Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kizazi kijacho ni damu ya Mchina na Mswahili.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kashaija, Dec 17, 2009.

  1. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #1
    Dec 17, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wana JF,

    Kwa siku kadhaa sasa, nimekuwa najaribu kufanya utafiti wa kile nilichowahi kuelezwa na rafiki yangu mmoja kwamba Wachina waliozagaa hapa Bongo (na pengine mikoa mingine) wameanza kuzaa na dada zetu.

    Kutokana na uchunguzi wangu wa takriban mwezi mzima, nimegundua kwamba ni kweli, maeneo ya Temeke kwa Sokota nimebahatika kuona dada zetu wawili ambao ni majirani wakiwa na vitoto vidogo vya kati ya miaka 2 na 3 vyenye mchanganyiko wa damu (Kichina na Kibongo).

    Nilijaribu kumdadisi rafiki yangu ambaye ni fundi wa garage ambako kimsingi nilikuwa nimepeleka gari kwa matengenezo. Akaniambia kama ifuatavyo "Ahaa, unashangaa nini, mbona wako wengi waliozaa na Wachina katika maeneo haya, si unajua Wachina waliokuwa wanajenga uwanja mpya walijichanganya/wanajichanganya sana na dada zetu? Haya ndiyo matokeo"

    Sasa nataka nieleweke wazi, lengo langu hapa siyo kuingilia mapenzi na maamuzi ya watu wawili (Mchina na Mswahili), ila ninachokiona ni kwamba tunaanza kuharibu mbegu yetu kwa kuanza kuzaa watu wafupi. Na kwa mtazamo wangu hili swala linaweza kuwa ni kubwa zaidi hasa kwa kuzingatia kwamba wimbi la Wachina kuingia nchini limekuwa ni kubwa sana.

    Je tufanye nini?
     
  2. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #2
    Dec 17, 2009
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    shida sio kupata mbegu fupi maana baadhi ya watafiti wanasema matokeo ya ufupi ni kutokupata maziwa ya mama na tabia ya kutokunywa maziwa fresh kama ya mbuzi na ng'ombe.

    sasa wachina inasemekana ni moja ya watu ambao hawakuwa na utamaduni wa kunywa maziwa hayo fresh na ukichunguza sana watu wengi ambao asili yako sio wafugaji na hawana tabia ya kunywa maziwa sana ni wafupi ila watu wale ambao ni wafugaji na wanapenda sana kunywa maziwa fresh wengi wao wanakuwa ni warefu. kama wanyaru, waganda, wamasai, n.k

    ndio maana kama ni kweli niliwahi kusikia kuwa wachina wameanza kampeni ya kunywa maziwa (sina source) ili angalau kizazi kijacho kuwa na wachina warefu.

    Pengine labda tatizo ninaloliona mimi kama hao watoto wamezaliwa na hao wachina je watawajua wazazi wao, na hao akina baba wako responsible kuwahudumia tusije kuwa tunaongeza namba ya watoto wa barabani wasio na future then ndo wanakuja kuwa majambazi ya baadaye. ni mtizamo tu.
     
  3. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #3
    Dec 17, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    This is some Nazism shyt.

    Waafrika tumewapigia kelele sana makaburu kwa sheria za kibaguzi, Wtanzania tunawasema wahindi kwamba hawataki kujichanganya nasi.

    Wanakuja Wachina moto chini wanajichanganya kama hawana akili nzuri, tunaanza kelele kwa nini wanajichanganya.

    Kila kitu tabu tu.Hivi na ndugu zetu wanaokwenda nchi za watu na kujichanganya na watu wao wakibaguliwa on the basis of race tutajisikiaje? Si tutabeba mabango na kusema hawa watu wabaguzi?

    Mbona tunakuwa rahisi kuwa wabaguzi sisis wenyewe?
     
  4. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kashaija mwanafalsafa mmoja mashuhuri alisema " many complain about their looks but none of their brains."

    Cha msingi hapa ni kuwa dada zetu wana haki kama ambavyo wanaume walivyo na haki ya kuzaa na wanawake wa mataifa mengine. Pili ufupi, urefu, weupe,weusi nk sio tija. Kuna ubaya gani watoto wetu wakiwa wafupi lakini akili wanazo.

    Ona sasa, kinachotusumbua Tanzania pamoja na maumbile na sura nzuri tulizonazo hatuna akili ya kukabiliana na matatizo yanayoyotuzunguka, tunatupa takataka ovyo, tunajisaidia kila mahali, hatuna civility na tolerance, hatujui hata kinachotuzunguka.

    Kama unaipenda nchi yako omba tuwe na akili na vizazi vyetu viwe na akili.
     
  5. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 756
    Trophy Points: 280
    Kaka mimi mbona mfupi tayari, ina maana nilishaharibika kwa mtazamo wako?

    Dada wa kichina nao wanakubali kuolewa na waafrika? je kama wakiolewa na wamasai au watu warefu lazima mbegu itakuwa fupi tu??


    achana na haya mambo ,acha watu wafurahie maisha, GLOBALISATION HIYO!
     
  6. D

    Darwin JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    [​IMG]


    Hata Naomi Campbell ana damu 1/8 ya uchina
     
  7. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2009
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    si muda mrefu mbegu ya kiswahili itakuwa historia,ukienda Ambiance hapo ndio utaona wachina wanavyopandikiza mbegu kwa dada zetu,hao wachina ni maarufu kwa kuwaacha solemba dada zetu na kupotela kwao,wengi wa hao dada hata ukiwauliza hao waliowapanda wanashindwa hata kujua huko china wako wapi
     
  8. D

    Darwin JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    [​IMG]

    Au kama huyu half black half chinese
     
  9. D

    Darwin JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nenda Russia utakuta machotara kibao waliotelekezwa na baba zao waliokwenda kusoma kule halafu nakuwaacha watoto wao
     
  10. D

    Darwin JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    [​IMG]

    Kimora Lee Simmons
     
  11. _ BABA _

    _ BABA _ JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2009
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .............
    Asante sana mkuu kwa kuliona hilo Tz watu hawaeleweki wanataka na hawataki nini......mie na demu wangu wakizungu hapa Europe twaishi safiiiii ,mtaani,home kwao,wazazi wake,ndugu jamaaa marafiki hadi najisahau kama nipo ugenini..........popote pale twapeana hamna kunyimana...lol..
    ......acha wachina wazae kwani pana tatizo gani tena tunatengeneza specie nzuri sana na yenye akili kwa manufaa ya taifa badaaye....si unajua wachina wanavojua kuhustle?
    ...NOTE: RACISM HAS NO ROOM IN THIS GENERATION.....
    .....ALWAYS SAY NO 2RACISM.
     
  12. D

    Darwin JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Tutawapata wakina
    TYSON BECKFORD

    NeYo

    Bila kumsahau mrembo Amerie

    [​IMG]
     
  13. D

    Darwin JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    [​IMG]

    Wentworth Miller (Prison Break; mariah carey's "we belong together" mv)
    father is of African-American, Jamaican, German, English, Jewish, and Cherokee Native American Indian ancestry,and his mother is of Russian, French, Dutch, Lebanese and Syrian descent.
     
  14. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    [​IMG]


    [​IMG]

    Xavier Naidoo, German Gospel/political raper. Ana damu ya South Africa, India, Uk.....
     
  15. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    [​IMG]

    The wife of Mark Obama Ndesandjo.
     
  16. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #16
    Dec 18, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    mchwa na nguchiro
     
  17. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    acheni wachina wazae na dada wa kitanzania kwani wakirudi kwao sheria inamruhusu kuza moto mmoja tu! pia ukienda china ni 'marufuku' kwa raia wao kuzaa na species zingine...imekaa kama vile wanafungwa na sheria za nchi yao eti wasiharibu damu yao.... walinde kizazi...wanaozaa na raia wa nchi zingine wengi wao hawaishi nchini china...
     
  18. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #18
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...Mimi mwenyewe nagonga mzigo wa kichina na kama mambo yatakuwa mswano April 2010 atanitolea ka-baby boy...Maisha matamu hakuna kokolo wala nini. Mpo??
     
  19. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #19
    Dec 18, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Kamanda wachina, wazungu, waafrika sio species tofauti.
     
  20. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #20
    Dec 18, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Eti nini? Mbegu? Acheni utani jamani.
     
Loading...