Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitine: Kuna waziri ameiba fedha za nchi huko nje ametia mfukoni mwake kutafutia urais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tumaini Makene, May 5, 2012.

  1. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Wazee wawili wastaafu wa nchi hii wako Channel Ten kwenye kipindi cha Je Tutafika. Nafikiri leo ndiyo siku yake (kama si marudio). Ni Dkt. Hansy Kitine na Dkt. Kiwanuka.

    Mada ni uadilifu na uwajibikaji serikalini. Mzee Kitine kama kawaida yake...leo anasema anashangaa inakuwaje watu wachafu wameendelea kuteuliwa katika nafasi ya uwaziri baada ya MSUKO (hii yangu) mpya wa jana.

    Anasema mathalani kuwa waziri mmoja amepewa fedha za nchi huko Comoro, Moroco na Libya, ametia mfukoni mwake. Amezifanya ni za kwake. Waziri huyo kwa sasa anajenga au kamaliza kujenga hoteli kubwa katika makao makuu ya moja ya mikoa ya Kusini mwa Tanzania.

    Mzee Kitine anashangaa, anasema sasa huyo waziri anausaka urais, sasa kama sasa ni fisadi akiwa rais atakuwaje, ataacha kwa sababu kapata urais aliokuwa anautaka.

    Kipindi ni kizuri. Wazee wanajenga hoja vyema juu ya uwajibikaji wa serikali na viongozi kwa wananchi. Kiwanuka anasema uongozi wakati wa Mwalimu ilikuwa ni utumishi. Unatumikia watu, si watu wakutumikie wewe.
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Tumaini, nadhani watu wanamvutia pumzi tu huyo waziri!
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mbona kama anamzungumzia waziri wa mambo ya nje kwa mafumbo.
     
  4. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Bila shaka anamsema Membe!

    Hofu yangu isije ikawa ni kulipiza visasi...lakini kama anasukumwa na uzalendo, then well and good!!

    Kwanini nasema isije ikawa visasi?
    Nakumbuka ni Waziri Membe ndie ambae aliibua kashfa ya Hans Kitine kutumia mamilioni ya shilingi huko Washngton isivyo halali. Kama sikosei, suala lenyewe lilikuwa linahusiana na matibabu. Enzi hizo ni watu wachache sana walikuwa wanamfahamu Bernad Membe, kwani alikuwa ni mbunge tu kupitia jimbo la Mtama.
    Kama kumbukumbu zangu zipo sawa, ni kashfa hiyo ndiyo ilisababisha Hans Kitine kujiuzuru uwaziri!
     
  5. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haswa nafikiri anamzungumzia Membe. Watu wa mambo ya nje mliopo humu tuleteeni data hapa JF.
     
  6. frema120

    frema120 JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 5,107
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Yap! kamsema membe sanaaa, wanamalizia sasa channel 10
     
  7. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Siasa za kuchafuana tu hizo hamna jipya hapo!

    Hakuna serikali inayotoa msaada kwa serikali nyingine kupitia account binafsi ya waziri, huo ni uongo na ujuha.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ndio sababu tunaaswa tusirushe mawe wakati tuko kwenye nyumba ya vioo.
     
  9. U

    Ubongo Silaha Senior Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Siku hizi uongozi ni Ulaji...ukiteuliwa umeula
    Utanunua nyumba ya dola 410,000
    Utaitwa mheshimiwa na sio ndugu kama wakati ule
    Utaharibu na hutajiuzulu hadi ZZK akusanye saini 70 bungeni ndipo mkuu wa kaya atishike na kuchukua hatua
    Caucus ya Chama haitakuandama hadi ule mwenyewe na wao uwanyime au uwazibie wenye madili yao kula (muulize Omari Nundu)
    Utafungua makampuni hewa ya kukagua magari na bila woga hadi leo utaendelea kuwa madarakani maana unajua anayepaswa kukuwajibisha ulimkatia mgawo hana ujasiri huo...labda ashinikizwe!
    Uongozi wa sasa ni dili kubwa ndio maana watu wanafanya sherehe wakiupata
    Hilo la utumishi wa umma wanajua Kitine na Kiwanuka na Warioba na Kaduma na kizazi chao... Wenzao hawajui hayo
     
  10. C

    CDM Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 70
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Sawa kabisa, anamsema Membe ndo alimchomoa uwaziri. Kitine naye Fisadi kama mwagwanda wenzake
     
  11. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimeona Kitine amemfagilia sana Gideon Cheyo, John Chiligati na Anna Tbaijuka kuwa ni viongozi wasafi. Mzee naona hana cha ku loose. Yaani kamchana Membe ki aina, yaani JK amesahau kutoa kasa lingine kwenye system.
     
  12. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Uko sahihi kabisa naona mzee kitine hapa hasukumwi na uzalendo bali ni kulipa kisasi kutokana na membe kuongoza safu ya mashambulizi dhidi yake kipindi kile alipokuwa waziri tena wa utawala bora,alitumia nafasi yake kufanya ufisadi kwa kutumia fedha za umma kumpeleka mkewe akatibiwe ng'ambo lakini kina membe na kina mohammed abdul aziz nafikiri kwenye kamati iliyoundwa kuchunguza tuhuma za ufisadi wake wakagundua makubwa ikiwa ni pamoja na kugundua hospitali ambayo mzee kitine na mkewe waliwasilisha stakabadhi kuhalalisha malipo hewa ya matibabu ilikua ni hospitali ya mmbwa na si binadamu,membe akauweka hadharani bungeni ushahidi huo kwani alisafiri mpaka huko ughaibuni kufuatilia hiyo kashfa iliyomhusu bosi wake huyo wa zamani wakiwa TISS na inasemekana uhasama ulianzia huko TISS.
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Tuko sahihi tukisema kuwa Membe hana tofauti na Dr Kitine?
     
  14. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #14
    May 5, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Mkuu sijui kama unajua unacho-argue. Nani kasema kuwa zimewekwa kwenye akaunti binafsi? Nway kwa maelezo ya Mzee Kitine anasema kuwa fedha zilizotolewa huko Comoro zilitokana na Tanzania kumsaidia 'yule jamaa mganga wetu' (hii ni yangu) kupambana na wale waasi waliopindua serikali.

    Zile za Morocco zinatokana na masuala ya kuwatambua Polisario. Anasema aliwaambia jamaa huko kuwa suala hili lina mchakato hivyo kuna fedha zinahitajika. Wakampatia. Juu ya Libya aliisema kwa mbali lakini hakusema ilikuwaje hasa...

    Kwani lini Mzee Kitine amekosa moral authority ya kuikosoa serikali hii na viongozi wake? Kwa wengi wetu bado anayo. Kwa wenye kumbukumbu wanajua kuwa alikuwa mtu wa kwanza kumtaja Jairo hadharani. Katika namna hii hii alivyofanya leo. Tuliokuwa tunaangalia kipindi siku hiyo tulijiongezea tukajua mzee anamaanisha nani. Leo yako wapi wakubwa.
     
  15. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Frankly speeking huyu anaetajwa ni Benard Membe. Hotel anayojenga ipo Mtwara pembezoni mwa Bahari. Niliiona mwezi uliopita nilipokuwa Mtwara.

    TUMBIRI wa JF
     
  16. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tume ya katiba,
    Yani wewe hata mtu akikushtua flani anakuibia power window ya gari yako utaendelea kusema ni siasa za kuchafuana. Pole lo!

    TUMBIRI wa JF
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #17
    May 5, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Asante kwa maelezo mazuri. Lakini kumbukumbu zinaonesha kuwa tehn Kitine hakuwa waziri full. Alikuwa Naibu Waziri (I stand 2 b corrected). Je tuhuma hizo zilitosha kuondoa moral authority yake kuzungumzia masuala ya kuijenga nchi kwa kuweka sawa uongozi huu. Ikizingatiwa kuwa amewahi kuwa kiongozi wa sekta nyeti na muhimu (tena wakati huo kumbuka ilivyokuwa nyeti kweli).

    Lakini suala muhimu hapa, kwa hiyo ni sawa kusema kuwa Membe (kama ni yeye aliyemaanishwa katika kauli hiyo) na Kitine hawana tofauti. Maana ukiziweka vyema sentesi zako katika inferences unapata conclusion hiyo kuwa Membe (kama ni yeye waziri mhusika) na Kitine hawana tofauti, hivyo unakubali kuwa waziri aliyezungumzwa kweli siyo mwadilifu eeh?
     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    May 5, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Spies...never end their tales. Kila kukicha kuna jipya.
     
  19. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #19
    May 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Hujauma maneno.

    Picha za Hotel hiyo zitakuwa hapa JF soon!

     
  20. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #20
    May 5, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Wote wezi hakuna wakulaumiwa wote siwasafi kwani naye Kitine alikwapua hera ya umma kwa udanganyifu hivyo naye simsafi,membe naye vilevile!!
     
Loading...