Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitendawili: .... !!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 5, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 5, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Asiye na kitu alitishiwa kunyang'anywa kitu, na aliye na kitu aliambiwa atapewa kitu ambacho aliyemuahidi hana! Je asiye na kitu anaweza kunyang'anywa kitu?
     
  2. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...:( Mzee Mwanakijiji, nikupe mji?
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Mar 5, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    uzuri wa vitendawili ni kujaribu kujibu..
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Mar 5, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Kama utu ni kitu basi asiye na kitu anaweza kunyang'anywa utu....
     
  5. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Imeandikwa, hata kile kidogo alicho nacho asiye na kitu atanyang'anywa, na kupewa yule mwenye kitu zaidi ya yule asiye na kitu

    haya mambo yalianza zamani.....
     
  6. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...:D haya basi; jibu lake asiye na kitu anaweza kunyang'anywa 'kitu'

    mfano; heshima yake katika jamii husika au hata roho yake ikibidi...!
     
  7. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    MWKJJ, jibu ni hutu wako pia utanyang'anywa.

    Let them steal everything but not our conscious. That is the only thing they can not steal from us.

    MWKJJ umeiona sinema ya "The Great Debaters"? Wabongo wanatakiwa waione hiyo sinema manake inatoa jibu la kitendawili chako.
     
  8. Iteitei Lya Kitee

    Iteitei Lya Kitee JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2009
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mmmh ni utu na uhai.Hivyo ndio nguzo kuu ya maisha ya binaadam.
     
  9. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    dowans, Richmond,Mbuga zetu, Madini, Ufisadizz, Sagem securities na maisha bora kwa kila mtanzania?
     
  10. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2009
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwenye siasa hi hivi;

    Barani Afrika na siasa zake; Huna umeme eti giza uliogope!

    Huwezi kusimama kwa kutegemea watu tena hata bila mipango dhabiti. Tunategemea ufadhili kwa kila kitu.

    Hapa nasema NO/HAPANA
     
  11. J

    Jujuman JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2009
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MJKK Salam baba,
    Mkuu hii si sawa au ni sawa na ile siri ya SIFURI? Mkuu Mbu ametoa mji bila jina mie nakupa Dar es salama, haya tufumbulie............!!!!
     
  12. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2009
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tupe mji MKJJ maana nahisi kama kuna issue kubwa inakuja ambayo kanzi ka mwanakijiji kamenusa
     
  13. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Confusion!mwanakijiji naona kama umekosea kuiandika hii methali
     
  14. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yeah utanyang'anywa hata nafsi na utabaki mtupu utashindwa umlilie nani na umkimbilie nani.Mwenye nacho ataongezewa mara dufu na ambae hana atanyang'anywa hata haki na uhuru alio nao.
     
  15. Recta

    Recta JF-Expert Member

    #15
    Mar 5, 2009
    Joined: Dec 8, 2006
    Messages: 854
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu Mwanakijiji, jibu langu ni ndio, "asie na kitu anaweza kunyang'anywa kitu".

    Jibu langu limetokana na condition moja tu ambayo asie na kitu anaweza kunyang'anywa kitu. Condition hiyo ni kama:

    Kitu hicho si cha mwenye kitu wala atakaenyang'anywa pekee:
    Maana yake ni kwamba, kama kitu ni cha wote, na mazingira ya umiliki wa kitu hicho hayana miliki ya moja kwa moja (kwa yeyote kati ya asie nacho na mwenye nacho), basi asie na kitu anaweza kunyang'anywa haki ya kitu hicho kabisa, na kupewa alienacho. Mazingira haya yanawezekana tu kama mwenye kitu akiamua kumnyang'anya asie na kitu kwa kutumia mabavu, kupindisha/kuvunja sheria makusudi n.k.

    Nadhani nitakuwa nimejibu swali lako. Kama maelezo/mifano zaidi itahitajika, niko tayari kufafanua.
     
  16. R

    Rukwa Member

    #16
    Mar 5, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Walionacho-waasia ambao wanazidi kupewa tender zote na kutufanya sisi kama mapunguani.
    Tusionacho-Ni sisi wadanganyika tunaofanywa mabwege katika nchi yetu,watu wachache(politicians) wanajiona kama hii nchi wamepewa wao ni huyu muumba.
    Final Thought:
    Haya yote yana mwisho and the only solution is conflict to revolk agaist the rulers.Tanzanians stand up before it is too lake!
     
  17. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kwanza ungetueleza kama huyo aliyemwambia aliyenakitu kwamba atampa kitu(ahadi) ambacho hana....(ni nani?)Then baada ya hapo tunaweza kujuwa kama asiye na kitu anaweza ama ana haki ya kunyang'anywa "kitu" ambacho bado hatujui specifically kama anacho ama la.
     
  18. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nahisi ulikuwa na maana ya Utu
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Mar 5, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Unapenda sana kuhisi wewe eeeh?
     
  20. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #20
    Mar 5, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    MKJJ,
    Sipendi kujibu swali juu ya swali. Ila hii ni sawa na kuulizwa unaweza kulisimamisha yai? Jibu ni kuwa ndiyo. Ila inabidi ulirushe kutoka kama urefu wa 5 cm na likianguka linavunjika kidogo na kuweka kitako.

    Swali lako inatakiwa kujibu hivyo hivyo. Kama umetishiwa kunyang'anywa kitu na wewe huna na ukatoa ahadi kuwa utatoa kitu, jibu ni moja tu. Inabidi umuahidi jamaa aje achukue hicho kitu. Wakati unampa, basi chini yake uwe umeshika bastola. Akitoa mikono kupokea basi hapohapo MMALIZE.
    Anyway hii ya kummaliza zinaweza kuwa njia nyingi sana. Ila ninavyofahamu Mafia wametumia sana kwa mafanikio makubwa. Kill them all and you will be free like atoms of oxygen. Sasa hivi uko Kwa Sadala na baada ya nusu saa uko Kahe.
     
Loading...