Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kizazi cha sasa na matumizi ya lugha

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Ngomo, Feb 4, 2011.

  1. Ngomo

    Ngomo Senior Member

    #1
    Feb 4, 2011
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 193
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    maisha ya kizazi cha sasa yapo hatarini kupoteza lugha tunazo zitumia. Ukiangalia kwa makini vijana wa sasa hawafahamu kuongea kwa ufasaha kiswahili, kiingereza, na hata lugha zetu za asili hawazijui. Na mbaya zaidi hata wabunge bungeni wamekuwa wakifanya makosa yale yale ya kuchanganya kiswahili na kiiengereza. Ukienda vijijini hata lugha zetu za asili hazitiliwi mkazo tena. Napendekeza kuwepo na sheria inayo kataza matumizi ya lugha mbili kwa wakati mmoja.
     
  2. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kama ni hvyo ungeanza na nyerere ambae alikuwa ana2mia kiswahil na kizaanaki au kingeleza na kizaanak. Japo alianzisha yeye kiswahil na kukataza 2c2mie lugha mbil. Hapo kaka itakuwa ngumu mbaya zaid umeita kizaz kipya mana kinamseto mama mmasai wakat baba msukuma kwann acongee lugha mbili mtoto wao. Hii itakuwa ngumu na sasa 2naelekea kwny east africa hvyo makabila yatakuwa co tena 120 Na lugha tena co 120 bali ni zaid na wala haitokuwa lugha mbil hapo itakuwa zaid ya mbil katka ma2mizi. So kaka mm ninaomba uzoee 2uu ni hayo 2uu
     
  3. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2011
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wote hapo juu ni wachafuzi wa lugha!
     
  4. b

    bakarikazinja Senior Member

    #4
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    rejea athari za sayansi na technolojia zina vyoweza kuathiri kiswahili katika ukuaji wake hata hivyo kwa upande mwingine na weza sema pia kiswahili kimeweza kujiongezea misamiati kupitia hizo lugha nyingine
     
  5. b

    bakarikazinja Senior Member

    #5
    Feb 5, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kabla sija endelea naomba niulize ngomo upo kidato cha ngapi au una elimu gani?
     
  6. Ngomo

    Ngomo Senior Member

    #6
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 193
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    nimesoma vidato vyote
     
Loading...