Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kituko kingine cha Pinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kapotolo, Jun 20, 2011.

  1. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Nilikuwa naangalia taarifa ya habari kupitia Ch10, nikamuona waziri mkuu wetu Pinda eti anaiomba ofisi ya CAG itoe mapendekezo ya namna ya kuwabana wanaofuja pesa za serikali.

    Hiki nimeona ni muendelezo wa vituko vya waziri mkuu wetu Pinda, hivi kweli hakuna sheria za kuwabana hawa wanaofuja pesa za serikali mpaka CAG atoe mapendekezo?

    Sasa naamini waziri mkuu wetu anahitaji sala maalum, naona gamba limefunika na kucompress brain yake, Mungu amsaidie.

    Sijui wanajamvi mnaionaje kauli hii.
     
  2. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kwani hukumjua kwamba ni crying baby?
     
  3. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mtu asiyejua Mawaziri wake wanaishi wapi, ataweza kujua miongozo ya kudhibiti wafujaji wa fedha za uma?
     
  4. Y

    Yetuwote Senior Member

    #4
    Jun 20, 2011
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aliulizwa swali na Zito kuhusiana na report ya CAG akasema hajaisoma na wasaidizi wake walikuwa bado wanaipitia. Nadhani baada ya kuisoma anatakiwa atoe jibu bungeni. Naona anataka kupotezea hoja ya Zito kuhusu pesa ya stimulus package. Kwa maono yangu, atakuja na jibu kwamba "nimeiomba offisi ya CAG ilete mapendekezo ya namna ya kuwabana"
     
  5. 911

    911 JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    This Prime Minister is a joke.
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Pinda is an old baby!!
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    kweli nchi inapitia kwenye hali ngumu saaana, pinda si mtoto wa mkulima bali ni mtoto wa mafisadi, pm muoga ka kunguru analialia tuuuuu, jamani tuikomboe hii nchi otherwise tutaangamia milele.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ni nani aliyetoa wazo la adhabu wa wezi wa KUKU? Waziri mkuu anaomba ushauri dhidi ya wezi? Kwa nini basi wanajenga mageraza?
    What is wrong with this man?
     
  9. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,838
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    UKISHANGAA YA FIRAUNI, BASI SUBIRI UYAONE YA BONGO!!!
    Hatuwezi kuvumilia usanii huu wa kugeuza wabongo kama misikule hadi 2015 - vinginevyo tunaangamiza kizazi kizima hivi hivi!!!
     
  10. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35

    Usikurupuke kuhukumu ndg, ukisoma majukumu ya CAG ni pamoja na kuishauri serikali kwenye mambo ya fedha, PM kumwomba CAG ni sawa kabisa make yeye si mtaalam wa mambo hayo. Ndiyo kazi ya kuwa na watu kama CAG, akisema tubadili sheria au tuongeze adhabu serikali inatakiwa ifanyie kazi ushauri. PM hawezi jua kila kitu.
     
  11. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kama nchi haina rais, unategemea kuna waziri mkuu?
     
  12. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Pinda kapinda mpindo.
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,199
    Likes Received: 5,723
    Trophy Points: 280
    AFFRIKA NI MASKINI KWA SABABU HAINA PESA---Jk
     
  14. Steven Robert Masatu

    Steven Robert Masatu Verified User

    #14
    Jun 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 2,169
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    problem apo ni system aliyoikuta pinda kabla hajawa mtumwa wao. angalia sasa hajui kwa nini kijijini kwake ni masikini,hajui kwamba mawaziri wanalala hotelini so usishangae kwa nini hajui jinsi ya kuwashughulikia wafujaji wa fedha za umma. nilisikia alinunuliwa shangingi (yale magari yao) akalikataa na kudai kwamba anafuja mali za umma.sasa kwa nini hataki kuwa mzalendo na kuwawajibisha hao mafisadi.

    it means yeye anamuwakilisha mkwer kiakili hawajui mafisadi wawabane vipi thats y kila kukicha wanalialia tu.
     
  15. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #15
    Jun 20, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Toka huko mzee usipotoshed watu kati hili!CAG hana mandate ya kupendekeza hatua za kuchukuliwa dhidi ya mwizi wa fedha za walipa kodi! Kazi hii ni ya serikali kupitia ofisi yake ya mwendesha mashitaka pamoja na PCCB.CAG anaweza kutoa mapendekezo yanayohusiana na namna ya kuzuia wizi usitokee tena siyo baada ya wizi kutokea. Pinda anasukumizia wenzake wakati yeye ndo mtendaji mkuu. Woga wa huyu mzee unamnyima uwezo wa kuwa kiongozi. Nadhani ****** kama hatambadilisha huyu jamaa basi serikali itaishia chaichai tu.
     
  16. kidi kudi

    kidi kudi JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    si hawa hawa viongozi wa ngazi za juu serikalini waliopewa semina elekezi na Mh. wetu sana?
     
  17. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #17
    Jun 20, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,560
    Likes Received: 2,500
    Trophy Points: 280
    Duh, masikini JF - jukwaa linadhalilishwa hivi hivi mbele ya macho yetu. Yaani kinachosubiriwa ni kibali tu cha CAG ili wafujaji wote waweze kushughulikiwa ! Kama CAG akitoa tamko tu sheria zinaweza kubadilishwa na ufujaji ukawa historia - rocket science hii, Pinda mtoto wa mkulima kweli kiboko ! Suluhisho dogo kama hili limemchukua Pinda miaka yote hii na machozi karibu pipa zima, looo !
     
  18. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Usituzingue bwana, yani report ya CAG inaonyesha kwamba pesa zimeibiwa halafu waziri mkuu anaomba ushauri tena wa kuwabana? Sasa tuna mahakama, magereza na polisi kwaajili ya wezi wa kuku na wanamageuzi au? Kwakifupi mwizi wa mali ya umma anapaswa kukamatwa na kufikishwa kwenye vyombo vya sheria CAG kazi yake ni kushauri kuondoa mianya ya wizi.
     
  19. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #19
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    wewe ndo unakurupuka na haraka zako za kutaka kuwatetea mafisadi. Kazi ya CAG ni kupendekeza kuboresha mifumo ya kuzuia mianya ya upotevu wa fedha na siyo kupendekeza adhabu. Ninavyomjua utouh, hilo atalitoa nje kiaina.
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mmmh.....jana nimeshtuka sana.......
     
Loading...