Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kituko kingine cha Chiku Ghalawa, Mkuu wa Mkoa Tanga!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by matongo manawa, Aug 8, 2012.

  1. m

    matongo manawa JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika hali isiyo ya kawaida mkuu mkoa wa Tanga Bi Chiku amewaamuru watumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga kuhamia Wilayani kwa lazima huku kukiwa hakuna nyumba za kuishi.

    Katika kuitikia amri hiyo mbayuwayu hao wengine wamehamia wodini na familia zao mfano manesi na wauguzi.

    Kutokana amri hiyo baadhi ya watumishi wamekimbilia mahakamani kuweka zuio la mahakama mpaka kieleweke.

    RC huyuhuyu alimsababisha mkuu wilaya ya Mkinga Mh. Rashid kuacha kwa kumwambia 'Chukua ofisi yako, siwezi kuingiliwa kwenye utendaji'.

    Kama wafanyakazi watamshinda mahakamani, nadhani aliyemteua kwa vigezo maalumu itabidi ampige chini kutokana na kushindwa kufanya maamuzi mazuri ya kiuongozi.
     
  2. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,347
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Lisu akiwaambia hadi majaji hawajui kusoma hukumu mnashagaa,enyi ccm mlaaniwe na kizazi chenu na siku mkiondoka madarakani msirejee tena milele na woote semeni amen !
     
  3. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    jk ,lazima azingatie vigezo vya msingi ktk kumpa m2 urc! na sio kuangalia jinsia ,bora ma rc wot waw wanaume weny busara
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    Rais Kikwete tafadhali mwekee gavana huyu Chiku. Utawapelekaje watu waishi mahali hakuna nyumba.
     
  5. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,678
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Too late pal!
     
  6. HASSAN SHEN

    HASSAN SHEN JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo ni nafasi hizo anawapa makada wa chama,wengi wao wakiwa hawana uwezo.
     
  7. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    She is not the first to do that...nchi hii ina historia ya mambo ya kijinga kama hayo....operesheni vijiji vya ujamaa ni mfano hai.
     
  8. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,457
    Likes Received: 796
    Trophy Points: 280
    Haina tofauti na "marufuku kuchimba dawa"
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    CCM ni janga la kitaifa
     
  10. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ila ruksa "kukata gogo"
     
  11. m

    matongo manawa JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anawachukulia watumishi umma kama watwana nyumbani kwake,ubabe bila busara
    Kwanini asimshawishi aliyemteua kwa vigezo vinavyotia kichefuchefu ajenge nyumba
    za watumishi?

    Ndomana ktk katiba mpya tunataka vyeo hivi vya kuangalia shepu viondolewe.Vyeo hivi
    ni janga kwa Taifa imefikia huyu RC anaita watanzania wanaoingia Tanga kwa shughuli za
    kiuchumi kuwa ni wahamiaji haramu.
     
  12. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Tatizo la kuteua mtu kushika wadhifa mkubwa katika utumishi wa umma bila kuzingatia uwezo na sifa stahiki, ila kwa kuangalia jinsia yake!
     
  13. K

    Kikwebo JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 25, 2006
    Messages: 351
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    of course wa kwanza kufanya alikuwa ni Mtume Nyerere na operesheni yake ya vijiji vya ujamaa.
     
  14. L

    LAMP New Member

    #14
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naamini katiba mpya italiangalia hili
     
  15. p

    papillon Senior Member

    #15
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu wengine wameoa ni ukweni huko Chchm hiyo laana duh!
     
  16. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kwakweli huyu RC anakosea mbona Saidi Kalembo pamoja na kuwa mkorofi hakutoa agizo hilo!
     
  17. The Fixer

    The Fixer JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 1,362
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mimi kwanza nna allergy ( mzio ) na hawa watu Mkuu wa Mkoa & Mkuu wa Wilaya.....sipatani nao tu

    Ndio maana huyu Mama RC alipokuja ofisini kwetu sikumsalimia na aliponisalimia " Hujambo " nliitikia kwa kichwa !
     
  18. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Ni mtendaji mzuri sana utakaaje mjini tanga Wakati kituo Chako cha kazi ni mkinga
     
  19. B

    Bull JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hili nampongeza huyu mama, uzembe namna hii upo sana tz, bwana mifugo anakaa mijini, wabunge hawakai sehemu zao za ubunge, kule mkinga sio kweli kama hakuna nyumba za kuishi, wakapangishe za watu binafsi waishi na wafanye kazi karibu na office zao
     
  20. m

    matongo manawa JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu tufikirie kidogo,hiyo jiografia yamkinga
    ni ngumu ofisi ziko porini nyumba za wenyeji wachache walio karibu ni za makuti,ofisi za halimashauri hazijakamilika kujengwa inasemekana zinaweza kamilika baada ya miaka minne kandarasi walipewa wachina na pesa imekata.
    Mkuu wa mkoa amewaamuru watumishi wakae na wafanyie kazi madarasani,kioja
    ni kwamba madarasa hayo hayana hata umeme,maswali ya kujiuliza:-

    1.watafanyaje kazi bila computa?
    2.Kulikuwa na haja gani ya kuanzisha wilaya mpya wakati serikali haina uwezo?
    3.Ni nani mwenye jukumu la kuandaa makazi ya watumishi?

    Nyongeza:kutokana na makao makuu yalipo ni rahisi kufika Tanga mjini kuliko kufika
    Mkinga.Max weber aliwahi kuandika:-
    "Bureaucrat some times are stupid,they send a set of television in place where
    there is no electricity"

    Ndiyo vioja vya watawala wetu,wao wanakaimu mikoa mfano RC Lindi alikuwa anakaimu
    Dar,RC Tanga alikuwa anakaimu Moshi na inawezekana wao hawjui hata kutumia
    Komputa,lkn hawa watumishi kazi zao zinategemea sana mitandao.

    Ni aibu kuwa na watawala wa aina hii.
     
Loading...