Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitanda cha VONO!

Discussion in 'Jamii Photos' started by PakaJimmy, Sep 28, 2011.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Wakuu,
    Wakongwe kidogo kama mimi mnavikumbuka vitanda vya namna hii?
    Mi nakumbuka tumevitumia sana enzi hizo, hata wazee wetu tulikuta wanavitumia!

    Ninachojiuliza ni kuwa wazungu walikuwa na sababu gani kueneza vitanda vya namna hii kwa wingi huku Africa, wakati miti ya mbao ilikuwa kwa wingi nchini?...Au tuseme ilianza teknolojia ya chuma kwanza ndipo ikafuatia ya mbao?
    Nashukuru Mungu zama hizo hatukuwa watundu kama walivyo dot.com wa leo, vinginevyo ingekuwa aibu majumbani!...Lol!
    kitanda vono.jpg
     

    Attached Files:

  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,812
    Likes Received: 611
    Trophy Points: 280
    Kulikuwa na vitanda vya miti (na kamba) vinaitwa 'telemka, tukaze'! Sina uhakika kama ilikuwa ni kukopi kutoka hiyo 'vono' au vilikuwapo kabla yake. Lakini kiasili, makabila mengi walikuwa wanalala chini au wanatengeneza kama kichanja hivi.
     
  3. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,815
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    haaa haaa umenikumbusha mbali sana
    tulikuwa tuna toa hizo coil spring ili kisipige kelele
    !:becky:
     
  4. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mazee vijana wa Do.com walivyo na mbwembwe hizo spiringi zisingehimili vishindo maana geuka huku geuka kule mguu pande mguu sawa ingekuwa tabu kabisa.
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Mkuu!
    Unavikumbuka vya aina hii nini?
    [​IMG]
     
  6. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #6
    Sep 28, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,745
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    dah! hahahahahahaha! banco
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,812
    Likes Received: 611
    Trophy Points: 280
    Exactly!....unafanya research ya vitanda nini? Kuna maneno kama 'tendegu' yanaanza kupotea taratibu kwa kuadimika kwa viatanda hivi. Inavutia kuona kumbe bado vinatumika/vinatengenezwa na kuuzwa (maana hiyo picha inaonekana ni recent tu).
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 26,986
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    maybe wazungu waliona mbali kuhusu uharibifu wa mazingira. angalia tulipo sasa, vitanda vya mbao na makabati bei haishikiki. ukitaka kitu cha mbao ya mnazi, mkoko, mpingo ama mninga inabidi ulipie huku umejishikilia mahali kwa jinsi bei ilivyo mbaya.
    PJ:hivyo vitanda pia viliitwa banco?
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Aisee!
    Nakumbuka nikiwa sekondari, baadhi ya wanafunzi watundu walikuwa wanatoa spring zote, kitanda kinalegea kiasi kwamba mtu analala na kuwekewa godoro juu, na kitanda kinaonekana flat tu, na hivyo anakwepa kuingia darasani, hata mwalimu akipita mabwenini hagundui kitu!
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Sure,
    Inabidi ujishikilie ukutani ili usidondoke kwa Presha!...lol!

    King'asti
    Umefuatilia kwa umakini hii habari!...Nadhani kwa sasa haya mavitanda ya special yanayotoka Dubai, China nk yako cheaper kuliko vya kibongo!
     
  11. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #11
    Sep 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Na ukitaka kupajua hapo ambako bado wanatumia vitanda hivyo angalia picha kwa umakini!
    Utaona Minazi, miembe, barabara kubwa ya lami na picha za kampeni za mgombea fulani!
    Ukichanganya na zako utajua ni wapi!
     
  12. K

    Kachest Senior Member

    #12
    Sep 28, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eti Paka jimmy hapo ni chalinze siyo!
     
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    Sep 28, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 26,986
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    hahaha,unajua tena za wamama,kila siku unataka nyumba ibadilike. hivyo vitanda vya chuma kutoka japani vitakua havidumu nadhani. kuna vijana wa mitaani wanatengeneza anything hata ukileta picha tu. wanatumia nondo kabisa za mikocheni,lol! hapo kitanda hakiliwi na wadudu wala nini.wanatengeneza even shelves za bafuni, kabati u name it.problem ni kwamba hata ukijilipua na hizo mbao,watakupa ambazo hazijakomaa ama kukauka, or else wakushikishe soft wood waliochakachua. taabu tupu,tumerudi eden!
     
  14. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #14
    Sep 28, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 26,986
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    nahisi ni kigamboni, manake ndo vitanda vya ufukweni siku hizi...
     
  15. d

    dotto JF-Expert Member

    #15
    Sep 28, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    HApo kwenye picha za changanya nazawakwako - ni kibanda maiti!
     
  16. ghumpi

    ghumpi Senior Member

    #16
    Sep 28, 2011
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mkuu paka jimmy umenikumbusha mali sana!!! haha haha haha haa
     
  17. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #17
    Sep 28, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,393
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hii SAMADARI balaa tupu

    [​IMG]
     
  18. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #18
    Sep 28, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,913
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    dah, long time ago! Nakumbuka nilikuwa nikiunga vile vi-mnyororo nafungia popi wangu alafu kule naweka katani bila wazee kujua
     
  19. King Zenji

    King Zenji Senior Member

    #19
    Sep 28, 2011
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    ooops umenikumbusha mbali kichizi,hapa si AMANI fresh, Zenji penyewe hapa,duuh kweli hii forum ni soo.
     
  20. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #20
    Sep 28, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,370
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hivo vitanda havina ADABU especially ukiwa nacho kwenye chumba cha kupanga ambacho juu hakina Dari.
     
Loading...