Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kituo cha kati cha polisi

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by LE GAGNANT, Apr 17, 2011.

  1. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    NAPENDA KUWASAHIHISHA WOTE WALE WAOPENDA KUSEMA 'KITUO CHA KATI CHA POLISI' KUWA SI SAHIHI, INATAKIWA KUSEMA 'KITUO KIKUU CHA POLISI'. WASIBABAIKE NA KUTOHOA NENO 'CENTRAL' KWA MAANA YA KATI. MAANA ILIYOKUSUDIWA KUTOHOLEWA NI:-
    1. having control over parts: controlling the activities of connected, subordinate, or subsidiary parts. eg. a central authority.
    2.
    dominant: with a major or the principal role.
     
  2. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mlishonyuma
     
  3. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kituo cha kati cha polisi = Central Police Station na sio Centre Police Station
     
  4. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    central committee utaitafsiri ni kamati ya kati?
     
  5. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    1. having control over parts: controlling the activities of connected, subordinate, or subsidiary parts. eg. a central authority or central committee!
     
  6. S

    Senior Bachelor Member

    #6
    Apr 17, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na central government utaitafsiri kama serikali ya kati?
    Mdau yuko sahihi. Central police station ni kituo kikuu cha poilisi. Lazima usome muktadha wa matumizi ya neno. Ni sawa na wale wanaotafsiri "at the end of the day" kuwa eti "mwisho wa siku"! jamani! Hii inatakiwa iwe "mwishowe". nk
     
  7. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ni kituo kikuu na sio cha kati......KATI YA NINI?
     
  8. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Una kanzu ngapi ndugu?
     
  9. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2011
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,360
    Trophy Points: 280
    Mimi nafikiri wanamaanisha kwamba hicho ni kituo kikuu cha polisi au "central Police station" kwa Dar-es-Salaam chenye kujumuisha idara mbalimbali za polisi kama vile upelelezi, usalama wa barabarani na kuhodhi mahojiano muhimu na watuhumiwa wenye kesi maalum ambao watashikiliwa hapo.

    Pia hapo pana osifi za makamanda wote wanaohusika na eneo hilo na ni wakubwa kivyeo. Sijui kwa sasa kwani Dar imegawanywa.

    Serikali kuu au "central government" ni pale ambapo maamuzi yenye kuathiri serikali zote ndogondogo zikiwemo za mitaa kwenye maeneo kama vile ruzuku na kodi kubwa yanatoka hapo na maamuzi mengine yanatoka kwenye baraza la mawaziri na sio katibu kata.

    Nafikiri nimejitahidi kutoa ufafanuzi.
     
  10. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Dah, aisee hili swali kali!
     
  11. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    wale wa jk hawavai kanzu, utawaona wamevaa suti na miwani meusi.
     
  12. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ha ha ha ha, mimi ni wa mchonga!
     
  13. M

    Masuke JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Uko sahihi kabisa mzee, unaweza kutumia pia "hatimaye"
     
Loading...