora..

    Yaani kama ni kucheka ningeweza kucheka lakini si kumdharau aliyechapia lugha ambayo asili yake hasa ni watu wenye ngozi, ama walioumbwa na ngozi nyeupe..

    Mtu anacomment eti,"a disgrace"... Wabongo bana!

    Mwingine anacomment kuwa viongozi ni vilaza,kigezo kimojawapo ni kutoweza kujieleza kwa Kiingereza kwa ufasaha.. Watu bana!

    Nendeni radio za FM,huko mtakuta waongeaji wa Kiingereza wengi tu na hawana certificate nyingine yeyote ya maana... Na hata hesabu ya Simultaneous Equation hawajui!
     
  14. ijoz

    ijoz JF-Expert Member

    #14
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    challenge is the better practice 2 reach the gentleman stage, So 2sichekane.After row learning is the continous process.
     
  15. S

    Skype JF-Expert Member

    #15
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Did you mean "after all" ?
     
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Yes, I saw them today speaking very much english broken blah blah..........................LOL
     
  17. mjombo's

    mjombo's JF-Expert Member

    #17
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 495
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wanakuwaga wakali sana kwa walimu wetu kumbe nao hakuna ki2
     
  18. katwe

    katwe Member

    #18
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahahahahh. Wabongo weng kingresa ni msala!
     
  19. C

    C programming JF-Expert Member

    #19
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    siamini nilichookiona......nilikuwa nikiskia mtu ana elimu ya degree,masters,diploma na phd nikawa ninajua maekamilika lugha zote kumbe hata kiingereza chao ni cha kawaida
     
  20. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Skype na wewe kwa uchokozi!!....hahahahaaa
     
Loading...