Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiti Cha AU kimepata Mbabe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwiba, Feb 4, 2009.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Yaani ile kuingia tu adai wazo lake lifanyiwe kazi na kuanzisha USA ,kwa maana ya United States of Africa,ingawa kuna upinzani mkali.
    Nampa hongera kwa kuonyesha msimamo na pengine huyu mheshimiwa ataweiweza Afrika japo kidogo na harakati zake zinaweza kuonyesha kama sasa kumepatikana kiongozi mwenye msimamo mkali kimawazo,bila ya shaka vibaraka wa Marekani watamuwekea mguu lakini naona atawapakazia tu.Inajulikana kama Gadaf mwisho.

    Will Africa ever get herself together again? Will her children ever return to her? Why is Gaddafi clamoring for the unity of Africa? Has God put the answer in the heart of Gaddafi? Tutaona.
    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  2. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,266
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    amesha tangaza kwamba siasa ya vyama vingi havifai kwa kuwa nchi za Afrika zimejigawa kimakabila. Pendekezo lake ni kwamba, viongozi watawale kutokana na umaarufu wao siyo demokrasia za uchaguzi. Kisha anza kazi ya kudumaza fikra demokrasia na kuleta ubabe.
     
  3. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kama ingekuwa hivyo basi kuna zitto saa hizi wangekuwa mawaziri , dr slaa na nani manake mpaka vichaa wanajua kuna dr slaa
     
  4. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Fafanua maana naona umeunganisha jamaa wa Chadema hapa ,unatafuta jamaa wapandishe mori ,halafu Chadema ni eti ni Chama Cha Wamasai !! MMasai utakae muuliza atakwambia chama chake ni Chadema.
     
  5. K

    Kwaminchi Senior Member

    #5
    Feb 4, 2009
    Joined: Dec 30, 2007
    Messages: 154
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Zidumu fikra za "mtoto wa afrika" Osagyefo Kwame Nkrumah, tuondokane na hii mipaka bandia tuliyowekewa na Wakoloni.

    Kwame Nkrumah alishasema Wakuu wakishazowea kupperushiwa bendera, kuimbiwa nyimbo za taifa na kupigiwa mizinga 21, itakuwa vigumu kupata United States of AFRIKA.

    Jingine ni tatizo la ukoloni mamboleo kutugawa ili waendelee kututawala kimawazo na kiuchumi, huku wakifaidi mali yote ya Africa.

    Tukitaka kufanikiwa kwa hili, tusingoje mpaka nchi zote zikubali. Tunaweza kuanza na nchi zilizo au zinazo kubali. Wenzetu wa Marekani walianza na nchi 13 tu. Baadae nchi zingine za ziada zikajiunga nazo.
     
  6. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2009
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Huyu Gaddhafi ni mwehu! Amepitwa na wakati. He is also a megalomania. Hamna kitu atakachofanya cha maana zaidi ya kuendeleza ubabe wake.
     
  7. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Kati ya viongozi wanaojiamini duniani basi yeye anahesabika ni mmoja wao,huyu alijitoa katika umoja wa nchi za kiarabu na aliwaita wanafiki na kusema kuwa yeye ni mwafrika na atazithamini nchi za Kiafrika kuliko kukaa na wanafiki ambao ndani ya mkutano mnakubaliana mnapanga msimamo lakini mkitoka nje kila mmoja na lake.Hivyo tumsubirie tuone cheche zake yaani afadhali huyu ameingia na gear ya kupandisha mlima kuliko yule aliondoka,wala ulikuwa hujui kama Afrika kuna Mwenyekiti maana kila sheemu alikuwa kama mjumbe.

    Ila huyu Mwenyekiti mpya si umeziona zile picha zake pale juu,yaani yumo kwenye sura zote.Hata ubangibangi inaonyesha yumo.
     
  8. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hii club ya viongozi wa Africa sijui wanatumia criteria gani. Tusije hatutashangaa baada ya Gadhafi atafuata mbabe Mugabe au mbabe Al Bashir(2010) .. ..
     
  9. K

    Kakulwa Senior Member

    #9
    Feb 4, 2009
    Joined: Oct 10, 2008
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    rule ni mzunguko hakuna geni
    mbona idi amini dada alisha chair OAU
     
  10. K

    Koba JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...uwendawazimu mtupu,Darful & Congo wanakufa kama kuku hawawezi hata kutuma askari mmoja wa kusaidia atleast kuweka buffer zone,sasa leo wanaongelea United States of what? na leo tuu NEPAD (African broadband project imekwenda kaputi kwa ajiri ya selfishness za waafrica) huku tumebaki kukamuliwa na satellite za wazungu in billions kila mwaka kwa ujinga wetu tuu,yaani aibu kubwa sana Africa hatuna chakula wala umeme tumebaki ombaomba tuu,Mugabe anamaliza watu wake na kuwafanya nusu ya nchi wakimbizi wa njaa tumebaki kumsingizia Tony Blair...sometimes naanza kuamini hatuna akili,kwanini sehemu wanazokaa wazungu hata kama ni Africa maendeleo yanakuwepo(South Africa,Zimbabwe ya wakati ule,Namibia etc),tumebaki kusingizia kila kitu wazungu na ukoloni huku njaa,Richmond,EPA etc vikitumaliza
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    2009-02-05 06:45:00

    Angry Gaddafi storms out of AU conference
    By Henry Owour, Citizen Correspondent, Addis Ababa
    THE CITIZEN​

    The African Union met until the wee hours yesterday but failed to agree on the creation of a new body to move the continent towards a single government.

    It all unravelled when Libyan leader Muammar Gaddafi stormed out of the meeting room just after 2am yesterday and a few minutes later, all the leaders filed out.

    Asked why Col Gaddafi had stormed out, Tanzanian Foreign minister Bernard Membe said Gaddafi "may have felt unwell."

    Yesterday's deadlock followed a deal on Sunday under which the AU was to create an "African Union Authority" with a president, a vice-president and secretaries for various portfolios such as foreign affairs, climate change, poverty eradication, research and pandemics such as Aids.

    As he walked out of the meeting, Kenyan Foreign minister Moses Wetangula said: "We will have a report by nine in the morning."
    But, by 2pm yesterday, the leaders were still meeting.

    Sources at the meeting told The Citizen that Colonel Gaddafi, who is chairman of the AU stormed out because he did not agree with his colleagues on three main issues.

    On the first issue, the leader fell apart on the naming of the new authority to run Africa and on another issue, leaders refused to name Col Gaddafi "king of kings" as he demanded.

    On the third issue, there was no agreement on the nature of portfolios to be created in the envisaged structure.


    Earlier, as the summit opened, Colonel Gaddafi and Ugandan President Yoweri Museveni clashed over the use of traditional leaders by the Libyan leader to push his agenda for the creation of a United States of Africa.

    At a debate that saw many interjections by Mr Museveni, the Ugandan leader warned that he would arrest any traditional leader in his country who claimed to speak for Col Gaddafi.

    The main dispute over creation of the new continental body currently is at the technical level as on Sunday, the AU agreed to convert the its commission into the 'African Union Authority.'

    The dispute now is over the powers that the new authority should enjoy. At another level, there are questions over the powers that the members of the AU are ready to cede to the new authority.

    What is also emerging is that Colonel Gaddafi, who replaced Tanzanian president as the new chairman of the AU on Monday, is riding roughshod over other members of the AU at its debates.

    According to sources who briefed The Citizen here, only two leaders have been taking Col Gaddafi to task in the debate over the new body to be created by the AU.

    The two leaders are Mr Museveni and Zimbabwean President Robert Mugabe.

    What is happening currently is that many AU leaders are either on their way out or are too new and as such can hardly take on a leader who has been in power for close to 40 years.

    Under the deal the Africa Union commission is to become the African Union Authority in July 2009 with the authority focusing on nine fields of continental cooperation projects.

    However, the headquarters will remain in Addis Ababa, Ethiopia, and current AU chief also will be the president of the Authority Secretariat.
     
  12. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2009
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,547
    Likes Received: 2,532
    Trophy Points: 280
    Ghadafi analeta mambo gani tena?
     
  13. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Naanza kuelewa kwa nini Reagan alimuita "mad dog of the Middle East". Dalili zinajionyesha ..
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Feb 5, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    It was a big mistake to give him the chairmanship of AU.
     
  15. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Bully!!!
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Feb 5, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    BAK, You wished Kikwete to be a life chairman of AU....viongozi wengi wa nchi zetu wapo hivyo...Mugabe, Kibaki, Museveni, Kagame the list is so long.....

    Masa
     
  17. share

    share JF-Expert Member

    #17
    Feb 5, 2009
    Joined: Nov 22, 2008
    Messages: 1,431
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Gaddafi tutamsikia mwaka huu! Ule msemo "kichaa kapewa panga" umeonyesha kuwa kweli tangu "day one"!.
     
  18. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #18
    Feb 5, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wandugu...Kanali Muammar Abu Minyar al-QADHAFI hajui kitu kinaitwa demokrasia...kule kwake amekuwa raisi tangu 1969..anakuwa "bully" kwa sababu akimuangalia mtu kama Membe anamuona kijana mdogo ambaye hawezi kuwambia kitu.
     
  19. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #19
    Feb 5, 2009
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hivi Gamba kinachokushangaza ni nini kuhusu huyo Gaddafi? Ni dictator wa kutupwa na hafai kuwa Mwenyekiti wa AU. Kinachonishangaza ni kwa nini hawa Marais waliohudhuria kikao hicho hawaku-table motion ya kutokuwa na imani naye baada ya kitendo chake cha kutoka nje.
     
  20. K

    Koba JF-Expert Member

    #20
    Feb 5, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...AU is just another African joke,sijui kwanini wanapoteza pesa na muda wao kwenda Ethiopia,Gaddafi naye ni mwendawazimu mwingine tuu na fantasy za kuwa mfalme wa waafrica,acheni wajifurahushe tuu na comedy club yao maana vikao vikiisha kila kila kitu kitaishia kwenye dustbin.
     
Loading...