Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitendo cha wachezaji wa yanga kumpiga refa hakikubaliki

Discussion in 'Sports' started by satellite, Mar 10, 2012.

  1. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Leo wachezaji wa yanga Mwasika,Nurdin na kanavaro wameonesha jinsi gani hata masumbwi wanayajua pale walipoamua kumpiga refa wakigomea kadi nyekundu,hii inadhihisha jinsi gani wachezaji wetu wanaingia uwanjani huku wametumia ile kitu inayoitwa "bangi",kama waliona wameonewa si wangefuata sheria za soka?kumdhalilisha refa kiasi kile tena kwenye kadamnasi ya wa wapenda soka ni aibu kubwa sana,naomba TFF ichue adhabu kali sana ili iwe fundisho kwa wengine
     
  2. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    waende jela maana kumpiga mtu inaitwa phisical asault or attempted muder.
     
  3. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yanga almaarufu kwa ss MABONDIA jana baada ya kuona hamu ya kumpiga refa haijasha wakati wakiwa wanaelekea kwenye kambi yao ya ngumi jangwani shabiki mmoja hakupendezwa na kile kitendo walichofanya uwanjani hivyo akaanza kuwazomea mabondia na wao bila simile waliamua kutokea madirishani na kumkimbiza yule shabiki na kumpa kisago cha nguvu,alikimbizwa hospital na inasadikika kafariki leo ingawa habari bado ziko offline.

    Source:
    http://kandanda.galacha.com/1952/featured/kimenuka-jangwani
     
  4. yahoo

    yahoo JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 3,073
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    Kama ulikwenda mechi ya yanga na azam utakubalina nami chanzo cha vurugu ni rèfa.kwanza tuzungumzie swala la niyonzima ambaye ndo sorce of problem,mi nasema alionewa.kwanza kadi ya kwanza alipata kutokana na tacleling na mchezaji wa azam .hiyo haikuwa tatizo .tuje kwa kadi ya pili iliyozaa nyekundu,ilikua hv:
    mpira ulitoka nje.sasa kulikuwa na utata juu ya mpira uliokuwa umeamliwa urusgwd na azam.niyonnzima akawa anallamika bila kumshika wala kumtukana.je ni sawa ree mchezaji kutolewa nje kwa kulalamika.huyu refa haonagi akina rooney wanavollmika kwa ukali hku watolea macho marefa wakatimwingine hd kupiga teke kibendera na hawatolewi.mi naona ni sawa yanga kumpiga refa ili iwe funzo kwa tff kutoweka marefa wabovu.na funzo kwa marefa wajinga kama yule..
     
  5. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tuachilie mbali ulivyoandika, hivi ukizungumza pia upo hivyo? Hivi kuna sifa gani kumpiga refa kama sio ujinga. Pamoja na mapungufu ya refa, haikuwa sahihi wachezaji wakakosa nidhamu na kutunyima ushindi. Pengine ndio malezi ya klabu, sijui. Brain will always beat the brawn. Kama yapo mapungufu taratibu zipo. Uwanjani wachezaji waoneshe kwamba jitihada wanayo ingawa timu pinzani wapo 12.
     
  6. M

    Masuke JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Punguza ushabiki, kuwa rational ndio utaweza kuangalia, kuona, kufikiria na kuamua kwa usahihi; vinginevyo utakuwa unaongelea ushabiki tu na sio hali halisi ya kilichotokea uwanjani.
     
  7. yahoo

    yahoo JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 3,073
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    yani hapo ni sawa na kuniuliza kwann wananch wanawaadhib wez wakati sheria zipo.unataka kuniambia wachezaji hd mashabk wa yanga waliokuwnpo uwanjani wote hawana busara? Nasema hv mazingira ya kadi na uchezeshaj kiujumla ndo yalosabbisha apigwe.sio mara ya1 yanga kupewa kadi au kufungwa.hata nikisikia huyo refa kachomewa nyumba nitaona sawa 2
     
  8. jchofachogenda

    jchofachogenda JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tetesi nilizozipata ni kuwa yule alipewa rushwa ya sh.milioni sita na uongozi wa Azam. Je kuna mwenye ukweli wowote na taarifa hizi?
     
  9. jchofachogenda

    jchofachogenda JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Chezea yanga wewe. Marehemu Abasi Gulamali hataisahau hii timu. Alichomewa duka lake la matairi ya garina mashabiki. Yanga hawataki ujinga hata kidogo. Yaani wafungwe kwa mbinu halafu muwazomee?patakuwa hapatoshi hapo.
     
  10. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Fweza mbaya,ilimuuza hata Masiah.
     
  11. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2012
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hee..!! Hata AZAM nao wanahonga waamuzi.....!!!
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,997
    Likes Received: 843
    Trophy Points: 280
    Kulitizama suala hili vizuri ni vema kuweka ushabiki pembeni. Well, labda utuambie (kama ulisikia) exactly huyo mchezaji alimwambia nini(what) na alimwambiaje (how) refa hata kupelekea kupewa adhabu? Na kisha tujiulize kwani taratibu za soka zinasemaje kuhusu mchezaji kumkaripia/kumfokea/kumtukana mwamuzi? Achana na kumgusa, kuna mchezaji aliwahi kuadhibiwa kwa kuonesha ishara ya kidole cha kati tu (whatever that action means!)...sasa itakuwa ya kumtolea (possibly) maneno machafu mwamuzi!?

    Lakini kwa vyovyote vile, kitendo cha kumpiga mwamuzi hakikubaliki na sio cha ki anamichezo hata kidogo. Marefa ni binaadamu, wamaweza kufanya makosa katika maamuzi yao...na ndio maana zipo taratibu za rufaa na hata kuwaadhibu hao marefa wanapoboronga.

     
  13. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kwanza pole kwa kuandika kiswahili kibovu kabisa!

    Pili, umesema tujadili uhalali wa vurugu za Yanga. Usitoe conclusion basi, tujadili pamoja kwanza! Kama vurugu za Yanga zingekuwa halali, polisi wangeacha wachezaji na washabiki wafanye vurugu, ila kwa kuwa si halali, polisi waliingia kudhibiti vurugu.

    Tatu, kama ni halali, tutarajie TFF na Kamati zake wakitoa pongezi kwa wachezaji na washabiki wa Yanga. Maamuzi yatatolewa siku chache tu zijazo, tusubiri.

    Hapa chini ni shabiki wa Yanga akiwa amezirai baada ya Niyonzima na Canavaro kupewa
    red.JPG


    azimia.jpg
     
  14. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,860
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    si busara kwa dunia ya sasa yenye demokrasia kwa wachezaji kumpiga refa. kuna njia nyingi za kupinga unacho fanyiwa ata kama ni refa kumpiga refa na kuleta vurugu si suluhu ya tati. kwa mwendo huu soka la bongo alitafika popote.
     
  15. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sports bar ya clouds fm wameripoti breaking news kuwa Nadir harub, tegete wamefungiwa mechi 6, omega na nurdin bakari mechi 3. mwasika mwaka 1 hachezi mpira. Safi sana TFF
     
  16. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sports bar ya clouds fm wameripoti breaking news kuwa Nadir harub, tegete wamefungiwa mechi 6, omega na nurdin bakari mechi 3. mwasika mwaka 1 hachezi mpira. Safi sana TFF. Yanga nayo imepigwa fine ya 4.5m
     
  17. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #17
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,094
    Likes Received: 3,642
    Trophy Points: 280
    au kuna mkono wa simba!!!!!!
     
  18. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #18
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Taarifa iko nusu mkuu..ungeeleza na sababu ya kufungiwa basi
     
  19. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #19
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Sababu ya kufungiwa ni nn? Then kumfungia mtu mwaka mzima ni kuuwa kiwango au kurekebisha?
     
  20. Neiwa

    Neiwa JF-Expert Member

    #20
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 724
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hio adhabu mbona wametoa kubwa hivo?
     
Loading...