Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiwanda cha spirit kifaru kuuangamiza mlima kilimanjaro

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by matubara, Sep 30, 2012.

  1. m

    matubara JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wapendwa Watanzania, hivi karibuni kimefunguliwa kiwanda cha kutengeneza spiriti katika eneo la Kifaru,Mwanga Kilimanjaro.Kwa wanaopita na mabasi kutoka Dar kwenda Arusha nadhani mnakumbuka harufu kali inayotoka kiwandani hapo. Mojawapo ya nishati wanayotumia kwenye ma boiler yao ni magogo mabichi! Wananunua kwa bei nzuri sana ili mradi magogo hayo yawe mabichi na hasa yale yanayotoa utomvu! Hivi sasa wafanyabiashara wenye malori maeneo mbalimbali mkoani hapa hasa wilayani Rombo na Moshi Vijijini wanaouzunguka Mlima wanasaka magogo mabichi kwa hali na mali na kwenda kuyauza kiwandani hapo!
     
  2. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Halafu unakuta ni kiwanda ya waziri wa maliasili na utalii!

    Huyu MUNGU tunayemlilia kila leo iko siku atajibu maombi yetu!
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Ndio tatizo la kutokufanya environmental impacts assessment. Ni lazima mwenye kiwanda aweke bayana source ya raw materials, na sustainability ya supply.
    You can post this kwenye website ya nemc ili waweze kuingilia kati.
     
  4. babalao 2

    babalao 2 JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 3,003
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kile kiwanda ni mali ya watengenezaji wa konyagi tunajua wamiliki ni pamoja na serikali.
     
  5. m

    matubara JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Dunia yote inaona JF. Hapa nadhani NEMC wameshaona tusubiri.
     
  6. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ach kulalamika wewe Kilimanjaro Biochem LTD sio ya Serikali inamilikiwa na Banco Products ya India na wanatengenza Ethanol na vile vile wanatoa ajira kibao kwa hiyo kama una utalaamu wa Chemistry na mambo ya Microbiology kachukue kazi,kuna mshikaji kachukua kazi kama Mwanakemia atakuwa anakula $ 8000kwa mwezi!
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Huu mlima ndio tunaambiwa tuupigia kura za maajabu ya dunia?

    Hali ya hewa kuzunguka Mlima Kilimanjaro imebadilika sana, kama kiwanda kinatumia magogo - tena mabichi basi hapo ndio mwisho wa huo mlima.
     
  8. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Itakuwa kichekesho sana kama walipewa leseni baada ya environment impact assessment wakati wamesema boilers zao zitatumia wood badala ya HFO au waste za viwanda vya miwa kuzalishia nishati inayohitajika kwa ajiri ya matumizi ya hicho kiwanda.
     
  9. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #9
    Dec 9, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 537
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Leo nimekatiza.....hii kitu inatiririsha maji meusi sana kwenye vijito ambavyo vinatokea upande wa juu yake kutoka milimani,sijui kama maji haya meusi ni salama,maana hivi vijito vyote vinakusanyika na kukutana mbeleni upande wa chini na kupeleka maji mpaka bwawa la Nyumba ya Mungu........
     
  10. A

    August JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,678
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    nemc watatuma ujumbe, pia waziri wa mazingira , pamoja na waziri wa bia na viwanda Alhaji Dr Kigoda, kwani Alah hapendi uharibifu
     
  11. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #11
    Dec 9, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Ishu sio kutoa Ajira, wewe ni wawapi? Kwahiyo waharibu Mazingira kisa wanatoa ajira? Halafu kwenye mshahara hapo unatudanganya
     
  12. A

    Auto Member

    #12
    Dec 9, 2012
    Joined: Nov 7, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    iyoarufu inayotoka hapo mahali khaaa!
     
  13. A

    Auto Member

    #13
    Dec 9, 2012
    Joined: Nov 7, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Iyo arufu inayotoka hapo mahali khaaa!Mzoga nyuma,ivi wanafanyaje kazi pale?
     
  14. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mmoja wa wakuu wa NEMC ana hisa ya asilimia 28 kiwandani hapo. So sijui kama atakubali lala na njaa kwa kelele zetu...!!
    Nawasilisha.....
     
  15. l

    lukme Senior Member

    #15
    Dec 9, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 191
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    yaani tunajiangamiza wenyewe. jamani sirikali si iangalie hili?
     
  16. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #16
    Dec 9, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,231
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Mtaje huyo
     
  17. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #17
    Dec 10, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mhh, mhindi akulipe zaidi ya mill 12 kwa mwezi????

    atakuwa sio mhindi huyu au umekosea ulimaanisha mia 8 labda
     
  18. m

    meidimu sirkon JF-Expert Member

    #18
    Dec 10, 2012
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafikiri somo la mazingara hulijui sana unachojua ni ajira:Kumbuka ndg kuwa mazingira hainunulia bali hutunzwa nayo ikutunze Watu wengi wanaharibu mazingira kwa kilio cha riziki ya kila siku matokeo yake sasa njaa kila kunapokucha au mafuriko kwa wanaokaa bondeni au mlimani usiseme tambarare:
     
  19. m

    meidimu sirkon JF-Expert Member

    #19
    Dec 10, 2012
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ethanol ni chanzo cha nishati na shangaa kusikia tena wanasaka magogo kwa ajili kuchemshia molases ya miwa
     
  20. waubani

    waubani JF-Expert Member

    #20
    Dec 10, 2012
    Joined: Nov 21, 2012
    Messages: 484
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ni upepo tuu utapita!
     
Loading...