Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kivuko cha mto Kilombero na ahadi za serikali

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JoJiPoJi, Aug 9, 2009.

  1. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    wana JF jana nimepata bahati ya kutembelea mjini ifakara, nikaona nisiishie hapo nikafika hadi mtoni kilombero ambapo ni mpaka wa kilombero na ulanga, ila kwa kweli hali ya kivuko sio nzuri sana, ukiangalia hiki kivuko Mv Kilombero II hata kama hakina mtu kinaonyesha dalili ya kuzama, nimewaletea picha hizo hapo wadau mjionee

    [​IMG]

    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. B

    Bao3 JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2009
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 318
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Loh! kinafanya kazi kweli? Mbona picha ya pili naona kama kimekua dumped.? Hivi nauli ya kuvuka kwa kivuko hiki siku hizi bei gani?
     
  3. M

    Magezi JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Asante kwa kutuonyesha hali halisi. Kawambwa jamani, tena Mechanical Engineer unakubali kuweka rehani maisha ya watu namna hiyo?? Hicho ndo kivuko tuliambiwa kimegharimu milioni 600? Hapo lazima kuna rushwa tu?? mbona huo mto daraja linaweza kujengwa? tena kwa pesa zetu wenyewe? Serilaki ya CCM humna priorities? au mnadhani nchi inaendelea kwa nyinyi mawaziri na wabunge kuwa na magari ya kifahari?
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kikwete akimnadi Selina Kombani 2005 ilikuwa ni moja za ahadi kujenga daraja pale, na hata kwenye ziara ya 2008 JK alisema kuwa uhakiki na upembuzi yakinifu wa kujenga daraja kwenye mto Kilombero unaounganika Wilaya ya Kilombero na Ulanga umeishafanyika. Naona 2010 iko ukingoni sijui atakuja na hadithi gani tena Muungwana na CCM, usanii tu Big tyme!
     
  5. Mlango wa gunia

    Mlango wa gunia Senior Member

    #5
    Aug 9, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 124
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kivuko Made in china
     
  6. P

    Papa Sam Senior Member

    #6
    Aug 9, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nilisoma Kwiro, nilipata kuwa abiria kwenye vivuko vya mto huo, ukweli ni kua moja ya agenda muhimu ya wakazi hasa wa Ulanga mashariki au magharibi tangu enzi za marehemu Itatiro, ni kuwekwa daraja katika mto huo......miaka ya tisini kulikua na agenda ya umeme, wakadanya sana watu, sasa ahadi ni ujenzi wa daraja, bahati mbaya wakazi wengi wa wilaya ya ulanga wanadanganyika kirahisi, atawapa kura watawala wa hovyo ambao hawatimizi ahadi zao.
    Asante kwa picha hizo....kifupi ni kielelezo cha watawala wasiojali.
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    tena JK alisema katika ilani ya CCM ni kujenga daraja mto kilombero..we are almost 17 months to go kufikia uchaguzi na sijui kama hilo litawezekana.Lakini mwenyewe kasema juzi kuwa ahadi zote zitatekelezeka...
     
  8. K

    Kibongoto JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2009
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Subira haina neno ila tusubiri hadi lini? Nilifanya biashara ya rubi kule maeneo ya Epanko hadi Lukandi. Hali ni ya ovyo ovyo tu!
     
  9. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    ndugu yangu hayo ndio majibu ya
    :confused:hovyo hovyo
     
  10. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna mambo ambayo kuyachezea ni kucheza na uhai wa watu.Mahali hapa yaani mto Kilombero wamekufa watu wengi kwa ajili ya pantoon hii.Mtakumbuka mwaka 2000 Fredirick Sumaye akiwa Waziri Mkuu alienda pale kuzindua pantoni baada ya iliyokuwepo kuuwa watu wengi tu,Alisema ufumbuzi wa wa pale ni daraja.Akaja JK AKATUAMBIA UPEMBUZI YAKINIFU UMEKWISHA FANYA ni michoro na kupata wafadhili.Najua awamu hii ikipita basi ajaye atakuja na vimbwanga vyake pia.Safari hii atasema tutaweka helicopta ya kuwavusha wananchi.Poleni watu wa Kilombero na Mahenge.Kwani,Itatiro alipewa kazi ikamshinda,akaja Ngasongwa naye akababaishia ,Walau Celina Kombani amejitahidi kulisukuma hili lakini ndo hivyo tena halisogeiiii CCM kura watachukua daraja wala kivuko itabakia kuwa ndoto ya alasiri tu.
     
  11. B

    Bao3 JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2009
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 318
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tuweke CCM HQ Ifakara na wafanyakazi wao wote waishi upande wa Ulanga ndipo utakapoona kwamba Daraja la pale ni so cheap, na ujenzi wake utaenda chap chap!
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Ujenzi wa daraja Mto Kilombero kuanza Oktoba
    Na Samuel Msuya,Morogoro

    UJENZI wa daraja la Mto Kilombero linalounganisha Wilaya za Ulanga na Kilombero, mkoani Morogoro, utaanza mara baada ya kampuni inayofanya usanifu, kukamilisha kazi yake Oktoba mwaka huu.

    Akizungumza na waandishi wa habari mjini hapa jana, Meneja wa Wakala wa Barabara (Tanroads) mkoani Morogoro,Charles Madinda alisema kazi za usanifu wa daraja hilo, inafanywa kwa ushirikiano wa Kampuni ya Nimeta ya Dar es Salaam na Kampuni ya Howard Humphrey ya Kenya.

    Kwa mujibu wa Madinda kazi hiyo iko katika hatua ya mwisho na inatarajiwa kuwa ifikapo Oktoba, itakuwa imekamilika .

    Alisema ya kusanifu daraja hiyo, itagharimu kiasi cha Sh300 milioni na kwamba kazi hiyo ndiyo itakayobainisha gharama za mradi huo.

    Meneja huyo alisema pamoja na kuweka nguvu katika ujenzi wa daraja hilo, serikali pia mbioni kufungua barabara inayounganisha Mkoa wa Morogoro na Ruvuma, kupitia Lupilo,Malinyi hadi kijiji cha Kitunda, wilayani Namtumbo.

    Meneja huyo alisema tayari Tanroads imeshakamilisha ujenzi wa daraja la Mto Fuluwa wakati ikiendelea na ujenzi wa daraja la Mto Mwatisi, ikiwa ni sehemu ya mkakati huo.

    Alisema hatua pia zimechukuliwa kusafisha barabara kutoka Kilosa kwa Mpepo hadi Londo mpakani mwa Morogoro na Ruvuma.

    Kukamilika kwa daraja la Mto Kilombero kwa kiasi kikubwa, kutawaondolea adha ya usafiri wananchi wa Wilaya ya Kilombero na Ulanga, ambao kwa miaka mingi sasa, wamekuwa wakitumia vivuko visivyokuwa vya uhakika kuvuka katika mto huo.


    Source: Mwananchi.


    Kampeni ama wako serious? Kuna kipindi kazi hii walisema imekwisha fanyika na gharama za daraja zilikadiliwa kuwa ni Sh Billion moja, leo milioni 300 ama mwandishi kakosea?
     
  13. K

    Kibongoto JF-Expert Member

    #13
    Sep 8, 2009
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na Samuel Msuya,Morogoro

    UJENZI wa daraja la Mto Kilombero linalounganisha Wilaya za Ulanga na Kilombero, mkoani Morogoro, utaanza mara baada ya kampuni inayofanya usanifu, kukamilisha kazi yake Oktoba mwaka huu.

    Akizungumza na waandishi wa habari mjini hapa jana, Meneja wa Wakala wa Barabara (Tanroads) mkoani Morogoro,Charles Madinda alisema kazi za usanifu wa daraja hilo, inafanywa kwa ushirikiano wa Kampuni ya Nimeta ya Dar es Salaam na Kampuni ya Howard Humphrey ya Kenya.

    Kwa mujibu wa Madinda kazi hiyo iko katika hatua ya mwisho na inatarajiwa kuwa ifikapo Oktoba, itakuwa imekamilika .

    Alisema ya kusanifu daraja hiyo, itagharimu kiasi cha Sh300 milioni na kwamba kazi hiyo ndiyo itakayobainisha gharama za mradi huo.

    Meneja huyo alisema pamoja na kuweka nguvu katika ujenzi wa daraja hilo, serikali pia mbioni kufungua barabara inayounganisha Mkoa wa Morogoro na Ruvuma, kupitia Lupilo,Malinyi hadi kijiji cha Kitunda, wilayani Namtumbo.

    Meneja huyo alisema tayari Tanroads imeshakamilisha ujenzi wa daraja la Mto Fuluwa wakati ikiendelea na ujenzi wa daraja la Mto Mwatisi, ikiwa ni sehemu ya mkakati huo.

    Alisema hatua pia zimechukuliwa kusafisha barabara kutoka Kilosa kwa Mpepo hadi Londo mpakani mwa Morogoro na Ruvuma.

    Kukamilika kwa daraja la Mto Kilombero kwa kiasi kikubwa, kutawaondolea adha ya usafiri wananchi wa Wilaya ya Kilombero na Ulanga, ambao kwa miaka mingi sasa, wamekuwa wakitumia vivuko visivyokuwa vya uhakika kuvuka katika mto huo.


    Source: Mwananchi.
     
  14. Mtabiri

    Mtabiri Senior Member

    #14
    Sep 8, 2009
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Afadhali maana ukipanda kile kivuko unakosa amani kabisa,ukifika ng'ambo unahema,unamshukuru Mungu.

    Tuombe Mungu hayo maneno yawe na ukweli ktk utekelezaji wake.
     
  15. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #15
    Sep 8, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Oktoba 2010 inakakaribia kila kitu kilichosahaulika kitakumbishwa, tutaambiwa, tutaamini, tutasuburi hakuna kitakachoendelea come 2015 hadithi ni ile ile, siku zinaenda. Soma signature hapo chini
     
  16. P

    Papa Sam Senior Member

    #16
    Sep 8, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    PAMOJA KUA NI SIASA au ni sehemu ya kampeni hapana wacha wajenge hili daraja, maana mimi nilisoma Kwiro , aisee mtu asikwambie ,kutokuwepo kwa daraja hilo ni chanzo cha umasikini wa Wilaya ya ulanga, maana kutoka kivukoni hadi mahenge ni kilometa 70, mwaka 1997 nauli ilikua ni shilingi 2500, kwenye vi Canter au landlover 109.

    Wakati huo mwaka 1997 nauli kutoka Moro hadi Dar ilikua Tsh 1500, kwa umbali wa km 180.

    Unaweza kupima hali ikoje UMEME ULIFIKA MWAKA 1995 HUKO MAHENGE.

    MAANA UKIVUKA PALE SALAMA UNAJIPONGEZA NA NGALANGE.
     
  17. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sio kwamba wasijenge, actually hawatajenga, hii ni danganya toto tu, hebu jiulize kwa nini hawajenga daraja siku zote hizo. Ulanga ni potentially kiuchumi kwa nini wasijenge daraja siku zote hizo mpaka waone uchaguzi unakaribia ndo ahadi zinaanza.

    Kumbuka daraja la kigamboni toka walivyoanza kusema limejengwa mpaka leo???? Kumbuka barabara ya kigoma mjini wakati wa uchaguzi wa kwanza wa vyama vingi.
     
  18. P

    Papa Sam Senior Member

    #18
    Sep 8, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    OOH NI KWELI NGAMBO.

    ......maana uchaguzi wa mwaka 1995 ulipokua unakaribia wakati wakazi wa mahenge wakiwa wamemchoka mzee G. Itatiro, serikali ya CCM iliwapelekea wapogoro Umeme, kwa mara ya kwanza uliwaka pale Bomani ilikua mwezi June mwaka 1995, kufikia October Mahenge mjini kote kulikua na Umeme.


    Uenda wakatimiza hili kwa ajili ya pressure ya kumuokoa Ngasongwa na mwenzie simkumbuki jina.
     
  19. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #19
    Sep 8, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    kujenga madaraja sehemu ambazo kuna vivuko ni ndoto kwanza serikali inategemea mapato kutokana na hicho kivuko, ushauli wangu au maoni yangupeza zinazopatikana kutokana na hivyo vivuko zisaidie maendeleo katika maeneo husika kama hapo kilombero pesa ziende kusaidia watu wa ulanga na wenzao wa jirani kilombero
     
  20. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #20
    Sep 8, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mwananchi wa kawaida akisikia na au kusoma anapagawa kabisa, hajui tofauti ya ujenzi na usanifu kwake vyote ni sawa ni kama kaliona daraja. Usisahau kuwa kuna uchaguzi wa serikali za mitaa Oktoba 2009 ambao wenzetu wameushupalia kwelikweli,huu ni mtaji kwao.
     
Loading...