Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitovu Kikubwa kwa mtoto

Discussion in 'JF Doctor' started by Kichwa Ngumu, Oct 24, 2011.

  1. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Heshima mbele wana JF
    Mwanangu wa kike mwenye miezi 10; kitovu chake sikiielewi
    akiwa na njaa kinakuwa cha kawaida ila akishiba kinakuwa kikubwa.
    nashindwa kujua kitovu chake ni kikubwa au ni kidogo?
    kama ni kikubwa kuna lolote naweza fanya ili kiwe cha kawaida?
    Nawasilisha
     
  2. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mkuu nami nipo ktk foleni nasubiri majibu kutoka kwa wataalam! Naishi na mtoto wa mdogo wangu ana tatizo kama hilo, ila yeye kitovu chake ni kikubwa wakati wote awe ameshiba ama ana njaa.
     
  3. Jituoriginal

    Jituoriginal JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2011
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inaitwa henia ya watoto,haina tiba .kitovu kilifunga nje ila ndani hakikufunga baada ya kukatika .Baada ya miezi mitatu kinaisha kwa baadhi ya watoto.tembelea Furaha dispensary kwa Dr Bingwa wa watoto Prop Masawe kwa ushauri.
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Jituoriginal,uko sahihi kuhusu tatizo la hernia ya watoto. Ila tiba yake ni upasuaji mdogo. Pelekeni hao watoto kwa daktari mtaelekezwa cha kufanya.ni shida ndogo tu na ikitibiwa mtaisahau kabisa
     
  5. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    naishi ya nje ya dar, hiyo dispensary ipo wapi?
     
  6. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    usijali mi nina imani sana na JF tutapata majibu tu; wana JF sio wachoyo
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Hosp yoyote ya mkoa ama wilaya utapata daktari wa kukuelekeza cha kufanya.
    $
     
  8. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,004
    Likes Received: 3,568
    Trophy Points: 280
    kuna tiba/utatuzi naufahamu, ni-pm, haitakugharim hata senti, kisha utarudi kushuhudia hapa jf.
     
  9. Jmturu

    Jmturu Member

    #9
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimewah kuckia waswahili wakitibia wato2 wa hivyo hiviiii; wanafunga sarafu ya sh 20 au 10 na plasta kitovuni kwa cku 7 hadi 14 kutegemea na uzito wa tatizo.nimeshashuhudia mtoto akipona huku uswahilini.
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,509
    Likes Received: 2,781
    Trophy Points: 280
    hiyo ni kweli kabisa mimi nilitaka pia kumwambia hivyo pongezi mkuu.
     
  11. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kumuogesha hakuta mzuru
     
  12. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    watu kama nyie mpo wachache sana duniani!!
     
  13. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Pole Kichwa ngumu...kama walivyotangulia kusema wenzangu, hiyo ni 'umbilical hernia'...hutokea pale ukuta wa tumbo sehemu ya kitovu haufungi kwa ndani wakati akiwa tumboni kwa mama bado. Basi ikiongezeka pressure kenye tumbo la mtoto (akishiba, au akilia) unaona kunavimba. Ni utumbo unakuwa forced through hiyo defect kwenye abdominal wall.

    Inaweza ikahitaji tiba au isihitaji...the big problem is 'cosmetic', na mtoto wako ni wa kike hivyo inaweza kumeletea taabu sana wakati wa ujana akashindwa kuvaa vitopu au beach wear kama wenzake, akakosa confidence mbele ya boyfriends especially akishaanza zile raha za mwili, woga wa kukimbiwa and so on.. (inaweza ikawa na psychological effect sana kwake baadae)!

    Ushauri: Kama ni kubwa sana (size ya ndimu au zaidi), basi fanaya uwezekano wa mtoto afanyiwe upasuaji. Sio lazima sasa katika umri mdogo huo, kwani si emergency (unless its is obstructed). Namfahamu Dr Ngiloi wa Muhimbili au Tumaini hospital ni mzuri sana wa hizi operation. pia Dr Sayi wa Muhimbili na Aga Khan.
     
  14. l

    lasix JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2011
    Joined: Mar 13, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    thanx sana dr riwa maelezo yako yanamake sense,ubarikiwe.my niece ana tatizo hilo pia na inamkosesha raha sana mama yake,at least tumepata idea pa kuanzia..
     
  15. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    thnx ma brother
     
  16. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2011
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mfunge coin with tape for for one month. Hiyo ni upepo itaondoka
     
  17. kirumonjeta

    kirumonjeta JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 2,605
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Unaweza kwenda kwa dokta KOJA-Doctor wa watoto pale mwananyamala(maarufu sana) atakusaidia pia kuna daktari mwingine wa watoto anaitwa dk.kuboja maeneo ya Moroco anasaidia sana watu tena bei zao ni nzuri kabisa.Hilo la coin ya shilingi 20 nalo pia linatumika sana uswahilini na linasaidia.
    Anza na hiyo ya kiswahili ambayo haina cost zozote then baada ya wiki mbili mpeleke kwa tiba zaidi hospitali.
     
  18. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mwaga maujuzi, acha roho mbaya!!
     
  19. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Dr Kubhoja ni Paediatrician, hafanyi upasuaji....tatizo hilo linahitaji Paediatric Surgeon, wapo kina Dr Ngiloi, Sayi, and Prof Carneiro Muhimbili na pia wanafanya private prectice sehemu mbali mbali.
     
  20. BABA E's

    BABA E's JF-Expert Member

    #20
    Jul 5, 2014
    Joined: Dec 25, 2012
    Messages: 349
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Habari za leo Riwa,

    Akifanyiwa upasuaji kitovu kinaondolewa kabisa!. Kuna mtoto amefanyiwa upasuaji pale TMJ kitovu kimetolewa kabisa. Ni sahihi.
     
Loading...