Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitendo kipi ni cha aibu zaidi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kiranja Mkuu, Aug 18, 2011.

  1. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuwa shoga au kubadili jinsia kutoka mwanaume na kuwa mwanamke?
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Nimeingia kwa bahati mbaya,..kwani sikujua inazungumzia nini?...mimi hivi vitendo vinanichevua _natamani kama hayo maneno yasingekuwepo
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,043
    Trophy Points: 280
    Aibu kwa mujibu wa nani?
     
  4. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kuwa shoga ni aibu zaidi.
     
  5. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    nafikiri nimekosea njia samahani sana
     
  6. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Vyote.
     
  7. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    kwa mujibu wa mila na tamaduni za Tanzania.
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Utamaduni wetu ni upi haswa?!Kuna siku niliuliza nikakosa jibu....
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Aug 18, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,043
    Trophy Points: 280
    Aibu kwa nani kama mhusika haoni aibu?
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Aug 18, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,043
    Trophy Points: 280
    Hebi niorodheshee hizo mila na tamaduni za Tanzani.
     
  11. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwa ndugu, jamaa na marafiki wa muhusika..
     
  12. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yapo mengi yanayohusu "Utamaduni wetu" ila kwa context ya mada nijibu kwa kifupi kuwa: Ni ule unaopingana na vitendo vya kishoga na kubadili jinsi. Kwa wenzetu ruksa na ndo maana wanajitangaza hadharani na jamii inawajua wapo hata wengine wamepewa uaskofu nk.
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mkirua huo utamaduni ulijengeka lini ?!Maana sidhani kama haya mambo yalikuwepo zamani mpaka kufikia kuyapinga kwenye utamaduni wetu.
     
  14. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    siku utakaposikia kuwa kaka yako au mwanao wa kiume ni hoga dnipo utakapo pata jibu la mila na desturi zetu.
     
  15. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,712
    Trophy Points: 280
    Khaaaaaaa........ we kamshiki kangu ni noma aisee!... huachi kitu LOL
     
  16. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #16
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    kuna uwezekano tuna mashoga na wasagaji humu jf... haiwezekani mtu na atoe comments za hivi!!!!!
     
  17. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Lizzy Utamaduni unatafsiriwa kama "The set of shared attitudes, values, goals, and practices that characterizes an institution, organization or group. Endapo jamii kwa asilimia kubwa inkubaliana na jambo fulani basi baada ya muda huo hugeuka kuwa utamaduni wa jamii husika. Endapo ushoga ni p[arrt and parcel ya maisha yetu kama watanzania na mtu haoni tabu kujitangaza na jamii haioni tabu kumu accomodate hadi anapewa madaraka then huo ni utamaduni wao. Hapa hatuhitaji documentation kama katiba. Tusisahau kuwa utamaduni hukua na unabadilika kulingana na wakati na mahali though misingi yake haibadiliki sana.

    Kwa tafsiri hiyo hapo juu Ushoga na mambo yanayohusiana na hayo hauwezi kuwa sehemu ya utamaduni wetu kwan i ni jambo ambalo (pamoja na upya wake kwenye jamii yetu halikubaliwi na sehemu kubwa ya watu.
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Aug 18, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,043
    Trophy Points: 280
    Lazima wewe utakuwa mmoja wao.
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Babu nisaidie kujua....mimi bado kinda!
     
  20. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #20
    Aug 18, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mkirua asante ila tunarudi pale pale kwamba kama ni utamaduni unaenda ukibadilika na muda...yani nao unaenda na wakati.Hivyo basi huu nao umeenza kujiingiza kwenye utamaduni wetu...hata kama sio wa Kitanzania bali ni wa kundi fulani ndani ya Tanzania ...kama ambavyo mila na tamaduni za baadhi ya makabila zikivyo. Kwasababu tu baadhi ya mila na tamaduni za makabila mengine hazinihusu mimi siwezi kukataa kwamba nazo ni sehemu ya utamaduni wetu japo sio taifa zima linazozikubali na kuzifuata.

    Hivyo hivyo kwa hawa watu...ndio maana siku hizi hata nguo wanaweza vaa vile wanavyopenda..kutembea tofauti na inavyoaminika mwanaume anatakiwa atembee...kuongea kwa madaha ya kike n.k mbele za watu...mitaani na hata majumbani.

    Inawezekana wakawa hawakubaliki kwa asilimia kubwa ya Watanzania ila wapo watu wanaowakubali...na wao kama kundi wameufanya huu utamaduni kua wao.Kadiri kundi litakavyoongezeka ndivyo na utamaduni wao utavyoshika kasi ya kua kwenyr chati sawa na tamaduni zetu nyingine.
     
Loading...