Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kituo cha afya chalinze chakosa dawa za kuhudumia majeruhi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by meningitis, Aug 11, 2012.

  1. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    kuna habari iliyotolewa na ITV katika taarifa ya habari ya saa mbili usiku iliyohusu mabasi matatu na track moja kugongana, ajali hii ilitokea maeneo ya wami karibu na chalinze.baadhi ya majeruhi walipelekwa katika kituo cha afya chalinze lakini kwa bahati mbaya walishindwa kupata huduma sahihi kwa kuwa kuna ukosefu wa dawa na vifaa tiba.wananchi waliohojiwa walionyesha hasira zao dhidi ya serikali na mbunge wao.

    Maoni yangu
    ni hatari kwa kituo hiki kukosa dawa na vifaa muhimu kwani kipo barabarani na hupokea majeruhi wa ajali mara kwa mara.
     
  2. N

    Nguto JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,965
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Wanakasrika nini? Hili ndilo lalamiko mojawapo la madaktari.
     
  3. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,341
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Halafu nikamwona mama mmoja akisema wanamgoja mbunge wao wamwadabishe, mbuge wa hapo ni nani?
     
  4. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,053
    Trophy Points: 280
    Kituo cha chalinze kinahudumia wananchi wengi sana sana wa maeneo hayo tarafa kama 3 hivi na vijiji vingi sana acha majeruhi wa mara kwa mara...ukifuatilia mgao wanaopata toka MSD ni sawa na vituo vya kawaida box 2 tu za dawa kwa mwezi!hapo sio Mbunge wala diwani ni mfumo mzima wa madawa kwenda vituo vya afya na zahanati zake Tanzania nzima
     
  5. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ikumbukwe pia ni jirani na Msoga.
     
  6. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,830
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    hilo jimbo ndio lilikuwa linaongozwa na mkuu wa kaya. mbunge wa sasa anaitwa bwanamdogo
     
  7. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu wa kaya alishawaambia serikali haina uwezo kutoa huduma bora za jamii hasa vitendea kazi na kuboresha maslahi ya watenda kazi. Ila cha kushangaza serikali hiyo hiyo ni tajiri kulipa posho na mishahara mikubwa kwa daraja la watawala. Na wenyewe kwa kutowajali hawa watu wa daraja la chini wanaona ni vema kufanya hivyo kwani watanzania wamezoea shida.
     
  8. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,852
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Ah hao ndo waliotuletea balaa ya kukubali kuwa na mbunge dhaifu tokea miaka hiyo mpaka akajiona anaweza hata kuongoza nchi.

    Alishawaambia kuwa madai yao hayatekelezeki. Yupo anamzika raisi wa Ghana wakati huku ajali nyumbani kwake imeua watu 12 wa Kenya. nasubiri nione kama ataenda na Kenya kuzika au atamtuma Riz 1
     
  9. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,838
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Pia jimbo hili hili lilikuwa mikononi mwa Mukulu kwa takriban miongo miwili kabla hajahamia Magogoni kwa Mfugarushwa!
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hata majengo ya kituo kile sidhani kama yote yalijengwa na serikali.ni aibu na kukosa uwajibikaji
     
  11. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Swala la kituo cha afya chalinze lipo MAHAKAMANI tusubili maamuzi ya mahakama.
     
  12. peri

    peri JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    tatizo la uongozi mzm kuanzia wilaya mpk mkoa.
    Mbona tabora ilipotokea ajali mkuu wa mkoa alipeleka madaktari wa ziada na dawa kwa haraka ili kuhudumia majeruhi?
    Ni suala la uwajibikaji wa viongozi wa ngazi husika.
     
  13. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    acha hadaa za kijiweni mkuu.madaktari wa ziada watokee wapi?
    Hao viongozi wa ngazi husika wameteuliwa na nani?
     
  14. k

    kofiliko Member

    #14
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Huo ni uzembe wa kituo chenyewe wala si wizara.Kwani kwa sasa wizara ya afya inagawa fedha kulingana na idadi ya watu wanao hudumiwa katika kituo cha huduma za afya.Mara nyingi katika vituo vingi watendaji huagiza dawa ambazo wanaona zina maslai kwao na kuacha dawa ambazo ni life serving kama infusion na medial supplies nyingine na wengine si waaminifu kwani hudokoa dawa.Pia ngazi ya wilaya na mkoa wanapaswa kuangalia jinsi ya kuboresha kituo cha afya chalinze ili kiweze kukidhi mahitaji pale kitakapotakiwa kuhudumia majeruhi.
     
  15. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    una takwimu za mara ya mwisho ni dawa gani zilipelekwa chalinze na ni lini?mzembe ni wewe unayeeleza kwa misingi ya makaratasi badala ya uhalisia.
    Unajua kwamba mpaka muda huu MSD hawajalipwa au kutengewa fedha za kupeleka dawa vituoni?haiwezekani kuanzia muhimbili mpaka chalinze wakuu wa vituo wakawa wazembe,labda uniambie aliyewateua ni mzembe.
     
  16. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Ccm na serikali yake ni kansa!
     
  17. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mbunge hajapeleka hata panadol hivi mbunge wao ni Bwanamdogo? Jimbo hili limeongozwa na Jk,Maneno lakini kuna vituo vya afya havina dawa za kuhudumia wagonjwa?wht a shame!
     
  18. s

    step Senior Member

    #18
    Aug 11, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 174
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
     
  19. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hili ni tatizo la msingi ni lazima lifanyiwe kazi.
     
Loading...