Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kituko Wizara ya Afya, Blandina Nyoni haivi na Lucy Nkya, Hawasalimiani hata wakikutana kwenye kordo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TUMBIRI, Jan 30, 2012.

  1. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu hii taarifa nimeipata kutoka kwa wandani wangu aliopo pale Wizara ya Afya. Kwamba Katibu Mkuu wa Wizara Bi Brandina Nyoni haivi na Naibu Waziri wake, Bi Lucy Nkya. Na inadaiwa kuwa hata wakikutana kwenye kordo huwa hawasalimiani. Kinachowazungumzisha ni Madokezo tu.

    Taarifa inasema kwamba ugomvi wao ulitokana na kitendo cha Katibu Mkuu kutaka kumlazimishia kumpa Dereva (Elias Mkumbo) ambae ni Informer wake. Mama Nkya alipotonywa na watumishi wa pale akamkataa huyo Dereva na ali comand alitewe dereva aliyekuwa nae kutoka Wizara aliyokuwepo kabla kama sivyo abadilishiwe. Tangu wakati huo Wakuu hawa wa Wizara wamesusiana (Kama wanavyosema watu wa Pwani).

    Brandina Nyoni amekumbwa na matukio mengi ya kususiana na Wakubwa wenzako toka alipokuwa Katibu Mkuu Wizara ya Maliasili na Utalii ambapo alikuwa haivi na hasalimiani na Waziri wake Bi Shamsi Mwangunga. Alipohamishiwa Afya mwishoni mwa 2008 pia akagombana na Naibu Waziri wa wakati huo Bi Aisha Kigoda na hadi anaondoka Wizarani hapo bado walikuwa hawaivi. Sijui huyu Mama ni Mtu gani? Maana hata watumishi wake kuazia alipokuwa Hazina, Maliasili na Sasa Afya wamekuwa wamkimkataa kutokana na Uongozi wake Mbovu wa kutojali maslahi halali ya watumishi wake mfano malipo ya likizo, uhamisho, extra duty allowances, etc!
     
  2. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ana mapepo huyu
     
  3. only83

    only83 JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo wizara ya afya wameletewa kapi...lol!!
     
  4. e

    ejogo JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2012
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Napenda kama yupo strong. Nadhani anahitaji busara tu kidogo!
     
  5. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    yule mama mpuuzi sana.......hana lolote mwizi mkubwa na mpenda majungu...amejaa kiburi sana
     
  6. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Serikali ya JK imejaa ma idiot tupu!:A S embarassed:
     
  7. c

    chief 1 JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mmh! Ndio viongozi wetu wa umma hao.
     
  8. JS

    JS JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Anahitaji maombi huyu Mama
     
  9. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu ameniPM anasema haya ndiyo madhara ya kuwapa wanawake Uongozi!
     
  10. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Watu wanatofautiana sana na inahitaji moyo na hekima kuelewana,
     
  11. k

    katatuu JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 368
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mhh ama amezuia ulaji huo.wadau tufuatilia kwa karibu kujua ukweli
     
  12. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #12
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    ktk uongozi ukisha ona mtu anapanga safu ya waleta habari juwa kwamba kiongozi huyo hajiamini na kunamengi maovu anafanya na anataka kupata mshindonyuma kupitia SHIHATA wake
     
  13. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hawa wasiokubalika Jay Kei ndo anawapenda, akimtoa hapo hachelewi kumtupa kwenye ubalozi flani
     
  14. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nimeisha andika ktk sredi moja juzi kwamba Blandina anapata kiburi kwasababu 'godfather' wake ni Pinda! Pale wizarani anamdharau kuanzia waziri kushuka chini!
     
  15. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #15
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hayo nio madhara ya kuwapa wahasibu kuongoza afya, wangemwacha aendelee kuongoza kwenye masekata ya mahela huko walikozoea kuiba.
     
  16. P

    Pangah Member

    #16
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo ni yale yale ya wale walioshindwa kuvuliana magamba na bado itafika wakati waziri kagombana na dereva wake na ni hatari kusikia Maafiosa wa ngazi ya juu kiasi hicho kutoelewana kwa sababu ni rahisi hisia zao kutawala utendaji wao na hivyo shughuli nyingine zikaathiriwa na hisia zao,

    Na swali kubwa nikwamba Je usalama wa taifa unafanya kazi gani? ni jukumu lao kugundua siri hiyo mapema na kuchukua hatua inayostahili, Au wanafuatulia hali ya siasa na vyama vingine?
     
  17. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #17
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 2,554
    Likes Received: 497
    Trophy Points: 180
    Kwa tunayemfahamu B.Nyoni...huyu mama ana jeuri ya hali ya juu.....kwanza ni very rich...wanadai mume wake tajiri lakini huyu mama nae personally ni very rich....katika project anazomiliki ni pamoja na catering services.....kila mikutano/makongamano/warsha/semina mikubwa yoyote ya wizara ya afya inapofanyika...basi huyu mama huwa ndie anatoa catering services zooote ....vyakula,vinywaji na huduma zoote zile za catering....mfano wakati wa vikao vya bajeti dodoma wizara zinapohamia kule basi huwa yeye ndie kampuni yake inatoa services kwa wizara ya afya.....hii ni moja ya deal zake...inasikitisha kusikia anawabania wafanyakazi wake wizarani wakati tender zote za catering huwa za kwake...sijui kama viongozi wa umma kama yeye wanaruhusiwa kufanya kazi za biashara wawapo madarakani lakini ukweli kwa huyu katibu wa wizara ndio huu...kwa kifupi hana tofauti na mafisadi wengine katika utawala huu...ila she plays it soo smartly....pia anakula na wakubwa wakubwa zake....just like Jairo....
     
  18. oba

    oba JF-Expert Member

    #18
    Jan 30, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Na huwezi amini, huyo ndiye sababu ya mgomo wa madaktari unaoendelea. Niye aliyelazimisha intern warudishwe wizarani na kuwapangia hosp nyingine na kisha kusababisha mtafaruku tunaouona hivi leo. Kwa maono yangu kama serikali leo itamfukuza kazi Blandina ( Haji na Nkya hao ni watumishi wa Blandina) na hata kama haitakuwa na majibu ya moja kwa moja ya hoja za madokta watarudi kazini kesho yake; huyo mama ni kikwazo kikubwa, Madokta wanasema kama atakuwa bado ni katibu wa wizara ya afya bora wafukuzwe kazi kuliko kurudi kazini.
     
  19. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #19
    Jan 30, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mimi namwombea AOKOKE
     
  20. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #20
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndio matatizo ya kuwepo kina mama wengi maofisini.
     
Loading...