Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kitunguu nilicholima sasa kipo tayari

Discussion in 'Matangazo madogo' started by mkonowapaka, May 27, 2013.

  1. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2013
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    wadau

    niliamu akuuchukua uashaur wenu wa dhati kbs kwa vitendo na leo nawasilisha nilipofikia na changamoto nilizokutana nazo..

    nilianza mchakato kwa kwenda Ruaha Mbuyuni mwaka jana october.Sikua na niliemfahamu kule.Nilifanikiwa kufanya mazungumzo na watu kama watatu niliokutana nao pale na bahat mmojawapo alikua tayar kuambatana na mimi kucheki mashamba.Nikalipia heka moja laki 3 ya msimu utakaoanza January yamwaka huu...Kulipia mapema ni muhimu.

    Nilianza mchakato mwingine wa mbegu.Nikanunua mbegu.Ikahifadhiwa.Ikaoteshwa january.

    Mbegu ilihitaji uangaliz wa karibu ikiwemo kunyeshea na kung'olea..bahat mbaya niliyemweka hakuwa siriaz.Mbegu ikajaa majani.haikufaa tena....nikapoteza laki 4


    nikaumiza kichwa nikatafuta mbegu za haraka ambazo zimeishakuota.Nikapata.Nikalima.Nikaandaa majaluba.Nikaotesha.

    KIjana niliyemweka hakua siriaz sana.akanitia majangani.

    Sasa kitunguu kinaendelea vema na ninatarajia kukivuna mwezi ujao mapema sana............

    wadau mliopo hapa nipeni bei za sokoni nimefanya research Buguruni gunia ni kama 120,000...au kama tunaweza fanya biashara niPM..mzigo upo shambani pale ruaha mjini kbs pembeni y amto

    natarajia magunia kati ya 30 na 40......kwa hekari,kadirio la chini
     
  2. W

    Wandugu Masanja JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2013
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 1,535
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hongera kwa kazi yako wafanyabiashara ya vitunguu wanakuja
     
  3. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2013
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    big up miezi hii kitunguu kina soko sana utauza tu usiwe na wasiwasi hata Mbeya Bei ni 120K
     
  4. TheDealer

    TheDealer JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2013
    Joined: Nov 19, 2012
    Messages: 2,399
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    wewe ni wa kukutafuta kabisa, wewe una ufunguo wa maisha yangu ujue!!
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,037
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Big up bro!

    Changamoto kubwa usimamizi ?
     
  6. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2013
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    big up kaka hongeraa sana mimi jana nimekwenda kununua mbuzi wangu wa maziwa na nimewapata wanamimba nilielekezwa humuhumu jf na mwana jamii mwenzetu,usihofu wataalama na wafanya biashara wapo humu humu ,big up
     
  7. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,909
    Likes Received: 1,435
    Trophy Points: 280
    haki ya nani umeniwahi
    Mungu akipenda muhimu mwingine tutakuwa wote.

    Naomba uniambie kwa kuwa shamba la eka moja la vitunguu
    nijipange kuwa na shilingi ngapi, daaaaah naonaje wivu jamani.
     
  8. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2013
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,097
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Vitunguu vinachukua muda gani kuvuna?
     
  9. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2013
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Around 5 months
     
  10. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2013
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,097
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwa ardhi ya bagamoyo vp? I mean vinahitaji mambo gani vitoke poa?
     
  11. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2013
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,407
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145



    Homie, ukianza kusaka shamba unitonye ili tuunganishe nguvu.Seriously!
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,909
    Likes Received: 1,435
    Trophy Points: 280
    gmosha48 mikakati ya kusaka shamba nimeanza karibia mwaka mzima sasa unakwenda
    pengine itabidi niende huko huko mwenyewe
    ili nikafanye hiyo kazi huko huko.

    kama vipi uta pm unipe contacts zako.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #13
    May 29, 2013
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Shamba unataka maeneo gani?
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    May 29, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,909
    Likes Received: 1,435
    Trophy Points: 280
    pale ruaha mbuyuni
    nimeambiwa ndiyo maeneo ya vitunguu.

     
  15. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #15
    May 29, 2013
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Okay sawa hapo sina ujanja napo
     
  16. I

    Ibra6 JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2013
    Joined: Jun 2, 2013
    Messages: 293
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mafanikio kwenye kilimo cha biashara ni usimamizi wako
     
  17. dickson longo

    dickson longo JF-Expert Member

    #17
    Jun 6, 2013
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 207
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kweli mkuu hata mimi nimejifunza kitu.Asante mleta Maada.
     
  18. I

    Ibra6 JF-Expert Member

    #18
    Jun 6, 2013
    Joined: Jun 2, 2013
    Messages: 293
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hongera.mi last yr niliacha kaz nikaingia kichwakichwa kulima tomato nimepoteza 8ml kwa kutokuwa na elim ya kutosha.
     
  19. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2013
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,577
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kiongozi hii ni general formula kwa investment yoyote, it does not matter how good a business idea is. What matters is the way you execute it. Unaweza ukawa na business ambayo ni common sana, ila ukatoka kwa vile tu the way unavyoikomalia inakufanya uwe outstanding.

    Vitunguu vinahitaj very close supervision na ukiweza kila siku angalia progress ya shamba coz wadudu wengi wanapenda kuvishambulia kwa ile succelent nature yake.


    Hivyo the only way to get rid na hasara inayoweza kujitokeza ni ww kukeep your eye on em. Kama wategemea kulima kitunguu kwa remote control, ningekushauri hiyo hela itaftie kazi nyingine.
     
  20. queenkami

    queenkami JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2013
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,342
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Duh.
    Pole sana mkuu.
    Hope umejifunza makosa na utaweza kuendelea vizuri misimu ijayo.
     
Loading...