Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitenzi cha neno "mdahalo" kwa Kiswahili ni nini?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Nyani Ngabu, Jan 16, 2009.

  1. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #1
    Jan 16, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,073
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Itabidi wadahaliane (msianze kunirushia madongo..hili neno nimelitunga mwenyewe nikimaanisha wa debate). Mdahalo ni noun, kwa kiingereza debate ni noun na verb. Sasa verb ya mdahalo kwa kiswahili ndo sijui...lol
     
  2. N

    Ndivyo Ilivyo JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2009
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 243
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hatu-ku-dahil. Lakini unafahamu nini Mdahalo. Ni neno lilotoholewa kutoka katika neno -dahil (la kiarabu) lenye maana ya (kwa undani) Sasa ukilitumia neno hilo,katika ,mantiki ya kuuliza linamaana kumhoji mtu ili kuupata undani wake kuhusu jambo fulani. Mdahalo siyo Debate Bakita walichemsha pale. Na mimi msinidahili yakhe kwani mimi siyo Mjuzi wa Kiswahili.
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    KISWAHILI WAKATI MWINGINE! Itafikia wakati mtu anajitungia neno tu na linakubaliwa bila hata hoja!
     
  4. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,542
    Likes Received: 6,149
    Trophy Points: 280
    Debate ni Mdahalo
    Debating ni Malumbano
    verb ya mdahalo ni kulumbana
     
  5. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Yap,kulumbana kwa hoja......malumbano ya hoja
     
  6. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Debate - mdahalo
    Debating- kubishana
    vipi hiyo haijakaa vizuri wakulu?
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2009
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nyani, kwanza ukitupa maana ya neno ''verb'' ki-swahili nadhani itakuwa rahisi kwa sisi watu wa pwani (wenye asili ya kiswahili) kukufafanunulia utakalo kulijuwa.
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Jan 19, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,073
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Kwa kiswahili verb ni kitenzi...
     
  9. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2009
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mmhh! Nilitaka kusema kitenzi chake ni "dahili", nikakumbuka kudahili ni kufanya "admission", na limekuwa ni neno maarufu kipindi hiki cha migomo ya vyuo! Kwa hiyo naendelea kukaa kimya nisikilize wengine!
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkiacha kufanya rejea ya maneno ya kiingereza wakati mnatafuta kunyambulisha maneno ya kiswahili ndio mtapata ufumbuzi haraka
     
  11. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    jamani Injili hakuna nyimbo mpya za Rose na Bahati Bukuku? Huu ni mwaka mwingine na nyimbo mpya jamani.
     
  12. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #12
    Jan 20, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 843
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nyimbo za Injili na Mdahalo wapi na wapi! Au ndio umeleta mada "tudahaliane"?
    Asante NN kwa istilahi mpya. Ngoja tuone kama itakubalika. Utakuwa umechangia kwa kiasi kikubwa katika kukuza Kiswahili. lol
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Jan 20, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,073
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Yaani mpaka hivi sasa hakuna ambaye anajua kitenzi cha neno hilo?
     
  14. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #14
    Jan 20, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,718
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Tukupe mji nini mkuu?
     
  15. MawazoMatatu

    MawazoMatatu JF-Expert Member

    #15
    Jan 20, 2009
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lumbana kwenye mdahalo/malumbano au?
    kitenzi ni lumbana. wajuzi nijuzeni!
     
  16. k

    kakizibet mulokozi Member

    #16
    Feb 3, 2014
    Joined: Nov 26, 2013
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ttttttt
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Feb 3, 2014
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,073
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Duh!!!
     
  18. a

    adewawahiid Member

    #18
    Feb 4, 2014
    Joined: Jan 28, 2014
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mdahalo mhadhara
     
  19. M

    MwendaOmo JF-Expert Member

    #19
    Feb 4, 2014
    Joined: Dec 16, 2013
    Messages: 319
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    Neno hili limekuwepo ama limetungwa na wasomi wa bakita? Na tofauti gani ipo kati ya mjadala na mdahalo?
     
  20. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2014
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,696
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    NOUN
    Mpambano, Mfanano, Mchakato, Mdahalo

    VERB
    Pambana, Fanana,Chakata, Dahala
     
Loading...